các bác tư vấn chọn router wifi cisco e1200 hay là bufalo g300nh hay ag30nh

cobra4eye

Active Member
Ðề: các bác tư vấn chọn router wifi cisco e1200 hay là bufalo g300nh hay ag30nh

bác chọn cái nào có angten rời í, mình ham đẹp chọn e linksys 1200 kiểu phi thuyền, sóng sánh chán phèo. Mình đặt ở tầng 1 thì tầng 2 và tầng trệt sóng cứ chập chờn. Theo mình thì bác cứ mua 2 cái, 1 router, 1 làm repeater thì ok.

huy manh

Member

em cũng chưa biết giá bao nhiêu bác ạ . em đang đợi bác ạ

huy manh

Member

tình hình là em đã mua cissco e1200 đang đợi ship hàng giá là 550000 . hiện nhà em đang dùng mot tplink AP và 1 tenda . không biết là mua con cissco này có đúng dắn không nữa nhỉ hay là nên mua buffalo ag300h hoặc g300nh thì đúng hơn nhỉ

huy manh

Member

Em đã nhận đưỡ hàng rùi đã lắp đặt xong . Cảm nhận là sau khi lắp xong thì thay cài dặt dễ dàng vi đã có CD setup . Về sóng sánh thì cũng chỉ ngang với em tenda r311 thui các bác ạ vai cảm nhận đầu tiên là như vậy

thmac

Member

Mấy con linksys dạng 2 anten rời hồi xưa thì chạy ok, chứ mấy con anten ngầm, dạng "đĩa bay" thì thua.
Nếu là mình sẽ chọn con G300 or AG300 của buff

huy manh

Member

con cisco này cũng ngon lắm các bác ạ em test thử rồi sóng sánh tốt và rất mát và ổn định . mà hàng dùng nó lành bảo hành 1 năm nên cũng yên tâm. có bác nào muốn dùng không em để lại cho giá rẻ

Thử sóng Router Wifi Cisco Linksys E1200

Mình từng làm bài đập hộp 2 Router Wifi thế hệ mới của Cisco E1200 và E2500. Trong bài này mình xin chia sẻ với các bạn một chút về sóng của chiếc E1200. E1200 là chiếc giá rẻ trong loạt sản phẩm mà Cisco giới thiệu tại Việt Nam trong lần này. Mục đích của Cisco E1200 là hướng đến các nhà nhỏ, nhà có từ 2 tầng trở xuống. Nếu nhà bạn có 2 tầng thì bạn để E1200 ở tần 1 và khi đó các bạn sẽ vào được ở mọi nơi. Tuy nhiên nếu nhà có cầu thang ở giữa hoặc nếu sóng Wifi phải vượt qua 2 lớp bê tông hay cột thì nhiều khả năng sóng sẽ bị yếu hoặc không bắt được.

Trong lần thử nghiệm lần này của mình thì Laptop(Sony Vaio F cổ) bắt sóng tốt nhất rồi đến điện thoại Nokia 603 chạy Symbian Belle và bắt kém nhất là iPad 2.

Đây là lần đầu quay video thử nghiệm dạng này nên có thể chưa ngon lắm. Anh em góp ý để lần sau bọn mình có thể làm tốt hơn.

Cám ơn anh em.
[video=youtube;P9EEUCPvY48]http://www.youtube.com/watch?v=P9EEUCPvY48[/video]

Nguồn Tinh tế
Mã:
 http://www.tinhte.vn/f293/thu-song-router-wifi-cisco-linksys-e1200-947047/

daemon

Member

Thử sóng Router Wifi Cisco Linksys E1200

Đây là lần đầu quay video thử nghiệm dạng này nên có thể chưa ngon lắm. Anh em góp ý để lần sau bọn mình có thể làm tốt hơn.

Cám ơn anh e

Mã:
 http://www.tinhte.vn/f293/thu-song-router-wifi-cisco-linksys-e1200-947047/

Ô Clip bác cuhiep thử sóng của E1200. :D

Thực chất về các dòng Linksys antenna ngầm thì sóng sánh cũng kg mạnh gì đâu. thuộc dạng tầm trung thôi. chỉ có cái thích ở Linksys (cisco) về phần ổn định, cơ chế tường lửa tích hợp để dùng vừa tạo hotspot có firewall vừa vẫn có thể duy trì một Network do chính nó đứng vai trò HDCP mà kg lo guest chọc ngoáy gì vào Network của mình được.

Cơ chế setup khá dễ dàng thông qua CD kèm theo. Khá thông minh.

Mình đang sài E1000 thấy khá hài lòng.

Ngoài lề tí cái, bác bẩu bác dựng clip thử nghiệm trên thế ra ... bác chính là cuhiep hay người quay clip thôi ạ? :D

camhoi

Member

1 phiếu cho bufalo g300nh dùng chia sẻ HDD ngon

huy manh

Member

có bác nào so sánh em cisco e1200 với em buffalo ag300h chưa . so sánh về sóng mức đọ ổn định và tốc độ truy cập va quan trọng la độ bền nữa bác nào co điều kiện làm quả so sánh review đi nào

Độ bền thì có thể ngang nhau hoặc Buffalo hơn. Đồ điện tử thì cũng có rủi ro hư hỏng

huy manh

Member

Mình thấy cisco e1200 dùng cho gia đình từ hai đến 3 tầng là tốt vi sóng cua nó ổn dinh lắm vào lúc nào cũng nhanh

herorpg

Vote cho Linksys E1200, nhà đang dùng 1 con, để tầng 2, tầng 1 và 3 bắt ngon lành, chạy ra đường vẫn bắt tốt :D
Thêm cái thiết kế rất đẹp, cài đặt lại đơn giản và thông minh :D

Bên trên