Cách Download nhanh Link Megaupload

vantrung007

Ðề: Cách Download nhanh Link Megaupload

Thời gian gần đây có một số Bạn than phiền về việc, luôn gặp khó khăn khi download link Megaupload. Mới đây Tôi đã sưu tầm và áp dụng thành công cách down này, Tôi đưa lên đây để mọi người thử nghiệm, cách down này Tôi thấy có vài thuận lợi sau:

- Down đc nhiều link một lúc
- Ko phải ngồi trông bấm mã nguồn từng link một.
- Đang down dở link tắt đi, lúc khác down tiếp đc.

Cuối cùng! Trình máy tính của Tôi nói chung là GÀ, biết gì nói đó. Vậy Bác nào thấy Tôi sai cái gì thì sửa giúp, Bác nào biết thêm cái gì thì phổ biến lên đây cho AE chúng Tôi mở mang kiến thức. Thank các Bác nhiều

Đây là cách của Tôi.

Thông báo chính thức bên phía Megaupload.com sau khi nâng cấp trang chủ về chương trình Happy Hour Premium (khoảng thời gian cho free user được download như premium user) như sau:

- Hàng ngày từ 9:00 AM và 11:00 AM UTC (giờ GMT, múi giờ nước Anh vậy giờ Việt Nam là từ 4h - 6 giờ chiều ) từ thứ 2 đến thứ 6 Bạn sẽ được hưởng mọi tính năng trả phí một cách miễn phí.

- Bạn có thể tải các file không giới hạn với tốc độ cao nhất trong giờ Mega Hạnh Phúc.

- Bạn có thể sử dụng các tính năng trả phí trong Mega Manager của chúng tôi trong giờ Mega Hạnh Phúc.
Yêu cầu

- Bạn phải đăng nhập với một tài khoản miễn phí để nhận các đặc quyền trả phí - trong giờ Mega Hạnh Phúc.

- Bạn phải có Mega Toolbar cài đặt trên máy tính. (Nếu dùng Firefox thì cài addon megafix không cần phải cài Mega Toolbar )

* Chú ý : Không cần fake IP sang Mỹ như trước vì Happy Hour bây giờ đã mở cho mọi người rồi

Vậy là nhà nhà có account Mega lifetime (trừ khi Mega nó hết Happy Hour) chỉ có điều phải canh tới 4h chiều mới có thể lấy link Mega down được thôi ,ui giời,xài free mà như có account Premium như thế là quá sướng rồi,chẳng bù với trước kia phải fake IP sang Mỹ hơi mệt nhọc chút

Tips : Vào thời gian này các bạn chỉ lấy D-link Mega (bao nhiêu link cũng được) để trong IDM sau đó khi đã hết thời gian Happy Hour thì có thể resume tải file bình thường.

Các Bạn làm theo các bước sau:

1- Đăng ký Megaupload.( MEGAUPLOAD - The leading online storage and file delivery service ) rồi đăng nhập.

2- Cài đặt Mega Toolbar ( MEGAUPLOAD - The leading online storage and file delivery service )
(Nếu dùng Firefox thì cài addon megafix https://addons.mozilla.org/vi/firefox/addon/8354/
Khi nào đến Happy Hour thì đăng nhập vào acc Megaupload free rồi vào Firefox -> Tools -> Megafix -> Enabled là down OK, không cần phải cài Mega Toolbar )

3- Đến khoảng 4 - 6h các Bạn mở trang có link Mega mà các Bạn muốn down.

4- Bấm vào link down ( Lúc này Mega sẽ ko phải bấm mã nguồn và ko bắt chờ 45 giây )

5- Link bắt Download IDM, bấm start download > pause > đóng lại ( Đóng hẳn dấu nhân ở góc trên nhé)

6- Làm lần lượt theo mục 5 tất cả các link mà Bạn muốn down (bao nhiêu cũng đc)

7- Mở IDM ra ( tam giác màu xanh ở góc phải dưới cùng màn hình) các bạn xóa nhưng link down dở mà ko cần down nữa đi, chỉ để lại nhưng link mình muốn down tiếp.

8- Bấm vào Scheduler > Files inthe queue > chọn 2 hoặc 3 file tùy theo đường truyền > Schedule > chọn các thời gian dừng down tắt máy theo ý muốn > Apply > Start now.

Bây giờ bạn chỉ việc đi chơi hoặc đi ngủ để máy down xong hết trương trình đó, để down đc theo cách này máy các Bạn phải cài IDM, và dùng Firefox.

Lưu ý: chương trình Happy Hour Premium chỉ áp dụng, từ thứ 2 đến thứ 6

Bác nào thấy hay thì reply vài câu để động viên nhá

Chúc các Bạn thành công.

