Các đánh giá cảm nhận về set-top box HD của SCTV

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Các đánh giá cảm nhận về set-top box HD của SCTV

Cách đây đúng 10 ngày có về nhà ông chú dưới Thủ Đức chơi thấy ổng khoe mới lắp cái STB xem iTV của Viettel xem được các kênh HD. Mình có xem qua 1 chút thấy khá là nét, đặc biệt các kênh phim. Xem được 20 phút không hề thấy bị đứng hình hay lag gì.

Thằng e pà kon máu quá nhờ e alo cho họ lắp giúp vì nó không biết mô tê gì thì tụi Viettel khảo sát ngay 10p gọi lại bảo là chỗ nhà thằng e quá cự ly cho phép tính từ nguồn phát sợ không đảm bảo tín hiệu HD?? Hỏi tiếp nó nói quá 1,200m từ nguồn thì hình không ổn định. Thằng e tiếc hùi hụi. Công nhận là hình đẹp thật như e xem trên Dune D1.

Các bạn lưu ý thử nhé. À thằng Viettel này đang khuyến mãi đấy chỉ mất 450 ngàn có được cái modem 4 cỗng LAN + TV STB xem được 63 kênh + free 30 phim hàng tháng. Hợp đồng xong thì 2-3 ngày là có.

smallgent

Well-Known Member

Dù sao thì cũng ủng hộ bác SCTV phát triển dịch vụ. Bác chọn nhà sx ơ Shenzen thì khá là chuẩn rồi đấy. Ở TQ thì khu vực này là trung tâm thử nghiệm các công nghệ hình ảnh, âm thanh, internet, mobile, android tv box, hdmi 1.3 ; 1.4....ôi thì đủ các kiểu hoa cả mắt. Nhưng theo em dự án này cũng nên xem xét 1 cách thấu đáo đấy không thì..heheh...ae mình biết 1 chút mà còn hoa cả mắt...

À cái dzụ thẻ chip sao giống cái hồi xem truyền hình số mặt đất vệ tinh cách đây 5-7 năm thế nhẩy. Hồi đó e dùng Humax 1010 thôi còn VTC thì bán mấy cái đầu có chip giải mã thỉnh thoảng cứ chuyển tần số cái là mấy chú nào không phải của VTC coi như lên đường...lại tiếp tục nâng cấp fw....hahah..

Công nghệ giờ cũng loạn hết cả. Cả ngày làm việc mệt quá về đến nhà bật cái TV xem tin tức xong là đi ngủ :D....hiện có 6 cái RC ...cầm tới cầm lui trên cái dàn HT cũng hoa mắt luôn.

caotuanvietdtvt

Active Member
2012 là năm mà setopbox sẽ cực thịnh đây,các nhà cung cấp hướng đến trọng tâm này.không biết khi tung ra thị trường tổng chi phí lắp đặt STB của sctv là bao nhiêu nhỉ.chi phí hàng tháng của dịch vụ nữa.băn khoăn quá đi bác nào biết xin chỉ giáo dùm.lại còn của viettel nữa đều có chuẩn HD hết rồi. còn them cả của anh mytv của vnpt nữa.các nhà cung cấp chạy đua nhau và giảm giá để an em bình dân còn có khả năng được dung hehe ngày đó ,ngày đó sẽ không xa.và chúng ta là người dùng chúng………..

soledas1991

cái đầu thu này cắm vào HTVC có coi được mấy kênh ko khóa mã của SCTV ko nhỉ

Các bác cho e hỏi các kênh SD xem qua đầu settopbox này có khuôn hình 4:3 hay 16:9 ạ , âm thanh stereo hay mono ?

soledas1991

Bài viết cảm nhận hay ghê

Chỉnh sửa lần cuối:

Các bác cho hỏi cái này chỉ xài được 1 tivi phải không, nếu chia nhiều tivi có được không ạ?

