Các bác tư vấn em con LCD với

tuankts

Active Member
Đang tính mua con LCD 40" để coi HD,ngân sách từ 17 chai đến 21 chai,dạo quanh thị trường thi thấy có Samsung 40A550(16 chai) và 40A650(21 chai) là vừa tầm tiền,Sony thì hơn nhiều quá(40V400A và 40W400A),còn LG,Pana,...thì rẻ hơn nhiều.Tuy nhiên thấy mấy bác chê hàng Samsung quá nên cũng còn băn khoăn,nói màu sắc không trung thực,các bác nào có kinh nghiệm tư vấn cho em với ạ,thanks.

hdfan

Well-Known Member
Ðề: Các bác tư vấn em con LCD với

Đang tính mua con LCD 40" để coi HD,ngân sách từ 17 chai đến 21 chai,dạo quanh thị trường thi thấy có Samsung 40A550(16 chai) và 40A650(21 chai) là vừa tầm tiền,Sony thì hơn nhiều quá(40V400A và 40W400A),còn LG,Pana,...thì rẻ hơn nhiều.Tuy nhiên thấy mấy bác chê hàng Samsung quá nên cũng còn băn khoăn,nói màu sắc không trung thực,các bác nào có kinh nghiệm tư vấn cho em với ạ,thanks.

Cứ bập con 40A650 ở nhà mình đang sử dụng con 550 vẫn tốt đó chứ có sao đâu. Giá trong tầm tiền mà full hd nữa.

vkc

Well-Known Member

Mua 40A650 đi bạn, A550 cũng full hd nhưng không có 100hz, còn em A650 thì full hd, 100hz..Với giá tiền 21tr bạn cũng có thể mua được nếu chịu khó săn hàng:D

vumiis

Member

Ai nói bác pana rẻ.Cũng tùy loại thôi.theo mình nếu bác mua được 37 inch thì chọn pana lz800 là hoàn hảo.vì 37 và 40 không khác biệt lắm về kích cỡ.Với lại những lcd có độ tương phản cao nhìn lâu rất chói và mỏi mắt.
Vài dòng
Thân

tuankts

Active Member

Ai nói bác pana rẻ.Cũng tùy loại thôi.theo mình nếu bác mua được 37 inch thì chọn pana lz800 là hoàn hảo.vì 37 và 40 không khác biệt lắm về kích cỡ.Với lại những lcd có độ tương phản cao nhìn lâu rất chói và mỏi mắt.
Vài dòng
Thân

Em thì không thích Pana cho lắm do thiết kế cực xấu,mọi người bảo nó coi truyền hình rất tốt nhưng em cũng không quan trọng vì em ít khi coi truyền hình,mua tivi để coi HD thôi,con Lz800 này em nhìn không thể thích được ở 1 điểm nào cả(mặc dù Full HD,100Mhz)

Red Water

Nếu quan tâm đến mã ngoài thì bác mua Samsung là đúng rồi :cool:, có điều em nghĩ là ko nên mua Serie 5 đổ xuống, trừ phi ko thể cố đc thôi bác ạ :mad:

tuankts

Active Member

Nếu quan tâm đến mã ngoài thì bác mua Samsung là đúng rồi :cool:, có điều em nghĩ là ko nên mua Serie 5 đổ xuống, trừ phi ko thể cố đc thôi bác ạ :mad:

Thế mua series 5 40A550 được không bác nhỉ

mrtuanvn

Member

Nên cân nhắc kích thước cao hơn, ví dụ 50" và công nghệ Plasma.

hdfan

Well-Known Member

Vài dòng
Thân

Vậy nhà sx làm độ tương phản cao là phí à? vả lại khi xem lâu bồ không chỉnh được độ tương phản xuống được à. Nếu xem phim lâu thì bồ nên để ở chế độ movie thì làm sao mỏi mắt?.