Cái này xưa rồi. Bây giờ Toolbar của thằng MegaUpload đã bị loại bỏ , ngoài ra do sự cạnh tranh của Fileserve và HotFile đã khiến nó dẹp cái toolbar và cho ra đời 1 cái mới hơn đó là : MegaKey .Dùng cái này nó tự động lấy Happy Hour cho mình .Lợi hại hơn là ít bị giới hạn thời gian. Tôi test thử rồi 8h sáng vẫn có Happy hour và nó qui định 1 địa chỉ IP chỉ được Happy Hour được mấy tiếng trong 1 ngày ( Cao hơn 2 tiếng so với trước đây) .
Phù hợp với nhiều trình duyệt IE ,FF ,Chrome .
Bài viết ko có hình mong các bạn thông cảm.
Cái bạn cứ test thử nếu được hoặc ko được thì vẫn vào đây comment nha.

trantien0072

Well-Known Member

Cái này xưa rồi. Bây giờ Toolbar của thằng MegaUpload đã bị loại bỏ , ngoài ra do sự cạnh tranh của Fileserve và HotFile đã khiến nó dẹp cái toolbar và cho ra đời 1 cái mới hơn đó là : MegaKey .Dùng cái này nó tự động lấy Happy Hour cho mình .Lợi hại hơn là ít bị giới hạn thời gian. Tôi test thử rồi 8h sáng vẫn có Happy hour và nó qui định 1 địa chỉ IP chỉ được Happy Hour được mấy tiếng trong 1 ngày ( Cao hơn 2 tiếng so với trước đây) .
Phù hợp với nhiều trình duyệt IE ,FF ,Chrome .
Bài viết ko có hình mong các bạn thông cảm.
Cái bạn cứ test thử nếu được hoặc ko được thì vẫn vào đây comment nha.

Đúng là cái Toolbar MegaUpload đã bị bỏ rồi Bạn ạ. còn cái Megakey của Bạn hay đấy, có thể hướng dẫn cụ thể hơn đc ko?

Và nếu test thử tốt, thì Tôi đưa bài của Bạn lên trên đầu cho AE biết nhé

Thank Bạn

vantrung007

Mấy cái vụ này thì tôi ko rành lắm.
Nhưng tôi sẽ thử.

luuthanhbinh

Well-Known Member

Chỉ cần search google là biết ngay cách này không hiệu quả, chưa kể đó có có thể một chương trình scam để người dùng cung cấp thông tin cá nhân.

vantrung007

Mạnh mẽ nhưng nhỏ gọn .

Megakey là truy cập của bạn vào - CÁC DỊCH VỤ TRẢ PHÍ MIỄN PHÍ - CÁC TRANG MEGA KHÔNG GIỚI HẠN .Nó có nhiều tính năng tuyệt vời, dễ sử dụng và nhanh như chớp.
Megakey hầu như không sử dụng tài nguyên từ máy tính của bạn và không gây hại cho bạn. Nếu bạn không thích Megakey, bạn có thể gỡ bỏ nó dễ dàng và toàn bộ, bất kỳ lúc nào.

Những lợi ích của Megakey với bạn là gì?

Nó gỡ bỏ những hạn chế trên Megaupload và Megavideo, cấp quyền truy cập giờ hạnh phúc cho tất cả các trang của Mega nhưng MIỄN PHÍ. Cho phép tải lên và tải xuống nhanh hơn nhờ công nghệ đa thành phần của chúng tôi. Nhận diện những file nhạc trên máy tính của bạn và tạo chúng trên Megabox. Kết nối bạn trực tiếp với các máy chủ của chúng tôi. Không chậm trễ và 100% sẵn sàng. Sau này, bạn được truy cập miễn phí vào các bộ phim, bài hát và trò chơi mà Mega cấp phép.

Những lợi ích của Megakey với chúng tôi là gì?

Chúng tôi có thể đảm bảo rằng bạn là một người thật và không phải là một máy tính đang sử dụng tài nguyên của chúng tôi. Chúng tôi thay một số quảng cáo bạn thấy trên các trang web của bên thứ ba trong khi duyệt Internet. Điều thuận lợi là bạn cũng phải xem cùng lượng quảng cáo như trước nhưng tốc độ tải của chúng tôi nhanh hơn nhiều. Khi cho phép chúng tôi thay đổi một số quảng cáo bạn thấy trực tuyến, chúng tôi cung cấp cho bạn các dịch vụ trả phí nhưng miễn phí. Nếu bạn cho chúng tôi biết bạn bao nhiêu tuổi và bạn quan tâm điều gì, thì chúng tôi có thể cung cấp các quảng cáo thích hợp cho bạn. Đó là hai bên đều có lợi. bạn có những gì bạn muốn miễn phí và chúng tôi có thu nhập từ quảng cáo. Thế thôi. Không hề lừa dối. Không có chương trình nào ẩn. Vầ nếu bạn không thích Megakey, bạn có thể gỡ bỏ dễ dàng.