Một đầu giải mã chỉ xem được một tivi nếu bác muốn xem 2 tivi thì dùng bộ chia (nhưng lưu ý là 2 tivi chỉ xem cùng một kênh)

ý kiến riêng của e thế này, các bác đừng chém nhé ! thực sự e ko có cảm tình với SCTV này lắm nên thấy chương trình của nó kém xa Mytv của truyền hình vn và VTC của truyền hình kỹ thuật số hihi

tonytrungho

Mua K+ xài cho nó lành! Nhưng mưa thì phải lấy dù che cái chảo thu sóng. Và thuê máy bay trực thăng che mưa cho vệ tinh!

ksc75

Khó mà thuyết phục Kh chuyển từ DV khác qua với cái đầu thu TQ bé tí giá 2tr + DS kênh rất bình thường nhưng thuê bao thì cao.
Có vẻ chỉ ở mức lựa chọn nâng cấp cho những ai đang dùng cable SCTV để có chất lượng tốt hơn.

Ghét nhất mấy ông SCTV là riêng kênh Discovery Chanel không bao giờ có phụ đề. Mà kênh này em lại thích coi nhất.
Lần tới bắt cáp nhà mới đừng hòng gọi ông SCTV.

caotuanvietdtvt

Active Member
Re: Ðề: Các đánh giá cảm nhận về set-top box HD của SCTV

Các bác cho e hỏi các kênh SD xem qua đầu settopbox này có khuôn hình 4:3 hay 16:9 ạ , âm thanh stereo hay mono ?
Màn hình 16;9 âm thanh khả năng là mono .
các bác đã ai từng biết onetv của FPT mới phát triển chưa.đảm bảo với chi phí thấp và đem lại sự hài long cho người sủ dụng.theo đánh giá của cá nhân .phần hình ảnh khá sắc nét.âm thanh tạm được.nhất là có kho phim tha hồ trọn lựa thích lúc nào xem lúc ấy,em khoái nhất cái này.

vtv234

Sao không thấy bác nào đề cập đến giá cả các dịch vụ của các nhà đài cho bà con có thêm ... thông tin dễ bề lựa chọn!

dvbvip

bác đọc bài đầu tiên ý!
Nhưng mà SCTV gửi tới diễn đàn HDvietnam mình 5 cái đầu để test mà, mới thấy 3 cái. còn 2 cái đâu? cho mình test với được k? :)

vtv234

bác đọc bài đầu tiên ý!
Nhưng mà SCTV gửi tới diễn đàn HDvietnam mình 5 cái đầu để test mà, mới thấy 3 cái. còn 2 cái đâu? cho mình test với được k? :)
Hơ hơ! ý em là bác nào có đủ thông tin làm cái Tổng kết so sánh luôn: khi chọn sử dụng dịch vụ truyền hình HD của nhà cung cấp dịch vụ nào trong: VCTV, SCTV, HTVC, Vịt teo, MyTV, VTC,... để bà con cân nhắc:D
Trước em mua cái đầu HD PVR của SCTV giá những 4m8 lận. Nó cho phép ghi lại chương trình và xem lại nhưng ác cái chỉ dùng đúng đầu đó mới xem được. Giá thuê bao HD thì nghe đâu 1/5/2012 SCTV mới tính và giá có thể còn thay đổi.

herolua

Hinh nhu la SCTV da chuyen SCTV 15 HD thanh SCTV 18 HD phai khong cac anh ?

Sorry em dung ubuntu nen khong danh dau duoc a .

titani

Active Member

Mới call lên hỏi tổng đài, định lắp HD xài. Giá đầu thu là 2tr (đầu A800 như thread này) . Giá thuê bao là 88k + 79k , 88k là số tiền đó giờ phải trả khi xài cáp SCTV bình thường, 79k là số tiền "thêm" để xem qua set top box này :| . Sao bác nào ở trên bảo là hiện tại đang free (tháng 5/2012 mới tính giá), chỉ bỏ tiền mua đầu thu và 88k hàng tháng thôi mà :-s .

Như vậy là muốn xem HD trên hệ thống cáp SCTV phải bỏ ra 2tr ban đầu cho đầu thu A800 , hàng tháng phải đóng phí thuê bao là 167k .

Bên trên