Cách cài đặt DLNA PS Media Server stream Online TV (MegaTV) tới Networked Media Player

nokian9x

Well-Known Member
Ðề: Cách cài đặt DLNA PS Media Server stream Online TV (MegaTV) tới Networked Media Player

Cái này muốn xem phải turn on máy tính ah bác chủ?

Ðề: Cách cài đặt DLNA PS Media Server stream Online TV (MegaTV) tới Networked Media Player

"Đóng Server, đóng hoàn toàn, kế tiếp các pác fa?i kiếm cai WEB.conf của server để bỏ link MegaTV. WEB.conf nằm ở: Ổ dĩa:\Documents and Settings\All Users\PMS"
Em dang dùng Win 7 thì fai làm thế nào ạ.Vì Win7 không có phần Documents and Settings

dtsexpert

Active Member

"Đóng Server, đóng hoàn toàn, kế tiếp các pác fa?i kiếm cai WEB.conf của server để bỏ link MegaTV. WEB.conf nằm ở: Ổ dĩa:\Documents and Settings\All Users\PMS"
Em dang dùng Win 7 thì fai làm thế nào ạ.Vì Win7 không có phần Documents and Settings
Win7 thi thử vô đây coi sao
---- [System Drive]\Users\<User>\AppData\Roaming\PMS (Vista, 7)

Win7 thi thử vô đây coi sao
---- [System Drive]\Users\<User>\AppData\Roaming\PMS (Vista, 7)

EM đã làm theo hd của bác nhưng vào đến [System Drive]\Users\<User>\AppData\Roaming thì ko tìm thấy muc PMS bác ạ

dtsexpert

Active Member

EM đã làm theo hd của bác nhưng vào đến [System Drive]\Users\<User>\AppData\Roaming thì ko tìm thấy muc PMS bác ạ

cái này thì em không biết sao, vì em không xài Win7. Hy vọng pác nào xài Win7 vô giúp pác tinhyeumenhmong 1 cái

mình dùng win 7 đây, các bạn cứ vào " C:\Documents and Settings\All Users\PMS " copy nguyên cũng dc và dán vào khung và enter là dc liền. nếu ỗ đĩa khác C thì thay thế C bằng tên ổ đúng của win

classu

cái này thì em không biết sao, vì em không xài Win7. Hy vọng pác nào xài Win7 vô giúp pác tinhyeumenhmong 1 cái

Đường dẫn trên Win7 đây bạn này: C:\programdata\PMS

mình mới tìm dc hướng dẫn cách chạy sopcast thẳng trên WMS luôn

WMS của mình hết hạn dùng nên chưa test dc các bác thử nhé

B1: các bác cài wms
B2 cài sopcast trên máy luôn
B3 : chạy WMS
B4 : Trên thanh menu ở trên cùng các bạn vào settings/transcoder/profiles/Transcoder List/Add

Click OK, OK,OK

B5: các bạn vào settings/transcoder/profiles/transcoder profiles list/add
copy câu lệnh dưới vào:

Set 'Name' to 'Internet-television (SopCast)'

Set 'Transcoder' to 'FLAC'

Set 'Execute Mode' to 'Transcoding'

Set 'Transcoder Parameters' to

var
sTranscoderParams: string;
begin
WmsTranscodingExecute('SOPCAST', '"' + mpFilePath + '"', False);
WmsSleep(10000);
mpInternetItem := False;
sTranscoderParams := WmsTranscodingProfileParams('Movies (primary)') + ' "<OUTPUT FILE>"';
TranscodingResult := WmsTranscodingExecute('WMSMPEG', sTranscoderParams, True,
'http://localhost:8902/tv.asf')
end.

Set 'Language' to 'PascalScript'

Click OK, OK,OK

B6: Go to settings. Click Devices. At the top you will see 'Device type by default' to the right of that there is a toolbar icon. Click it. Then click on 'Codecs,frame' change the audio codec from AC3 to MP3.

Click OK, OK

B7:
In the 'Folders Movies' Panel select 'Internet Television' Icon.
Right click and select 'Add Folder'

Set 'Title' to 'Sopcast Channels'
Click OK

B 8 :
In the 'Folders Movies' Panel select 'Internet Television\Sopcast Channels'
In the 'List Movies' Panel
Right click and select 'Add Link'

Set 'Title' to 'Discovery'
Set 'Path' to 'sop://broker.sopcast.com:3912/80623'
Click OK
B 9 :

In the 'List Movies' Panel
Right click on 'Discovery' and select 'Transcoding Profile/Internet-television (SopCast)
Click OK

B10: thêm kênh các bác làm lại từ bước 8

câu lệnh add B5 dự phòng

name = Internet-television (SopCast)
transcoder = FLAC

transcoder parameters =

var
sTranscoderParams: string;
begin
WmsTranscodingExecute('SOPCAST', '"' + mpFilePath + '"', False);
WmsSleep(10000);
mpInternetItem := False;
sTranscoderParams := WmsTranscodingProfileParams('Movies (primary)') + ' "<OUTPUT FILE>"';
TranscodingResult := WmsTranscodingExecute('WMSMPEG', sTranscoderParams, True,
'http://localhost:8902/tv.asf')
end.

