Cách cài đặt DLNA PS Media Server stream Online TV (MegaTV) tới Networked Media Player

osk9x

Ðề: Cách cài đặt DLNA PS Media Server stream Online TV (MegaTV) tới Networked Media Player

Vừa nghiên cứu được thì Wild Media Sever cũng stream link STMP live để xem trên TV được...đây là ví dụ
tiến hành add link TV :

title : đặt kênh
Patth :rtmp://221.133.7.133/yeah1live/mp4:yeah1live.480p

sau đó nhấn OK
click phải vào cái tên vừa đặt :

OK xong rồi đó, bây giờ nhấn nút start và vào tivi theo đúng đường dẫn mình setup và play phim thôi

Nhưng vấn đề bây giờ ờ đây là mình lại gặp khó khắn trong việc tìm link STMP live của các kênh khác (tìm link HD càng khó) nên các bạn nào biết thì cho mình xin cai list STMP live còn sống nhé

hdvietnam-guest

Ðề: Cách cài đặt DLNA PS Media Server stream Online TV (MegaTV) tới Networked Media Player

Samsung TV không xem được #-o

ThangPC

hic, e cài lòi mắt ra mà không thấy mục WEB đâu mà vào, thấy hiện mỗi các ổ đĩa thôi :(

Em nghe nói nhiều về DLNA và muốn hỏi các Bác xem cái DLNA có thể làm thế này không ạ:
Em cài 1 DLNA DMS (digital media server) đồng thời là DLNA DMP (digital media player), chẳng hạn Wild Media Server trên PC,
Kết nối PC đó với tivi có chứng nhận DLNA (chẳng hạn SONY) qua mạng LAN hoặc Wifi
Trên tivi em duyệt thư mục chứa file audio, video hoặc photo lưu trên ổ cứng PC qua kết nối DLNA với PC
Cái này là cái em muốn hỏi: khi bấm chọn để chơi các file multimedia đó, thì chương trình Wild Media Server sẽ play các file đó rồi streaming dữ liệu qua tivi, như vậy tivi chỉ có tác dụng hiển thị dữ liệu từ soft DLNA đang play trên PC hay là bản thân tivi có thể chơi các file đó

Em nghe nói nhiều về DLNA và muốn hỏi các Bác xem cái DLNA có thể làm thế này không ạ:
Em cài 1 DLNA DMS (digital media server), chẳng hạn Wild Media Server trên PC,
Em kết nối PC đó với tivi có chứng nhận DLNA (chẳng hạn SONY) qua mạng LAN hoặc Wifi
Sau đó em dùng Wild Media Server để share dữ liệu audio, video, photo trên PC qua kết nối DLNA
Trên tivi em duyệt các thư mục chứa file audio, video hoặc photo lưu trên PC qua kết nối DLNA

Và đây là cái em muốn hỏi:
khi em dùng remote của tivi bấm chọn để chơi các file audio, video hay photo đó trên màn hình tivi thì chương trình Wild Media Server từ PC sẽ play các file đó rồi streaming dữ liệu qua tivi (tức là tivi chỉ có tác dụng hiển thị dữ liệu từ DLNA DMS trên PC) hay là cái tivi có thể chơi các file trên bằng phần cứng và phần mềm của chính nó ạ?

dtsexpert

Active Member

Em kết nối PC đó với tivi có chứng nhận DLNA (chẳng hạn SONY) qua mạng LAN hoặc Wifi
Sau đó em dùng Wild Media Server để share dữ liệu audio, video, photo trên PC qua kết nối DLNA
Trên tivi em duyệt các thư mục chứa file audio, video hoặc photo lưu trên PC qua kết nối DLNA

khi em dùng remote của tivi bấm chọn để chơi các file audio, video hay photo đó trên màn hình tivi thì chương trình Wild Media Server từ PC sẽ play các file đó rồi streaming dữ liệu qua tivi (tức là tivi chỉ có tác dụng hiển thị dữ liệu từ DLNA DMS trên PC) hay là cái tivi có thể chơi các file trên bằng phần cứng và phần mềm của chính nó ạ?

