Các bác tư vấn cho em đôi loa nghe nhạc vàng

kevincaovu

Em đang định rước em loa về nghe nhạc vàng. Theo các bác em săm em nào bây h ạ?
Polk TSi 500?
hay
B&W 683?
hay loa nào khác???
Cảm ơn các bác tư vấn!

duyanh2008

Active Member
Ðề: Các bác tư vấn cho em đôi loa nghe nhạc vàng

Bác ghép với ampli nào thế?

lehoang40

Nếu xét ở khía cạnh nhạc vàng thì với mình Jamo C407 nghe hay hơn dòng loa BW hay Polk audio đấy.

MTAM

Member

Em đang định rước em loa về nghe nhạc vàng. Theo các bác em săm em nào bây h ạ?
Polk TSi 500?
hay
B&W 683?
hay loa nào khác???
Cảm ơn các bác tư vấn!

Nếu là em thì em ko chọn em nào ở trên để nghe nhạc vàng.
Nếu được chọn thì em chọn MA, model nào thì tùy theo tầm tiền

thogaubien

Polk với B&W mà nghe nhạc vàng thì khác gì đấm vào tai :(. Bác nên đi nghe thử Jamo, MA & 1 số thương hiệu khác rồi quyết định

duyanh2008

Active Member

Monitor Audio dòng RX bây giờ hết hàng rồi, bác chủ tìm nghe thử dòng RS xem sao rồi quyết định, nhưng 3310 nghe nhạc vàng không hợp đâu bác ah.

hdat

Nếu xét ở khía cạnh nhạc vàng thì với mình Jamo C407 nghe hay hơn dòng loa BW hay Polk audio đấy.

Nếu như vậy thì dùng Amp 2ch nào ghép với C407 là ổn nhất vậy anh L !?

vinagoh

Well-Known Member

Thiên hạ vẩn đồn Amply Marantz, còn CD thì Philip hoặc Marantz.

lehoang40

Nếu như vậy thì dùng Amp 2ch nào ghép với C407 là ổn nhất vậy anh L !?

Tư vấn Jamo C407 là vì bác chủ đang có sẳn Denon 3310, chất âm Denon sáng còn chất tiếng Jamo C407 lại đục, khi phối vào với nhau cho âm thanh vừa phải, âm bass mềm nghe lâu không mệt. Nghe nhạc vàng bằng Denon + Jamo không phải thuộc loại xuất sắc nhưng cũng kha khá, nếu đem Jamo mà phối với Marantz e rằng chất âm khá tối, bass của Jamo vốn đã mềm thêm Marantz lại không mạnh về bass chắc khỏi nghe được luôn...:)
Còn nếu cho phối ghép tự do miễn là có một dàn nghe nhạc vàng hay thì lại khác........:) mình hiện có 1 dàn nghe nhạc vàng khá vừa lòng.

kevincaovu

Tư vấn Jamo C407 là vì bác chủ đang có sẳn Denon 3310, chất âm Denon sáng còn chất tiếng Jamo C407 lại đục, khi phối vào với nhau cho âm thanh vừa phải, âm bass mềm nghe lâu không mệt. Nghe nhạc vàng bằng Denon + Jamo không phải thuộc loại xuất sắc nhưng cũng kha khá, nếu đem Jamo mà phối với Marantz e rằng chất âm khá tối, bass của Jamo vốn đã mềm thêm Marantz lại không mạnh về bass chắc khỏi nghe được luôn...:)
Còn nếu cho phối ghép tự do miễn là có một dàn nghe nhạc vàng hay thì lại khác........:) mình hiện có 1 dàn nghe nhạc vàng khá vừa lòng.

Em thì nghe nhạc vàng hiện đại bác à! Ví dụ quang lê, phi nhung, một chụt thanh tuyền hay khánh ly, chế linh và tuấn vũ. Nên bác xem tư vấn giúp em em loa nào đc.

kevincaovu

Các bác nghiên cứu cho em xem loa AE, hay AAD thế nào?

lehoang40

Em thì nghe nhạc vàng hiện đại bác à! Ví dụ quang lê, phi nhung, một chụt thanh tuyền hay khánh ly, chế linh và tuấn vũ. Nên bác xem tư vấn giúp em em loa nào đc.