Chỉnh sửa lần cuối:

anhtuanph

Member

Hay quá, có bạn nào làm thử được chưa vậy.
Các bạn cho hỏi cấu hình PC để chạy tốt Media Server stream Online TV tối thiểu là bao nhiêu.
Có sử dụng card vga nào để có thể đảm nhận việc transcoder, giảm tải cho CPU được ko.
Có dùng PC này kết hợp làm thiết bị chia sẽ data, film, mp3 v.v (HDD Server nhu mấy cái buffalo)
Và cuối củng là dựng 1 cái PC tiêu thụ ít điện năng nhất có thể.
Cám ơn

dtsexpert

Active Member

Hay quá, có bạn nào làm thử được chưa vậy.
Các bạn cho hỏi cấu hình PC để chạy tốt Media Server stream Online TV tối thiểu là bao nhiêu.
Có sử dụng card vga nào để có thể đảm nhận việc transcoder, giảm tải cho CPU được ko.
Có dùng PC này kết hợp làm thiết bị chia sẽ data, film, mp3 v.v (HDD Server nhu mấy cái buffalo)
Và cuối củng là dựng 1 cái PC tiêu thụ ít điện năng nhất có thể.
Cám ơn

PS3 hay Wild Media Server streaming chạy cũng nhẹ lắm, máy 2Gb CPU la OK, không quan trọng lắm đâu, transcode xài CPU, VGA card không quan trọng vì máy server chỉ làm nhiệm vụ lấy stream, rồi trasnscode, sau đó stream tới cái máy player nhận như smartTV, networked media player....

anhtuanph

Member

PS3 hay Wild Media Server streaming chạy cũng nhẹ lắm, máy 2Gb CPU la OK, không quan trọng lắm đâu, transcode xài CPU, VGA card không quan trọng vì máy server chỉ làm nhiệm vụ lấy stream, rồi trasnscode, sau đó stream tới cái máy player nhận như smartTV, network.ed media player....

Vậy cpu atom hay amd dòng C có chạy nổi không bạn.
Phải cố gắn vọc vụ này mới được. Không biết có dùng cách này để streaming mấy kênh hd của viettel cho 3 tivi xem được không

Chỉnh sửa lần cuối:

nguoixubac

sao dùng trên SamSung Led seri 5 báo lỗi ko đúng định dạng nhỉ. Ai có cách gì chỉ cách khắc phục với

Link Down Wild Media Server streaming full ver 1.08 http://www.mediafire.com/?hjnsklhkmuk6kx3

Chỉnh sửa lần cuối:

nguoixubac

Bạn đang dùng VLC coi MegaTV đúng không, nếu vậy thì bạn đã có megaTV VLC list rồi
Làm theo cách này: Chạy WMC, sau đó vô folder chỗ mà bạn lưu cái MegaTV VLC list, sau đó dùng chuột kéo cái list vô cái directory "Internet Television" của WMC (làm như vậy là copy cai list vô cái directory nay, bạn nhìn hình thi sẽ hiểu )
Vậy là xong, start WMC, sau đó vô TV hay các device khác đang nối vô WMC coi Megatv thui...:),

có thể hướng dẫn mình xài WMS cho TV Samsung led seri 5 được ko bạn, mình làm TV nó toàn báo" định dạng ko được hỗ trợ'

dtsexpert

Active Member

1.08 là phiên bản cũ, nên pác kéo cái megatv list đuôi m3u vô "internet television" không được đâu, pác muôn vọc thì xài cái 1.11, nhưng 1.11 thì lại không có crack...:)
Xài cái PS3 server di, miễn phí, cách làm thì pác vô lại trang đầu tiên đoc cách hướng dẫn
Chúc pác thành công

nguoixubac

1.08 là phiên bản cũ, nên pác kéo cái megatv list đuôi m3u vô "internet television" không được đâu, pác muôn vọc thì xài cái 1.11, nhưng 1.11 thì lại không có crack...:)
Xài cái PS3 server di, miễn phí, cách làm thì pác vô lại trang đầu tiên đoc cách hướng dẫn
Chúc pác thành công

PS3 Sever cũng thế bác à, TV nó cũng báo là định dạng ko được hỗ trợ,TV Led Seri 5 ko lẽ ko làm được cái này à, bùn thế,nhân tiện bác cho hỏi bác cấu hình router wifi như thế nào, máy sever kết nối Net qua Wifi lun, rùi cái DLNA cũng qua wifi lun hẽ

Chỉnh sửa lần cuối:

dtsexpert

Active Member

Wire hay Wifi thi cũnng vậy thôi, miễn sao server ket nối mạng LAN trong nhà bạn, và TV cũng kết nối mạng LAN trong nhà
Vẫn chu(a hiểu sao Samsung TV lại không thấy PS3??

nguoixubac

Samsung TV thấy Ps3 nhưng mà khi vào trên TV chọn kênh, thì nó load một lúc ùi báo định dạng ko hỗ trợ, đang điên cái đầu vì cái này

Bên trên