Các bạn muốn 15 kênh HD của MYTV gồm những kênh nào ???

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
ở đây tư vấn vậy thôi không khả quan. Bạn và bx bạn ra stđm coi ưng con nào múc con đó

toiyeuvtc

Ðề: Các bạn muốn 15 kênh HD của MYTV gồm những kênh nào ???

Bao giờ mấy kênh HD up mới 16:9 đây!??? ~X(

princetq

Member

Bao giờ mấy kênh HD up mới 16:9 đây!??? ~X(

Các kênh up chắc chắn có disney, cartoon, MTV là ko bao giờ có thể trở thành 16:9 vì ko có giấy phép phát sóng ở VN cũng như ko thấy xuất hiện hoặc có nhưng chỉ mới ở 1 thị trường nhất định trong khu vực. Các kênh còn lại nguy cơ cắt cao nhất là kênh natgeo adventure HD vì kênh này ko có giấy phép phát sóng ở VN. Các kênh bị thiếu (cả HD và SD) trong thời điểm hiện tại chắc chắn ko quay trở lại vì ko thể trở lại trừ khi có giấy phép phát sóng tại VN. Mấy kênh up như AXN, HBO, Discovery có thể phải chờ rất lâu hoặc rất rất lâu nữa thì hết up vì mytv chắc chắn chưa đủ điều kiện để mua mấy kênh này và phát ở gói kênh rẻ như gói 65 nghìn của mình. Nếu có phát thì khả năng cao là thêm tiền rồi thêm kênh. Quả thật mấy kênh ấy khó mà dành cho gói kênh rẻ đc.

toiyeuvtc

Các kênh up chắc chắn có disney, cartoon, MTV là ko bao giờ có thể trở thành 16:9 vì ko có giấy phép phát sóng ở VN cũng như ko thấy xuất hiện hoặc có nhưng chỉ mới ở 1 thị trường nhất định trong khu vực. Các kênh còn lại nguy cơ cắt cao nhất là kênh natgeo adventure HD vì kênh này ko có giấy phép phát sóng ở VN. Các kênh bị thiếu (cả HD và SD) trong thời điểm hiện tại chắc chắn ko quay trở lại vì ko thể trở lại trừ khi có giấy phép phát sóng tại VN. Mấy kênh up như AXN, HBO, Discovery có thể phải chờ rất lâu hoặc rất rất lâu nữa thì hết up vì mytv chắc chắn chưa đủ điều kiện để mua mấy kênh này và phát ở gói kênh rẻ như gói 65 nghìn của mình. Nếu có phát thì khả năng cao là thêm tiền rồi thêm kênh. Quả thật mấy kênh ấy khó mà dành cho gói kênh rẻ đc.
Bác này không hiểu up lên HD là gì cả :D, ý bảo là khi nào mytv mới up lên 16:9 ấy. :))
up mà sao không được phép phát sóng.???
HD up size.

toiyeuvtc

Sao không tăng kênh KBS World nhỉ :-?

princetq

Member

Sao không tăng kênh KBS World nhỉ :-?
Câu hỏi này của bác em sẽ chuyển cho ông bác họ con nhà gì, mẹ của thằng bạn em làm bên đàm phán bản quyền của mytv để trả lời bác. ;))

toiyeuvtc

Câu hỏi này của bác em sẽ chuyển cho ông bác họ con nhà gì, mẹ của thằng bạn em làm bên đàm phán bản quyền của mytv để trả lời bác. ;))
Bác hỏi luôn dùm em kênh MTV VN khi nào có trên mytv luôn nhá :D

vanlang+

Active Member

Thực sự ra là bác chưa hỏi ai hết vì có biết ai đâu mà hỏi ;))

toiyeuvtc

Chả biết bạn nghe từ đâu chứ MyTV thực sự vẫn đang lỗ.
Dịch vụ IPTV đầu tư rất lớn chứ không đơn giản đâu bạn. 64 tính thành là 64 hệ thống Server VoD. Hệ thống phát LiveTV thì cũng y như K+ thôi. Chả khác mấy đâu.
Trong khi đó 400K thuê bao chủ yếu là thuê bao SD. Số có sử dụng dịch vụ trả tiền rất ít.
APU của MyTV rất thấp.
Còn IPTV đương nhiên là dịch vụ trả tiền rồi.
Quy định mới không bắt xin phép để phát các kênh TV nữa. Chỉ cần kênh đó được cấp phép phát tại VN thì dịch vụ nào muốn phát thì phát. Chỉ cần đăng ký với Bộ TTTT là được, không cần xin phép gì nữa.
Chuyện có mua bản quyền hay không thì là chuyện "hậu kiểm". Bộ TTTT sẽ kiểm tra sau..
MyTV lỗ mới lạ thử nghĩ xem 400k TB, lấy tất cả giá thuê bao thấp nhất là 35k 1 tháng = 14 tỷ vn$ trong 1 tháng cho tiền truyền hình :D
=)) Lỗ mới lạ, chưa tính mấy DVGTGT :-$