Lúc trước mình dùng 1910 ghép vớ Jamo C407, sau đó dùng Onkyo RC 180 qua Power Carver TFw 24 đánh Jamo C407 nghe các loại nhạc vàng của Thúy Nga, Aisa nhận thấy khá hợp, nếu có 3310 rồi thì bác không cần thêm power vẫn đánh tốt Jamo C407 để nghe nhạc vàng.
Còn nếu bác định sắm một dàn 2 kênh riêng, thì hiện tại mình đang nghe với Tannoy Greenwich, amply Vincent 236, phải nói rất hài lòng, nếu so với JBL century Gold hay BW dòng 6 đến 8 thì không có loa nào hợp với nhạc vàng như cặp Tannoy này cả bác à.

kevincaovu

Lúc trước mình dùng 1910 ghép vớ Jamo C407, sau đó dùng Onkyo RC 180 qua Power Carver TFw 24 đánh Jamo C407 nghe các loại nhạc vàng của Thúy Nga, Aisa nhận thấy khá hợp, nếu có 3310 rồi thì bác không cần thêm power vẫn đánh tốt Jamo C407 để nghe nhạc vàng.
Còn nếu bác định sắm một dàn 2 kênh riêng, thì hiện tại mình đang nghe với Tannoy Greenwich, amply Vincent 236, phải nói rất hài lòng, nếu so với JBL century Gold hay BW dòng 6 đến 8 thì không có loa nào hợp với nhạc vàng như cặp Tannoy này cả bác à.

Con C407 mua ở đâu hợp lý hả bác. E vác âm ly ra thử luôn. Định tậu con ampli đèn AMC 3030 của ông anh, không biết đánh có bốc không các bác nhỉ?

kevincaovu

Amp đèn thì đánh bốc làm sao được hả bác ? Công suất nó có vài chục w là cao
Thế mà em cứ tưởng bốc, May mà có bác nói không em quá gà.
Các bác cho em hỏi. Nghe nhạc vàng với em Ya RXV - 1800 được không ạ. Đánh hay không ạ. Đang tính mượn bạn về đánh thử nếu mua đôi Jamo

sylua

Re: Ðề: Các bác tư vấn cho em đôi loa nghe nhạc vàng

vậy hỏi mấy bác dòng 683 nghe về thể loại nhạc nào thì hay ạ?

Nhạc vàng thì không nên chơi Ya bác ạ. Bác nên vát AVR của bác đi thử với JBL xem.

kevincaovu

Nhạc vàng thì không nên chơi Ya bác ạ. Bác nên vát AVR của bác đi thử với JBL xem.

AVR thì em có rồi. Đang đánh với con loa nội địa, nghe không hay lắm. Đang tính đổi con loa để bán lại con loa đấy cho thằng cu em. Đang định làm em B&W 683 thì các bác khuyên mua Jamo C407 vừa rẻ mà lại hay... Hihi...
Các cao cờ cho hỏi, con 683 nghe nhạc j thì hay?

lehoang40

Con C407 mua ở đâu hợp lý hả bác. E vác âm ly ra thử luôn. Định tậu con ampli đèn AMC 3030 của ông anh, không biết đánh có bốc không các bác nhỉ?

Amply đèn dùng để nghe các nhạc có tiết tấu chậm, chất âm êm ái, rất thích hp nhạc vàng, nếu bác định hướng chơi đền thì loa nên chọn các dòng như Tannoy, JBL cổ hay Altec Lansing.

sylua đã viết:
vậy hỏi mấy bác dòng 683 nghe về thể loại nhạc nào thì hay ạ?
BW 683 nghe đều 3 dãi, hay nhất ở trung âm, nghe các thể loại nhạc vocal, jazz, country, pop ballad ..... dùng loa bw 683 nghe nhạc vàng không phải dở, nhưng vì âm thanh nó khá chi tiết nên làm giảm bớt nhạc tính, tình cảm buồn của dòng nhạc vàng thôi.

kevincaovu

Amply đèn dùng để nghe các nhạc có tiết tấu chậm, chất âm êm ái, rất thích hp nhạc vàng, nếu bác định hướng chơi đền thì loa nên chọn các dòng như Tannoy, JBL cổ hay Altec Lansing.

BW 683 nghe đều 3 dãi, hay nhất ở trung âm, nghe các thể loại nhạc vocal, jazz, country, pop ballad ..... dùng loa bw 683 nghe nhạc vàng không phải dở, nhưng vì âm thanh nó khá chi tiết nên làm giảm bớt nhạc tính, tình cảm buồn của dòng nhạc vàng thôi.

Bác lehoang cho em hỏi. Con B&W Matrix 3 có đánh nhạc vàng đc không? Nếu được em hốt của ông anh về ngay. Ông cứ gạ mãi.

kevincaovu

Các bác cho em hỏi 1 câu nữa. C407 đánh nhạc vàng hay hơn C607 ạ?

Bên trên