Các mem ở Hải Phòng vào đây giao lưu HD nhé

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

quanghaiphong

Well-Known Member
Ðề: Các mem ở Hải Phòng vào đây giao lưu HD nhé

Dự kiến sáng Chủ nhật tuần này nhóm HP AudioClub sẽ offline tại nhà bác Phúc, anh em đến giao lưu luôn nhé. Không mấy khi được thưởng thức âm thanh TrueHD đâu.

OK,mấy h anh nhỉ,a e mình tập trung ở đâu hay đén thẳng nhà pác

buihung

Administrator

OK,mấy h anh nhỉ,a e mình tập trung ở đâu hay đén thẳng nhà pác

Thông lệ là 9h sáng, nếu thay đổi giờ thì sẽ báo. Tốt nhất là cứ đến thẳng đấy, các bác biết nhà bác Phúc rồi mà: 11/3b Trần Khánh Dư.

nmc1988

Em cũng ở Hải Phòng dây, cũng chơi HD, lâu lắm mới vào topic này:D
vào mới thấy có anh gì ở Chợ Con bán HDD rẻ thế mà bảo hành 6 năm:D

Chỉnh sửa lần cuối:

buihung

Administrator

Em cũng ở Hải Phòng dây, cũng chơi HD, lâu lắm mới vào topic này:D
vào mới thấy có anh gì ở Chợ Con bán HDD rẻ thế mà bảo hành 6 năm:D

Đấy là bác Haihard, ổ cứng bào hành 60 tháng chứ không phải 6 năm bạn ạ.

HDNewbie

Anh em cho hỏi tình hình ọp ẹp dạo này thế nào nhi? Có ý định triển khai dự án data nữa không ạ? iem không thấy các bác ý kiến gì cả.

Anh em cho hỏi tình hình ọp ẹp dạo này thế nào nhi? Có ý định triển khai dự án data nữa không ạ? iem không thấy các bác ý kiến gì cả.

Đúng rồi.
Chủ nhật tuần này họp và đi đến thống nhất đi các pác.

Có bác nào có phim Cánh đồng chết - The Killing Field không cho em xin.
Thanks you.

Lại thấy topic chìm quá nhỉ. Phong trào HDHP thế nào rồi, ko thấy bàn tán mấy

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng
Họp lại cho vui !

đùng rồi pác ạ,nghe chừng vụ này chìm xuồng quá,nhân tiện đây pác nào dồng khởi lại nào:confused:
Hiện nay phong trào HD đang lan rộng, nhiều anh em chơi Audio ở Hải Phòng đang chú ý nhiều đến HD. Dù HD hay Audio thì các anh em đều có một điểm chung là đam mê hình ảnh, âm thanh chất lượng cao. Nếu chia sẻ ra nhiều hội để sinh hoạt thì e rằng sẽ loãng. Nay tôi đề nghị anh em chơi HD Hải Phòng ra nhập chung AudiovnClub, trang Web : audiovnclub.net. Họp mặt thường xuyên vào 9h sáng Chủ Nhật hàng tuần tại Cafe Phố, 51 Lạch Tray. Nghe và Nhìn phải song hành với nhau mới hay, giao lưu nhiều sẽ mang lại cho anh em nhiều lợi ích kể cả vật chất lẫn tinh thần. Hy vọng anh em ủng hộ ý kiến này !!!
Lần gặp tới tôi sẽ giới thiệu với anh em hệ thống HD của Dung EVN. Theo đánh giá chủ quan của tôi thì đây là bộ HD khủng nhất Hải Phòng hiện nay : 6T phim HD, nhạc, PS3, HDPC, receiver Pioneer LX71....
Hiện nay Dũng đã setup xong cho PS3 phát phim HD dạng MKV với chất lượng hình ảnh rất tốt...
Dự án MediaStore vẫn sẽ tiến hành, chỉ mong tất cả chung một ý thôi !

