Cách cài đặt DLNA PS Media Server stream Online TV (MegaTV) tới Networked Media Player

Ðề: Cách cài đặt DLNA PS Media Server stream Online TV (MegaTV) tới Networked Media Player

mình đã tìm ra lỗi của nó là do bạn đã đánh sai tên giao thức , ten giao thức đúng là rtsp chứ không phải là rtmp

nhưng trong Tv thấy tên rồi nhưng khi bấm player thì win báo chương trình ps3 media server lỗi MEncoder

Chỉnh sửa lần cuối:

dtsexpert

Active Member
Ðề: Cách cài đặt DLNA PS Media Server stream Online TV (MegaTV) tới Networked Media Player

mình đã tìm ra lỗi của nó là do bạn đã đánh sai tên giao thức , ten giao thức đúng là rtsp chứ không phải là rtmp

nhưng trong Tv thấy tên rồi nhưng khi bấm player thì win báo chương trình ps3 media server lỗi MEncoder
rtmp la đúng tên giao thức đó , ko bik sao Win7 không thấy
em xai trên winxp, coi rtmp sctv ok ma\
vân chưa tim ra nguyên nhân tại sao win7 ko thay rtmp

dtsexpert

Active Member

có thể xem sopcast từ VLC, rồi từ VLC stream tới TV
Sopcast with VLC
mà mình ko biết stream từ VLC tới TV như thế nào cả
em cũng dung qua wild media server, chay ok lắm , dễ set up nhưnh lại không miễn phí , xai hết 15 ngay trial nên thôi, pác nao có bản crack cho em xin :)

mình cũng dùng trial thôi, cũng ko có crack bạn có thể hướng dẫn mình cách làm như bạn để xem VLC qua wild media server để lên TV ko

ken87

Member

Mình đã cài đặt thử vì rất quan tâm đến mấy kênh VTC HD1, 2 và ITV HD. Tuy nhiên hình ảnh khi stream lên TV ko thực sự rõ nét, còn thua cả mấy kênh SD:-S nên đã quyết định uninstall.

Mình đã cài đặt thử vì rất quan tâm đến mấy kênh VTC HD1, 2 và ITV HD. Tuy nhiên hình ảnh khi stream lên TV ko thực sự rõ nét, còn thua cả mấy kênh SD:-S nên đã quyết định uninstall.

bạn xem làm sao chứ ,mình đã xem và rất rõ trên TV SS C7000 mà ko có hộ và vỡ hình luôn ( như xem film DVD vậy)

dtsexpert

Active Member

Hình ảnh bị mờ đi 1 chút vì phải transcode từ H264 qua mpge2. Cái này làm xài cho dễ thuận tiện, nếu bạn muốn coi không transcode thi có thể xài VLC voi Octoshape trên PC hoặc laptop, sau dó dẫn HDMI ra vô TV, coi như vậy thì hơi bị bất tiện
Tóm lại, tất cả các kênh hiện tại miễn phí, nên mình cũng không có phàn nàn gì hết :)

dtsexpert

Active Member

bạn xem làm sao chứ ,mình đã xem và rất rõ trên TV SS C7000 mà ko có hộ và vỡ hình luôn ( như xem film DVD vậy)
Em coi mấy kênh MegaTV transcode qua mpeg2 rồi stream qua TV coi cũng được lắm, không đến nỗi nào đâu
Còn các kênh SCTV thì không được như Megatv vì nguồn phát từ SCTV đã như vậy rồi, họ làm stream độ phân giải thấp với mục đích phát qua web coi trên màn hình nhỏ

dtsexpert

Active Member

mình cũng dùng trial thôi, cũng ko có crack bạn có thể hướng dẫn mình cách làm như bạn để xem VLC qua wild media server để lên TV ko
Bạn đang dùng VLC coi MegaTV đúng không, nếu vậy thì bạn đã có megaTV VLC list rồi
Làm theo cách này: Chạy WMC, sau đó vô folder chỗ mà bạn lưu cái MegaTV VLC list, sau đó dùng chuột kéo cái list vô cái directory "Internet Television" của WMC (làm như vậy là copy cai list vô cái directory nay, bạn nhìn hình thi sẽ hiểu )
Vậy là xong, start WMC, sau đó vô TV hay các device khác đang nối vô WMC coi Megatv thui...:),

đã làm như yêu cầu nhưng sao chỉ thấy có 1 kênh DNRTV2????

Chỉnh sửa lần cuối:

cám ơn bạn nhiều lắm, mình coi đc rồi, hỏi mãi mà ko ai trả lời
bạn có list của mấy kên SCTV để coi giống như trên ko
cho mình hỏi nữa, coi sopcast = VLC thì đc rồi, vậy làm cách nào để truyền lên TV vậy

boyvoz

Well-Known Member

Bạn vô web.conf mở ra bằng notepad coi bạn copy hết cái list tất cả các kênh không ?

Bác check giùm mình inbox nhé, mình làm vẫn chưa được.
Thanks.

dtsexpert

Active Member

thông tin thật hữu ích, bạn có thể giúp mình cách cài đặt DLNA để xem đc sopcast ko. nếu đc thì mình nghĩ thật tuyệt.
Em mới update phần SopCast, chúc pác thành công

dtsexpert

Active Member

cám ơn bạn nhiều lắm, mình coi đc rồi, hỏi mãi mà ko ai trả lời
bạn có list của mấy kên SCTV để coi giống như trên ko
cho mình hỏi nữa, coi sopcast = VLC thì đc rồi, vậy làm cách nào để truyền lên TV vậy
Em mới update phần Sopcast, pác test thử coi sao, chúc pac thành công :)

dtsexpert

Active Member

Bác check giùm mình inbox nhé, mình làm vẫn chưa được.
Thanks.
Đây là folder chỗ bạn có thể tìm web.conf, cái path có thể khác 1 chút, chắc chắn nó nằm ở trong: doc & settings\<user>.....
Bạn có thể PM mình email của bạn, mình sẽ gởi web.conf qua cho

Profile Data
OSX
-- ~/Library/Application Support/PMS
Windows
-- %APPDATA%\PMS e.g.
---- [System Drive]\Documents and Settings\<User>\Application Data\PMS (XP)
---- [System Drive]\Users\<User>\AppData\Roaming\PMS (Vista, 7)
-- [System Drive]\ProgramData\PMS
Linux &c.
-- ~/.config/PMS

YEHHH, đã thành công , từ nay có thể xem super sunday trên TV rồi \m/
nhưng mà phải bật đồng thời sopcast trên vitinh1 luôn thì phải, chứ tắt là nó ko coi đc

anglenoob

Member

yeah, thanks bạn nhiều nha.......

dtsexpert

Active Member

yeah, thanks bạn nhiều nha.......
Không có chi đâu mấy pác, em vọc thấy hay nên post lên đây cho mấy pác lười biếng như em muốn stream thẳng tới TV hay Networked Media Player coi cho tiện
Ai ngờ cũng nhiều pác lười biếng như em..:)

Bên trên