Cách cài đặt DLNA PS Media Server stream Online TV (MegaTV) tới Networked Media Player

dtsexpert

Active Member
Ðề: Cách cài đặt DLNA PS Media Server stream Online TV (MegaTV) tới Networked Media Player

Samsung TV thấy Ps3 nhưng mà khi vào trên TV chọn kênh, thì nó load một lúc ùi báo định dạng ko hỗ trợ, đang điên cái đầu vì cái này
Pác xài PS3 phiên bản nào vậy ? Đừng xài phiên bản mới nhất , kiếm phiên bản 1.30 xài , phiên bản đó em xài thấy OK
Pác coi MegaTV trên VLC OK? nhớ là vẫn phải cài và chạy thằng Octoshape

nguoixubac

Ðề: Cách cài đặt DLNA PS Media Server stream Online TV (MegaTV) tới Networked Media Player

thì cái PS3 bác để link down ở trang nhất ấy, coi MegaTV trên VLC Ok mà đã cài và chạy thằng Octoshape nhưng vẫn ko được

bác nào cần wild media server down về thử xem sao nha:
images

anhtuanph

Member

Buồn quá. Đang nghiên cứu vụ này thì được tin Viettel đã mã hóa ko cho xem NetTV trên PC nữa.

Có vẻ như Sony không chơi với Samsung, PS3 server còn không chịu nhận SSWave (vẫn nhận con Eaget M6) trong khi WMS nhận ầm ầm. Thêm nữa thấy tốc độ load qua PS3 server chậm hơn WMS.

nguoixubac

Vẫn nhận bình thường mà bạn, quan trọng là khi play trên TV nó báo định dạng ko hỗ trợ bạn à

Vẫn nhận bình thường mà bạn, quan trọng là khi play trên TV nó báo định dạng ko hỗ trợ bạn à

theo minh nghi ps3 server chi nhan cau hinh sony, muon cau hinh samsung chac phai kiem file khac, con SS c750 nha minh cung bao dinh dang khong ho tro

cái này là do bác dùng bản 1.40 còn bản 1.30 vẫn tương thích tốt với SS .
mình đang dùng 1.30 với SS C7000 đay này , nhưng khi cài 1.40 thì SS ko nhận file nữa , gỡ 1.40 ra cài 1.30 vào thì bình thường

nguoixubac

bạn có thể up bản bạn đang xài lên được ko?????

cái này là do bác dùng bản 1.40 còn bản 1.30 vẫn tương thích tốt với SS .
mình đang dùng 1.30 với SS C7000 đay này , nhưng khi cài 1.40 thì SS ko nhận file nữa , gỡ 1.40 ra cài 1.30 vào thì bình thường

mình dùng bản ở trang đầu 1.30, TV 46C750 nhận được nhưng khi play báo lỗi k hỗ trợ định dạng file, quay về dùng WMS cho lành, chắc PS3 server không hỗ trợ TV SS model 2010.

nguoixubac

sao mình xài WMS cũng ko được ta, nó cũng báo lỗi ko hỗ trợ định dạng File, Tivi mình 40D5000, ko bít khi xài WMS có cần chỉnh thêm gì ko ta

anhtuanph

Member

Xin hỏi:
Mình có thể dùng chương trình này hay WMS để streaming file video .mkv cùng phụ đề để play trên các thiết bị hỗ trợ DLNA đưởc không (có làm được với những film 3D để xem trên TV Samsung dòng D (2011) được không (vì ko muốn cắm HDD vào cái TV, đỡ rườm rà.

Cám ơn

denis00

các bác ơi sao cái kênh htv9 link của nó giờ thành kênh indochi... gì đó ca nhạc k à hjc hjc, mấy bác có thể tìm giúp em link kênh htv9 k ạ...

dtsexpert

Active Member

các bác ơi sao cái kênh htv9 link của nó giờ thành kênh indochi... gì đó ca nhạc k à hjc hjc, mấy bác có thể tìm giúp em link kênh htv9 k ạ...
Lâu lâu thì ca nhạc của Indochine phát chèn vô thôi, chức không có thay đổi gì đâu , htv9 vẫn là htv9

nguyenhuutrong

mình dùng wms nhưng khi xem tivi nó giật quá vậy, tiếng thì bình thường mà hình thì nó đứng rồi chạy

mình dùng wms nhưng khi xem tivi nó giật quá vậy, tiếng thì bình thường mà hình thì nó đứng rồi chạy

t43p cùi bắp của mình dùng wms streaming cho điện thoại và TV c750 đều ok, bạn xem lại dây mạng xem. Nhưng tốt nhất làm cái HD player mà chơi, PC chỉ để làm server cho HD player thôi

hôm này MegaTV bị sao thế nhỉ?

anhtuanph

Member

t43p cùi bắp của mình dùng wms streaming cho điện thoại và TV c750 đều ok, bạn xem lại dây mạng xem. Nhưng tốt nhất làm cái HD player mà chơi, PC chỉ để làm server cho HD player thôi
wms là windows media server phải ko bạn, nó có sẳn trong win 7 ko vậy? Mình thấy win 7 có tính năng streaming, mình đã bật nó lên và chọn thư mục video, dùng điện thoại galaxy s 2.2, mở all share chọn được server, thư mục, file, nhưng khi play thì báo code ko hỗ trợ, mặc dù đ6ay là file video được quay = chính điện thoại.
Bạn nào biết giúp với. Cám ơn

dtsexpert

Active Member

wms là windows media server phải ko bạn, nó có sẳn trong win 7 ko vậy? Mình thấy win 7 có tính năng streaming, mình đã bật nó lên và chọn thư mục video, dùng điện thoại galaxy s 2.2, mở all share chọn được server, thư mục, file, nhưng khi play thì báo code ko hỗ trợ, mặc dù đ6ay là file video được quay = chính điện thoại.
WMS ở đây là Wild Media Server đó bạn

Dùng Wild media server crack k ăn thua nên test theo tiêu chí đồ Samsung dùng server Samsung. Kết quả ngon lành. Các bạn vào link dưới down allshare server và làm theo hướng dẫn, đảm bảo TV, điện thoại samsung play video ngon lành, mình test thử cả với phim 3D cũng OK, allshare còn nhận cả thiết bị k hỗ trợ DLNA như con HD Player M6.

Hướng dẫn sử dụng phần mềm Allshare

Bên trên