Nhờ các bác tư vấn giúp muốn mua TVIX ở HP thì mua ở đâu.

buonnguqua

Active Member

Các bác nếu có nhu cầu thưởng thức nhiều phim mà không giỏi đọc phụ đề tiếng Anh thì đừng mua Tivx
Hãy dùng máy tính , vì đi xin hay mua phim về là xem được ngay
Chứ dùng Tivx thì lại phải làm 1 đống thủ tục xử lý file
Nhất là giờ mua 1 ổ 1t5 có thể chứa được tầm 300 phim , ngồi xử lý 300 file thì há mồm

Các bác nếu có nhu cầu thưởng thức nhiều phim mà không giỏi đọc phụ đề tiếng Anh thì đừng mua Tivx
Hãy dùng máy tính , vì đi xin hay mua phim về là xem được ngay
Chứ dùng Tivx thì lại phải làm 1 đống thủ tục xử lý file
Nhất là giờ mua 1 ổ 1t5 có thể chứa được tầm 300 phim , ngồi xử lý 300 file thì há mồm

CHẬM NHẤT LÀ 1 PHÚT SỬ LÝ XONG 1 PHIM. NẾU AI THAO TÁC NHANH THÌ MẤT CHỪNG 30S LÀ XONG. RẰC RỐI GÌ ĐÂU.
MỖI TỘI TViX ĐẮT VỠ MẶT. KO BIẾT NÓ CÓ NÉT HƠN MẤY THẰNG WD/SON CA2/HDX THÊM TÍNH NĂNG TRUYỀN HÌNH KỸ THUẬT SỐ VÀ MẠNG MÀ C

quanghaiphong

Well-Known Member

em da xem TVix rui,binh binh thoi,neu ko muon noi la thua PC duoc trang bi vga tot,cac bac nen can nhac nhe

HDNewbie

Em đang thừa 1 acc netload 6 tháng muốn share cho bác nào ở HP có đường truyền khủng down cho đỡ phí vì em chủ yếu dùng rapidshare với megaupload.
Bác nào cảm thấy cần thì gọi em Tú: 0902.96.66.88.
P/S: Bác nào down xong cho em copy ké với nha đường truyền em chuối quá tòan 100kbp

buonnguqua

Active Member

MỖI TỘI TViX ĐẮT VỠ MẶT. KO BIẾT NÓ CÓ NÉT HƠN MẤY THẰNG WD/SON CA2/HDX THÊM TÍNH NĂNG TRUYỀN HÌNH KỸ THUẬT SỐ VÀ MẠNG MÀ C
em da xem TVix rui,binh binh thoi,neu ko muon noi la thua PC duoc trang bi vga tot,cac bac nen can nhac nhe
Mọi máy phát HD đều thua PC hết 8-}
Với PC , chỉ dùng mỗi chiêu sharpen shader là mặt diễn viên mỗi lần xuất hiện như được máy ảnh với ống kính xịn dí vào chụp :D

tiendat

Active Member

Hai Hart 66 Chợ Con đang bán Tvix và ổ cứng giá rất tốt, bạn vào chuyên mục Mua-Bán nhé !

Cung mới mua TVix 7010 và HDD ở chỗ Haihart đây, giờ đang ngồi xem. Thực sự thì k hơn gì so với mua con PC, nhưng nó là chuyên nghiệp hơn nên tiện cho việc xem như có điều khiển, sử dụng đơn giản cho mọi người... Còn giá tiền cao thì đợi sang năm chắc rẻ :D

quanghaiphong

Well-Known Member

Cung mới mua TVix 7010 và HDD ở chỗ Haihart đây, giờ đang ngồi xem. Thực sự thì k hơn gì so với mua con PC, nhưng nó là chuyên nghiệp hơn nên tiện cho việc xem như có điều khiển, sử dụng đơn giản cho mọi người... Còn giá tiền cao thì đợi sang năm chắc rẻ :D
gia đình xin chúc mừng pác,tiếp đo chia buồn với bác luôn(về độ đa năng của PC so với Tvix thì chia buồn vậy)...hic ..hic...lãng phí quá

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên