Các bác nhà mình ai xài gói SOC 1Gbps của FPT chưa ạ?

tuanvuhung

Member
Gói SOC này nghe nói mới ra từ ngày 1/5 thì phải, hình như mới triển khai ở khu vực Hà Nội và Thành Phố Hồ Chí Minh thôi, em đang ngắm đây.
Đúng rồi Bác, gói mới nên cái gì em cũng thấy mới tìm hiểu trên mạng chưa thấy nhiều thông tin, e cũng hóng mà

giatao

gói này tốc độ bao nhiêu bác, chi phí bao nhiêu 1 tháng nhỉ
gói soc phải nói là siêu tốc, cao nhất hiện nay rồi, tốc độ đường truyển internet 1 Gbps, tốc độ cam kết quốc tế 1 Mbps. Chi phí hình như gần 2 triệu/ tháng

baonguyen08

Em chưa lắp mới xem và cũng đang tò mò, dung lượng có thực sự cao thế không nhỉ.
Xem trên mạng thì vầy
Thông tin chi tiết về gói cước cáp quang FPT SOC

• Phí lắp đặt ban đầu là 2.000.000đ
  • Cước internet hàng tháng: 1.800.000đ
  • Tốc độ đường truyền internet 1 Gbps
  • Tốc độ cam kết quốc tế: 1 Mbps
  • Điều kiện áp dụng: chỉ áp dụng cho cá nhân, hộ gia đình (không áp dụng cho công ty)
tốc độ này mà tải phim full HD thì tầm vài phút hết bộ phim

giangtran0216

gói soc phải nói là siêu tốc, cao nhất hiện nay rồi, tốc độ đường truyển internet 1 Gbps, tốc độ cam kết quốc tế 1 Mbps. Chi phí hình như gần 2 triệu/ tháng
tốc độ cao thế này xem phim chắc lên được 4k chứ không dừng lại ở hd thôi đâu, tải phim thì một bộ phim 2Gb bạn chỉ mất khoảng 2 giây đồng hồ thôi

bietly16

Gói SOC này nghe nói mới ra từ ngày 1/5 thì phải, hình như mới triển khai ở khu vực Hà Nội và Thành Phố Hồ Chí Minh thôi, em đang ngắm đây.
ngắm gì nữa bác, bắt đầu từ 1/5 rồi, nhà bác dùng cá nhân hay cho tiệm, nhà em đang muôn lắp cho tiệm cà phê mới mở đây

tuanvuhung

Member
Em xem thì hòa mạng 2 triệu còn hàng tháng 1,8 triệu Bác ạ

xalothongtin10

Mấy bác chơi game tương tác đòi hỏi băng thông rộng thì gói SOC này là lựa chọn tối ưu luôn

warhorse79

Member
tốc độ cao thế này xem phim chắc lên được 4k chứ không dừng lại ở hd thôi đâu, tải phim thì một bộ phim 2Gb bạn chỉ mất khoảng 2 giây đồng hồ thôi
giờ hình như chưa có cáp nào có nội dung 4K, không biết gói SOC này chỉ cho internet còn cáp thì có không

hacker08

Gói SOC sẽ bao gồm Truyền hình FPT- dịch vụ giải trí tích hợp trên nền tảng Internet với 03 bộ giải mã HD Box thế hệ mới, gói dịch vụ Extra Ðặc sắc, mấy bác hd có quan tâm không

thinhsve

Well-Known Member
GPON hình như cũng có mấy loại GPON thì phải. Mình xài gói Vietel cáp quang cũng vài năm, trước đây GPON phải qua cục converter: quang --> điện (phải thêm cục adapter cho cục converter, cục này rất nóng và mạng hay rớt, lag). Sau này Vietel hỗ trợ lắp đặt công nghệ GPON mới hơn là cắm thẳng dây cable quang vào moderm quang luôn khỏi qua cục chuyển kia, đường truyền rất ổn định.
# Cho mình hỏi thêm để biết thôi là tên gói đăng ký AON là gì và tốn xèn bao nhiêu/ tháng :)
Xui cho Bác thật, niềm mơ ước của rất nhiều người thì Bác lại vứt bỏ. Cáp quang Viettel có cục converter là AON (đến giờ thì Viettel GPON vẫn chưa có cục converter rời). Mạng bác bị chập chờn là do Modem hoặc converter KM dỏm thôi, chỉ cần thay modem khác tốt 1 chút hoặc nhiều tiền thì con Vigor là OK thôi.

thinhsve

Well-Known Member
Em dùng của thằng vnpt đây mạng chán như con gián, xem clip ngắn là lag thôi rồi. Đang tính đổi cái nào mạnh mạnh, em hay down phim về để sẵn tối luyện.
Sao kỳ vậy, của em VNPT dung hơn 6 năm vẫn chưa chê vào đâu được, em đang dung FTTH AON gói F2E+ 50/50mbps. Xem cùng lúc 2 kênh 1080p vẫn vô tư. Download Fshare thì đều 6.5-6.7MB/s.

huyanh995

Member
Sao kỳ vậy, của em VNPT dung hơn 6 năm vẫn chưa chê vào đâu được, em đang dung FTTH AON gói F2E+ 50/50mbps. Xem cùng lúc 2 kênh 1080p vẫn vô tư. Download Fshare thì đều 6.5-6.7MB/s.
VNPT nó tùy khu vực, như chỗ mình cũng rất tốt. Bác là AON thì ngon hơn ae GPON, còn nếu ae xài GPON thì nên cấu hình bridge nó sẽ bền bỉ hơn nhiều, và đừng bắt cái con đi kèm của nhà mạng phát Wifi. Con đó rất mạnh trong việc giải mã tín hiệu quang, cấp DHCP, routing nhưng nếu nó phát Wifi cái thì lại dở cả đám.

haicauly

Mình cũng mới nghe nói gói mới này của FPT siêu tốc độ, tốc độ kết nối trong nước tới 1Gbps.

guccili

ngắm gì nữa bác, bắt đầu từ 1/5 rồi, nhà bác dùng cá nhân hay cho tiệm, nhà em đang muôn lắp cho tiệm cà phê mới mở đây
Gói này mà lắp tiệm cafê thì quá là phù hơp rồi, mình đang phân vân vì giá cước hàng tháng hơi cao.

lavenderpower

Tải nhanh thấy nghiền mấy bác nhỉ

Bên trên