vumiis

Member

Vậy nhà sx làm độ tương phản cao là phí à? vả lại khi xem lâu bồ không chỉnh được độ tương phản xuống được à. Nếu xem phim lâu thì bồ nên để ở chế độ movie thì làm sao mỏi mắt?.

có nghĩa là màn hình đẹp nhờ độ tương phản cao không phải là vấn đề vì mình có để đến tới mức đó đâu

vumiis

Member

Em thì không thích Pana cho lắm do thiết kế cực xấu,mọi người bảo nó coi truyền hình rất tốt nhưng em cũng không quan trọng vì em ít khi coi truyền hình,mua tivi để coi HD thôi,con Lz800 này em nhìn không thể thích được ở 1 điểm nào cả(mặc dù Full HD,100Mhz)

Vậy là bác không thích em nó ở phần thiết kế thôi,nhưng tính năng kỹ thuật thì mình thấy em này khá nhất.Lúc đầu suy nghĩ về con Sony W32 nhưng nghiên cứu hoài thì thấy pana lz800 là tối ưu,bác thấy giá nó cũng đâu có rẻ hơn 20chai rồi còn gì.Nếu pana mình chỉ mua con này ngoài ra không thấy con nào của pana tốt bằng nó.
Thân

luonchinguoc

Giờ 37LX800 và 37LZ800 khan hàng, bác nào tư vấn con nào tầm tiền và chức năng tương ứng nhể :D

vumiis

Member

Theo thông tin có được khoảng giữa tháng 1 pana vietnam sẽ có đợt nhập hàng mới trong đó có lz800.Các bác ráng đợi tí nhé
Thân

Porsche 911

Giờ 37LX800 và 37LZ800 khan hàng, bác nào tư vấn con nào tầm tiền và chức năng tương ứng nhể :D

Sharp Aquos LC-37PX5M (37-inch LCD) em thấy các thông số tương tự Panasonic 37LX800 nhưng giá lại rẻ hơn nhiều. SHARP là hàng nhập Malaysia, không biết có đúng vậy không?

shpy

Bác nào biết hướng dẫn giúp em với. Sao em dùng Samsung 46" LCD dòng M81 xem truyền hình cáp của SCTV thì âm thanh toàn bộ các kênh đều là mono hết !!! (nó hiển thị thông tin như thế chứ không phải em "nghe"). Có phải do SCTV hay do em chưa biết thiết lập ?! Em mua cái LCD này hơn 1 năm rồi, thế mà giờ mới để ý do bận công việc quá!

vkc

Well-Known Member

Bác nào biết hướng dẫn giúp em với. Sao em dùng Samsung 46" LCD dòng M81 xem truyền hình cáp của SCTV thì âm thanh toàn bộ các kênh đều là mono hết !!! (nó hiển thị thông tin như thế chứ không phải em "nghe"). Có phải do SCTV hay do em chưa biết thiết lập ?! Em mua cái LCD này hơn 1 năm rồi, thế mà giờ mới để ý do bận công việc quá!

SCTV phát âm thanh mono bác ạ...toàn bộ các kênh mono hết#:-s

nghe&nhin

Member

Sharp Aquos LC-37PX5M (37-inch LCD) em thấy các thông số tương tự Panasonic 37LX800 nhưng giá lại rẻ hơn nhiều. SHARP là hàng nhập Malaysia, không biết có đúng vậy không?
Pana LX-800 có quét 100Hz, Sharp ko có, ngoài ra panel của pana LX800 đời mới hơn sharp PX5, mình cũng đắn đo 2 con này lâu lắm nhưng cuối cùng chọn em LX800, ko phải hối hận các bác ạh, em nó xem truyền hình cáp rất đẹp, xem HD cũng tuyệt vời, màu sắc rất chuẩn, và quan trọng là có quét hình 100Hz xem những cảnh chuyển động đẹp hơn hẳn. Mình đã so sánh trực tiếp với con Toshiba thì thấy vậy vì đang xài 2 con này.

Bên trên