cách chụp hình

superman

các bác ơi,em chụp hoài hình mà cũng ko vừa ý với con pns của em,các bác nào cóa kinh nghiệm nhìu về máy pns ko chỉ em cách chụp cho đẹp hơn i bác,tại em thấy để có tấm ảnh đẹp wan trọng nhất vẫn là kĩ thuật chụp,em thấy có mí tấm hình mà DSLR chụp còn thua PNS nữa đấy:cool::cool:

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: cách chụp hình

Bạn xài PnS nào mới được. Vì mỗi máy mỗi khác. Đồ PnS cũng có 2 loại khác nhau, cùi bắp và cùi mía, hehe. Nói chứ PnS cũng có con rất ngon, nhiều chức năng và nhất là Manual everything. Lại có con PnS dành cho các chị các cô chỉ cần đưa lên rồi bấm là được.
Bạn nói đúng là quan trọng vẫn là kỹ thuật chụp ảnh nhưng mà cái máy cũng quan trọng không kém. Mình chưa từng thấy tấm nào dSLR chụp xấu hơn PnS cả. Trừ khi anh thợ chụp ảnh là đồ cùi dừa :D, cố tình chụp bậy thôi.
Quên mất, mình đang xài PnS thôi. Canon Powershot 110IS. Đang phấn đấu để lên dSLR, mà nhiều đam mê quả chả biết đào đâu ra tiền mà theo cho nổi: HD, Camera, Gái, Gú, Đú (Bida, Cafe) hehehe

hình như đam mê của em và bác giống nhau
có khi chơi bida 36h liên tục k ngủ...ăn tại bàn...hic

superman

em đang xài con SD630 + CHDK hơi bị cùi,mà sở thích các bác sao khác em hoàn toàn:no girl,thích OC,HD,nghe nhạc nhẹ,dance,quay film và chộp ảnh,mà công nhận mấy cái máy quay sony đời sau đã thật có thể gắn thêm lens rời nữa

superman

Hehe, sở thích của bác khá lạ đấy.
Theo em nhớ thì khi ông trời sinh thằng con trai ra thì "default setting" là nó phải khoái con gái rồi đó. Mấy cái HD, Car, Camera, Bida,... chỉ là optional thôi, hehe.

ê đừng nghĩ em là gay á ko pải đâu=;,tại em lo làm việc nên ít wan tâm tới mấy cái đóa thôi cảm thấy nóa mất time và money hơn mí cái kia nhìu kaka

Bên trên