vanlang+

Active Member

MyTV lỗ mới lạ thử nghĩ xem 400k lấy tất cả giá thuê bao thấp nhất là 35k 1 tháng = 14 tỷ vn$ trong 1 tháng cho tiền truyền hình :D
=)) Lỗ mới lạ, chưa tính mấy DVGTGT :-$

Vậy thì bác thử tính tiền điện hàng tháng, tiền công đi sữa chữa MyTV, tiền mua modem để thay thế, tiền thuê nhà trạm,... thử chưa ?

toiyeuvtc

Vậy thì bác thử tính tiền điện hàng tháng, tiền công đi sữa chữa MyTV, tiền mua modem để thay thế, tiền thuê nhà trạm,... thử chưa ?
K+ 1 tỷ là ngon ơ.... =))
"Lãi to"... hehe :)]
Mà K+ chi phí đầu tư lớn hơn cả IPTV nữa chứ! Cũng tiền thuê tp và các thứ khác nữa....
"Chất" cao hơn myTV, mà mytv thì "chất" kém quá!

oldfriend

Moderator
ai lãi ai lỗ ko cần biết, chỉ cần biết ko có thằng nào lỗ mà đi đầu tư :D

vanlang+

Active Member

K+ 1 tỷ là ngon ơ.... =))
"Lãi to"... hehe :)]
Mà K+ chi phí đầu tư lớn hơn cả IPTV nữa chứ! Cũng tiền thuê tp và các thứ khác nữa....
"Chất" cao hơn myTV, mà mytv thì "chất" kém quá!

Cũng vì chất cao nên giá mới cao hơn. MyTV giá thấp hơn nên thu nhập hạn chế hơn.

oldfriend

Moderator
MyTV giá cũng sắp cao rồi đây :D... vì ngày càng ra thêm những dịch vụ cộng thêm tiền khác

vanlang+

Active Member
Ðề: Re: Các bạn muốn 15 kênh HD của MYTV gồm những kênh nào ???

MyTV giá cũng sắp cao rồi đây :D... vì ngày càng ra thêm những dịch vụ cộng thêm tiền khác

Chỉ nói về truyền hình thôi, còn các dịch vụ khác không nói đến,sử dụng thì mới tính, không dùng thì tính mới là chuyện lạ đó.

rock_coi84

Chỉ nói về truyền hình thôi, còn các dịch vụ khác không nói đến,sử dụng thì mới tính, không dùng thì tính mới là chuyện lạ đó.

các dịch vụ GTGT trên nền thì nói làm gì. không dùng thì thôi. Chỉ cần mấy kênh HD có phụ đề đầy đủ nữa thui. là ổn .
khi khấu hao hết đầu tư ban đầu như ADSL chăng hạn thì MYTV của VNPT sẽ lại giảm giá , khuyến mại ầm ầm . dân tình tha hố . Tương lai gần thui.
TRong các cuộc họp đều xác định mục tiêu băng rông FTTx và Mytv sẽ là nhiệm vụ sống còn của VNPT. Tiếp theo năm 2012 sẽ tập chung toàn lực đẻ đầu tư . Xem ai cạnh tranh nổi.

các dịch vụ GTGT trên nền thì nói làm gì. không dùng thì thôi. Chỉ cần mấy kênh HD có phụ đề đầy đủ nữa thui. là ổn .
khi khấu hao hết đầu tư ban đầu như ADSL chăng hạn thì MYTV của VNPT sẽ lại giảm giá , khuyến mại ầm ầm . dân tình tha hố . Tương lai gần thui.
TRong các cuộc họp đều xác định mục tiêu băng rông FTTx và Mytv sẽ là nhiệm vụ sống còn của VNPT. Tiếp theo năm 2012 sẽ tập chung toàn lực đẻ đầu tư . Xem ai cạnh tranh nổi.
Có cạnh tranh mảng truyền hình không anh ?:D

vanlang+

Active Member

Có cạnh tranh mảng truyền hình không anh ?:D

Thì đang nói về dịch vụ truyền hình thì dĩ nhiên là có mảng truyền hình rồi. MyTV mà chạy trên FTTx thì còn gì bằng.

toiyeuvtc

Vậy là trong năm 2011 chẳng tăng thêm kênh HD, SD nào nữa ... :)]

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên