Các bác giúp em HD player

thaoeo

Chào các bác, em là lính mới, xin các bác chỉ bảo. Tình hình là em đang dự tính mua 1 con HD Player, nên sau khi tìm hiểu kỹ trên diễn đàn em tạm đưa ra những kết luận sau, các bác chỉ bảo giúp em xem đúng hay không nha:
1. chip set 8635 có các dòng: Tvix 6500, 7000, PCH, HDX 1000, Egreat EG-M32B.
2. về kiểu dáng theo cảm quan em nhận thấy theo thứ tự như sau: Tvix7000>Egreat EG-M32B>Tvix6500>HDX1000>PCH
3. tính tiện dụng, phụ đề tiếng việt, theo thứ tự: TVIX đứng đầu, sau đó là HDX và EG-M32B, cuối cùng PCH
4. Kết nối mạng + wifi: hình như = nhau :-*
4. Giá cả: 2 em Tvix lên đường ngay từ đầu vì giá "trên trời" quá, nên em chỉ còn phân vận lựa chọn giữa HDX1000, Egreat EG-M32B, PCH.
Các bác có nhận xét khác hoạc có ý kiến gì thêm xin cho em biết ạ, theo các bác em nên chọn cái nào trong 3 cái còn lại?

Ðề: Các bác giúp em HD player

Chào các bác, em là lính mới, xin các bác chỉ bảo. Tình hình là em đang dự tính mua 1 con HD Player, nên sau khi tìm hiểu kỹ trên diễn đàn em tạm đưa ra những kết luận sau, các bác chỉ bảo giúp em xem đúng hay không nha: 1. chip set 8635 có các dòng: Tvix 6500, 7000, PCH, HDX 1000, Egreat EG-M32B. 2. về kiểu dáng theo cảm quan em nhận thấy theo thứ tự như sau: Tvix7000>Egreat EG-M32B>Tvix6500>HDX1000>PCH 3. tính tiện dụng, phụ đề tiếng việt, theo thứ tự: TVIX đứng đầu, sau đó là HDX và EG-M32B, cuối cùng PCH 4. Kết nối mạng + wifi: hình như = nhau :-* 4. Giá cả: 2 em Tvix lên đường ngay từ đầu vì giá "trên trời" quá, nên em chỉ còn phân vận lựa chọn giữa HDX1000, Egreat EG-M32B, PCH. Các bác có nhận xét khác hoạc có ý kiến gì thêm xin cho em biết ạ, theo các bác em nên chọn cái nào trong 3 cái còn lại?
Vote 1 cho TViX vì sự tiện dụng,già trẻ gái trai,từ nông thôn đến thành thị đều dùng đc, còn PCH hay HDX hay Egreat đều thuộc dòng NMT nên tính năng là như nhau và sử dụng cũng ko thân thiện được, đòi hỏi người dùng phải có chút kiến thức về IT

thaoeo

Hix, em đã nói là loại Tvix vì giá cả quá cao rồi, bác còn vô PR làm gì nữa bác ơi :-q, các bác khác có ai có kinh nghiệm không? giúp em với???:confused:
Vote 1 cho TViX vì sự tiện dụng,già trẻ gái trai,từ nông thôn đến thành thị đều dùng đc, còn PCH hay HDX hay Egreat đều thuộc dòng NMT nên tính năng là như nhau và sử dụng cũng ko thân thiện được, đòi hỏi người dùng phải có chút kiến thức về IT

tdhvn

Active Member

Hix, em đã nói là loại Tvix vì giá cả quá cao rồi, bác còn vô PR làm gì nữa bác ơi :-q, các bác khác có ai có kinh nghiệm không? giúp em với???:confused:

Ngoài TViX, thì mấy em kia thuộc họ NMT, vì vậy cứ chọn em nào rẻ và đẹp nhất mà chơi thôi.