WMS sẽ encode files qua format ma TV của bạn co thể decode được, rôi stream tớii tv theo yêu câu của bạn, trên tv sẽ hiển thị các thư mục nơi bạn lưu files trên máy chủ (pc/laptop....)
TV xai phân cứng decoder & phân mêm của chính tv để play
Nói cách khác, WMS đứng trung gian lam 2 nhiệm cụ
1. chuyển đổi các file qua dạng format TV có thể play được
2. stream file tới Tv

Vâng, em cám ơn Bác nhiều,
Theo Bác thì tính năng DLNA với AirPlay của Apple có giống nhau không ạ, AirPlay gần như chỉ được sử dụng cho kết nối smartphone, tablet với TV hoặc receiver vì nó chỉ support mạng wireless, còn DLNA thì wired hay wireless thì chơi tất. Tuy nhiên Airplay còn có thể mirror toàn bộ màn hình sang thiết bị kết nối còn DLNA thì không.

WMS sẽ encode files qua format ma TV của bạn co thể decode được, rôi stream tớii tv theo yêu câu của bạn, trên tv sẽ hiển thị các thư mục nơi bạn lưu files trên máy chủ (pc/laptop....)
TV xai phân cứng decoder & phân mêm của chính tv để play
Nói cách khác, WMS đứng trung gian lam 2 nhiệm cụ
1. chuyển đổi các file qua dạng format TV có thể play được
2. stream file tới Tv

yeusinhly

Member

nó chơi bằng phần mềm của chính nó. TV càng hiện đại thì càng chơi được tuốt.
Mình dùng LG ls4600 chơi tất các phim mà đt hay laptop mình có, nhưng chơi qua lan thì ko có phụ đề. Chắc tv hiện đại hơn sẽ có

smilegirl

Active Member

Bác chủ và các bác trên topic làm ơn giúp em vài vấn đề sau:

Đóng Server, đóng hoàn toàn, kế tiếp các pác fa?i kiếm cai WEB.conf của server để bỏ link MegaTV. WEB.conf nằm ở: Ổ dĩa:\Documents and Settings\All Users\PMS
Sau đó open WEB.conf file bằng notepad, xóa hết phần Video Stream rồi paste cái list này vô, rồi save WEB.conf

1-Bác hướng dẫn rõ chỗ này dùm em: Mở WEB.conf bằng Notepad xong rồi xóa sạch mọi thứ trong đó rồi paste cái list này vô đúng ko bác?

1. Chạy SopCast, login vô, rồi mở kênh
2. Kênh sẽ chạy trên 1 window media nhỏ, dùng chuột nhấn phải để thấy properties
3. Trong properties, bạn sẽ thấy URL, thí dụ như http://127.0.0.1:8902, nếu thấy phần đuôi /stream, thì đừng copy phần đuôi /stream này
4. Mở web.conf, cách bỏ kênh sopcast như sau: videostream.web,SOPCAST=xxx,http://127.0.0.1:8902
thay thế xxx bằng tên kênh của sopcast bạn muốn
5. Đóng va save web.conf, rồi chạy PS3 Server, trên devices nối vô PS3, bạn sẽ thấy folder là Sopcast....

2-Sao em nhấn phải chuột lên cửa sổ media mà không thấy properties hiện ra? (em dùng Sopcast ver 3.5.0)

Thanks các bác nhiều.

dtsexpert

Active Member

Bác chủ và các bác trên topic làm ơn giúp em vài vấn đề sau:

1-Bác hướng dẫn rõ chỗ này dùm em: Mở WEB.conf bằng Notepad xong rồi xóa sạch mọi thứ trong đó rồi paste cái list này vô đúng ko bác?

2-Sao em nhấn phải chuột lên cửa sổ media mà không thấy properties hiện ra? (em dùng Sopcast ver 3.5.0)

Thanks các bác nhiều.
Megatv dẹp tiệm rôi, không xai được nữa

lanchi23

Tình hình là nhà tớ vừa mua con Internet tivi sony kdl-42w674a me6
Mà tớ ko có khái niệm xíu nào về WMS, HDMI...
Tớ đang xài Laptop Dell N4030 (gọi tổng đài hỏi thì máy này ko hỗ trợ HDMI), dùng mạng dây, nhà ko có Wifi
Tớ vừa cài Wild Media Server cho lap, làm theo chỉ dẫn
Nhưng vào TV thì ko biết bật làm sao
Thấy media nhưng nó ko hiện cái Video nào cả,
Giúp tớ với

Bên trên