Những tính năng của Megakey là gì?

Với một cú nhấp chuột phải, các bạn có thể: Tìm nạp file, video, ảnh, âm nhạc từ mạng vào tài khoản Mega của bạn.Copy các liên kết của bên thứ ba của Mega vào tài khoản Mega của bạn và nhận một liên kết mới. Tạo ảnh chụp màn hình của một trang web hay màn hình của bạn và gửi sang Megapix. Đồng bộ mọi file nhạc mà bạn mua và tải xuống với tài khoản Megabox của bạn.

Giao diện MegaKey Uploader​

Giao diện MegaKey MusicBox​

Giao diện MegaKey Benefits​

Happy Hour rồi nhé :D

Chỉnh sửa lần cuối:

batlaonhan

Một tin rất đáng tiếc là megaupload đã hủy Happy Hour từ tháng 1/2011(khu vực Nhật Bản). Hiện giờ nếu muốn down nhanh từ megaupload thì phải sử dụng megakey, tuy nhiên qua tham khảo trên các diễn đàn thì megakey vẫn còn xa lạ và mọi người khá e dè vì nó kiểm soát máy tính toàn diện hơn mega-toolbar một thời (cần nhắc lại là mega-toolbar từng bị tố là có chứa mã độc -> ra đời megafix). Do đó lời khuyên là các bạn nên cẩn thận trong việc sử dụng megakey, không nên lưu trữ những thông tin cá nhân nhạy cảm (tài khoản ngân hàng, paypal, credit card...) trên máy tính có cài đặt chương trình này. Mình nghĩ ý kiến này là đáng lưu tâm:
"They charge 60 Euro a year for a premium account.
If you install this "Megakey" on your computer, they give you a free account.
I don't think having this kind of software on my computer is worth a free account.
How bad do you want a free account ? "
Chúc vui.

danvt

Well-Known Member

sợ quá thế thì thôi, ko chơi megakey nữa

vantrung007

Làm như thằng Mega nó hack acc ko bằng. Muốn lấy Happy Hour của nó thì cho nó quảng cáo khi lướt WEB.
Ko muốn thì mua acc premmium thế thôi.

dima475

Chào Anh Vũ Châu Long
em có chuyện muốn nhờ anh chỉ giúp, em đang downl mấy đĩa ca nhạc bằng MU nhưng ko biết làm cách nào để có nhiều nick 1 lúc, mặc dù em đang dùng trong thời gian happy hour
em đang dùng firefox có vào tools chọn megafix >enabled nhưng vẫn không được
Nhờ anh chỉ giáo giúp
Cảm ơn anh nhiều
đt 0987.858.678 email. [email protected]

dima475

Chào Anh Vũ Châu Long
em có chuyện muốn nhờ anh chỉ giúp, em đang downl mấy đĩa ca nhạc bằng MU nhưng ko biết làm cách nào để có nhiều nick 1 lúc, mặc dù em đang dùng trong thời gian happy hour
em đang dùng firefox có vào tools chọn megafix >enabled nhưng vẫn không được
Nhờ anh chỉ giáo giúp
Cảm ơn anh nhiều
đt 0987.858.678 email. [email protected]

oze_no

Member

bạn cần zì vào trang này cho lẹ nè Now and Forever Vietnam . ko thì Pm YH oze.lacoste . mình chỉ cho, mình làm mod trang đó lun á 8-X

oze_no

Member

ai nói với bạn là không thế. thử vào cbox của n4vn xem xem còn ko nào

ongtrumkon89

Well-Known Member

hic.cách này làm oải quá,có khi giờ ko còn sử dụng đc nữa!

rannamphi

Member

Em đọc một hồi toát hết cả mồ hôi cuối cùng vẫn không chung kết được dow mega free 1 cách nhanh nhất như thế nào. Toàn thầy giáo chém gió nhau. Chẳng mấy quan tâm đến bọn học sinh.
Có bác nào đang dow free Mega nhanh nhất thì hướng dẫn cho anh em gà gô đi ạ. Vì đã là gà gô nên mong rằng bác nào hướng dẫn thì hãy chỉ theo cách đon giản và thật chi tiết âý. Như dạy học sinh lớp 1 ấy ạ.
Thank trước cho máu.

dumd

Cám ơn bác đã chỉ dẫn! Bác còn chiêu gì hay thì up lên luôn cho anh em ứng dụng nhé!

Bên trên