Cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của các hãng!

hilo

Ðề: Cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của các hãng!

Toshiba mình đã vào service menu rồi nhưng toàn cái chỉnh AA FF gì đó, không thấy thời gian hoạt động đâu cả, mong các bác chỉ giúp?

custommer

Toshiba mình đã vào service menu rồi nhưng toàn cái chỉnh AA FF gì đó, không thấy thời gian hoạt động đâu cả, mong các bác chỉ giúp?

mình cũng bị trường hợp như của bác này , con toshiba 32CV700 của nhà mình bấm đúng theo hướng dẫn thì đã vào dc service menu nhưng ko thấy mục lifetime ở chỗ nào cả , bác nào xem được rồi huwongf dẫn cho a e với

pen88

Một số hình ảnh check trên máy vừa mua
Vừa check còn Sony 40EX430 (mới lấy được mấy ngày)

[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

thumotty

Em thấy nhiều bác nói rằng cách kiểm tra như bác chủ thớt nêu đối với dòng Sharp không áp dụng được. Đã có bác nào test được dòng Sharp chưa. bày cho em cách kiểm tra với.

custommer

có bác nào vào được menu của toshiba chưa nhỉ , chỉ cho em mục xem life time với

ngtnviet

Bổ ích quá. Thks bác nhiều

viettoanhp

Well-Known Member

oh thế là vẫn chưa ai test được con Sharp các dòng đời mới như 829 hay 835 à các bạn ơi ?

hoangtq

Well-Known Member
Ông hàng xóm nhà em mới ôm về con LED Samsung 46'', model UA46D6600, nhờ em sang kiểm tra giúp, em làm theo hướng dẫn của trang 1 nhưng mò mãi chả thấy chỗ nào báo thời gian ... (con LCD LG 42'' nhà em thì em làm 1 phát là đc ngay)
Bác nào đã check đc em SS này hoặc các model LED của SS thì chỉ giúp với nhé. Thanks

tycao39

Xin Ae giúp mình test TV sony KDL-46 ex700.Thanks

NKP

Active Member

6 - TV LG:

Bổ sung thêm:
- Trên LCD : nhấn giữ Menu (Remote) + Menu (LCD) sẽ hiện Service menu --> nhấn tiếp menu vào "Hotel mode menu"
- Trên Led TV: Nhấn giữ nút Home (Remote) sẽ hiện Menu Setup, vẫn giữ tiếp một hồi Menu Setup sẽ ẩn đi, bấm phím số 1,1,0,5, OK sẽ hiện "Hotel mode menu"

Các loại tv của hãng khác: TV Service Menu Codes
Trên đây là cách vào Service Menu của các hãng để xem thông số thời gian sử dụng
Các pro ai còn cách nào khác và của nhãn khác thì post lên luôn nhé :D
Mình ko có tất cả các nhãn tv để test nên ai có thì test hộ nhé :)

Bác chủ update luôn cho LG 47LS4600 theo cách này: bấm phím setting trên remote (hoặc cạnh đèn báo nguồn standby góc phải), sau đó bấm phím màu đỏ trên remote, di chuyển phím mũi tên đến tùy chọn menu: product / service info. Bấm tiếp phím ok để xem.

ltp123

Re: Ðề: Cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của các hãng!

Bác chủ update luôn cho LG 47LS4600 theo cách này: bấm phím setting trên remote (hoặc cạnh đèn báo nguồn standby góc phải), sau đó bấm phím màu đỏ trên remote, di chuyển phím mũi tên đến tùy chọn menu: product / service info. Bấm tiếp phím ok để xem.

bác chủ lặn lâu này rồi bạn ạ

tinhca

Ðề: Re: Ðề: Cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của các hãng!

thank bác chủ topic rất bổ ích

thesunlnk

Em cũng mới mua em TOS 32PU200V và cũng đã làm theo hướng dẫn nhưng vào Service Mode rồi mà ko bít chỉnh gì và cũng ko chỉnh để xem dc Life time...
MOng các pro chỉ giúp em với...em mua ở Nguyễn Kim ko bít có bị lừa như PICO ko nhỉ? Nhờ các pro giúp em check với nha...THanks các pro!!!

ndh117

Re: Ðề: Cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của các hãng!

Em cũng mới mua em TOS 32PU200V và cũng đã làm theo hướng dẫn nhưng vào Service Mode rồi mà ko bít chỉnh gì và cũng ko chỉnh để xem dc Life time...
MOng các pro chỉ giúp em với...em mua ở Nguyễn Kim ko bít có bị lừa như PICO ko nhỉ? Nhờ các pro giúp em check với nha...THanks các pro!!!

Mình dùng con Tos 40PS200 nhưng trên TV ko có phím Menu làm sao vào đc vậy bác?

buitronghoang

Bác nào biết kiểm tra thời lượng sử dụng của SamSung LED 40ES5600 ko, chia sẻ cho em với, em tìm mãi chưa được. Cám ơn!

Minh2013

Re: Yes Talked

4 - TV Toshiba:

1 - Mở TV lên
2 - Nhấn nút MUTE 3 lần trên remote
3 - Nhấn nút MUTE trên remote 1 lần nữa và giữ
4 - Sau đó nhấn nút MENU bên hông màn hình tv, rồi thả cả 2 nút ra (nút MUTE trên remote và MENU trên tv)
5 - Có chữ S phía trên góc phải màn hình
6 - Nhấn nút MENU bên hông màn hình TV 1 lần nữa và bạn đã vào Service Menu
Sử dụng phím CH+ và CH- để di chuyển xuống lên
Tốt nhất ko nên chỉnh gì
Chọn Set off để thoát khỏi Service Menu

Chào cả nhà ! mình mới mua TV Led Toshiba 32PU200V nhưng không kiểm tra được thời gian đã sử dụng của nó (Không làm như trên được vì Remote không có nút MUTE), mong anh/em giúp mình với, Tks !

kohanvn

Member
Ðề: Re: Yes Talked

4 - TV Toshiba:

1 - Mở TV lên
2 - Nhấn nút MUTE 3 lần trên remote
3 - Nhấn nút MUTE trên remote 1 lần nữa và giữ
4 - Sau đó nhấn nút MENU bên hông màn hình tv, rồi thả cả 2 nút ra (nút MUTE trên remote và MENU trên tv)
5 - Có chữ S phía trên góc phải màn hình
6 - Nhấn nút MENU bên hông màn hình TV 1 lần nữa và bạn đã vào Service Menu
Sử dụng phím CH+ và CH- để di chuyển xuống lên
Tốt nhất ko nên chỉnh gì
Chọn Set off để thoát khỏi Service Menu

Chào cả nhà ! mình mới mua TV Led Toshiba 32PU200V nhưng không kiểm tra được thời gian đã sử dụng của nó (Không làm như trên được vì Remote không có nút MUTE), mong anh/em giúp mình với, Tks !

Trên remote có nút mute mà bạn, nhưng cách trên chỉ áp dụng cho tivi CRT, còn Led thì chưa có cách (hoặc có cách nhưng chưa bị rò rỉ ra bên ngoài) :D

Bên trên