thaoeo

Cái này quan trọng nè, dòng NMT nghĩa là sao vậy bác, còn Tvix không thuộc dòng NMT vậy nó thuộc dòng gì? có ưu điểm gì hơn so vớn NMT vậy bác? bác chỉ giáo dùm, thanks bác nhiều
Ngoài TViX, thì mấy em kia thuộc họ NMT, vì vậy cứ chọn em nào rẻ và đẹp nhất mà chơi thôi.

hoangtuan_neu

Active Member

Cái này quan trọng nè, dòng NMT nghĩa là sao vậy bác, còn Tvix không thuộc dòng NMT vậy nó thuộc dòng gì? có ưu điểm gì hơn so vớn NMT vậy bác? bác chỉ giáo dùm, thanks bác nhiều
Dòng NMT là dòng Networked Media Tank, cụ thể về NMT bác có thể tham khảo thêm tại http://www.networkedmediatank.com/index.php nhé !

Đối với người Việt Nam thì ưu điểm lớn nhất của con TViX so với con NMT là cái phụ đề tiếng Việt không phải gói sẵn vào file mkv như các con dòng NMT, ngoài ra còn 1 loạt những ưu điểm khác mà tùy mỗi người có đánh giá khác nhau (độ ổn định, tính thân thiện với người dùng, dễ sử dụng....)

nqk

Con abigs của Sarotech thì sao nhỉ?

Mình thấy nó hỗ trợ idx/sub (==> tiếng việt hay tiếng campuchia đều như nhau cả).
Lần trước thấy có bạn chê ỏng eo về chất lượng hình ảnh, hê hê, chưa xem thực tế nên chưa biết thế nào. Nhưng cũng chỉ thấy có 1 người chê........

Xin thêm ý kiến của các chuyên gia.

tdhvn

Active Member

NMT = Networked Media Tank, firmware do 1 công ty là Syabas phát triển. Còn các HD Player khác mà không dùng firmware của Syabas thì người ta tạm gọi là không thuộc họ hàng nhà NMT. Thế thôi bác ạ. Trong trường hợp này, TViX là sản phẩm do DVICO - Hàn Quốc phát triển firmware của riêng họ.
Họ hàng NMT hiện nay phát triển dựa trên cộng đồng mã nguồn mở, nên sẽ rất thích hợp với các anh ham công nghệ, thích vọc thêm các ứng dụng, trong khi đó, TViX thiết kế dành cho người tiêu dùng (consumer), sử dụng đơn giản như các đầu phát gia dụng bình thường, không cài cắm gì thêm nữa.

thaoeo

Hay, viết rất chi tiết, cám ơn bác, em cũng đam mê nghiên cứu HD, nên sẽ chọn NMT
NMT = Networked Media Tank, firmware do 1 công ty là Syabas phát triển. Còn các HD Player khác mà không dùng firmware của Syabas thì người ta tạm gọi là không thuộc họ hàng nhà NMT. Thế thôi bác ạ. Trong trường hợp này, TViX là sản phẩm do DVICO - Hàn Quốc phát triển firmware của riêng họ.
Họ hàng NMT hiện nay phát triển dựa trên cộng đồng mã nguồn mở, nên sẽ rất thích hợp với các anh ham công nghệ, thích vọc thêm các ứng dụng, trong khi đó, TViX thiết kế dành cho người tiêu dùng (consumer), sử dụng đơn giản như các đầu phát gia dụng bình thường, không cài cắm gì thêm nữa.

thaoeo

Con này em không đưa vào danh sách chọn lựa, vì nó sài chipset đời cũ 8623 bác ợ
Con abigs của Sarotech thì sao nhỉ?

Mình thấy nó hỗ trợ idx/sub (==> tiếng việt hay tiếng campuchia đều như nhau cả).
Lần trước thấy có bạn chê ỏng eo về chất lượng hình ảnh, hê hê, chưa xem thực tế nên chưa biết thế nào. Nhưng cũng chỉ thấy có 1 người chê........

Xin thêm ý kiến của các chuyên gia.

Bên trên