Cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của các hãng!

haihoa77

Member
Ðề: Cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của các hãng!

em sử dụng con LG LN5400 thì bấm setting hoài lại hiện ra HDMI1 LR rồi bấm 1105 chả ăn thua gì cả? ngộ nhỉ? bác nào giúp em vói

em đã vào được (phải thoát ra ở phần chính của TV chứ đừng sử dụng các cổng HDMI hay av gì cả/

nhưng lại k hiêu cái PR trong Hotel mode menu có phải là số giờ k vì chả thấy

Em check giờ cái Led LG 47LN5400 nhà em như sau: Bấm Setting - bấm phím đỏ góc dưới bên trái - Chọn thông tin sản phẩm, dịch vụ - OK.
Cái của bác cũng LN5400 mà ko như vậy à ?

locthuyforever

Tình hình là ngày 02/7/2013 em mới múc con LED Toshiba 23PU200V, cảm nhận ban đầu thì ngon, đẹp, đặc biệt dàn loa 20W phê đừng hỏi! Em cũng test theo cách chủ thớt hướng dẫn nhưng không được! Lúc mở lần đầu tiên nó yêu cầu cài đặt ngôn ngữ, vùng quốc gia, nơi sử dụng tivi (trong nhà,...) và dò đài, Xem phiếu bảo hành thì trên phiếu có in ngày phát hành phiếu là ngày 18/4/2013, Bảo hành 24 tháng kể từ ngày phát hành phiếu, 18 tháng kể từ ngày kích hoạt bảo hành! em mua của điện máy chợ lớn, nó có phương châm "cam kết giao hàng chính hãng, mới 100%. như vậy có an tâm là hàng mới không các bác?

nunerman

Member

Thật là bổ ích, em cũng đang định lượm 1 em về hên là đọc được bài này hehe. Cảm ơn

binhvuvan

Re: Ðề: Cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của các hãng!

Hôm nay 11/07/2013 em mua 1 con 23PB200v. Theo thông tin em biết

1. Ngày phát hành phiếu bảo hành của tivi là "08 OCT 2012"
2. "LCD được bảo hành 18 tháng tính từ ngày mua nhưng không quá 24 tháng tính từ ngày phát hành phiếu bảo hành"

Vậy tivi của em chỉ còn bảo hành 15 tháng? Em đã đăng ký bảo hành ở toshiba, vậy có cách nào check được số tháng mình còn được bảo hành trên web của toshiba?

Tiếp nữa em thấy cái này Toshiba Service Menu - Factory Reset nhưng không có cho tivi Toshiba LED.
Có bác nào biết cách vào Service của Toshiba LED không chỉ em với?

---------- Post added 11-07-2013 at 11:26:27 PM ----------

2. "LCD được bảo hành 18 tháng tính từ ngày mua nhưng không quá 24 tháng tính từ ngày phát hành phiếu bảo hành"

Vậy tivi của em chỉ còn bảo hành 15 tháng? Em đã đăng ký bảo hành ở toshiba, vậy có cách nào check được số tháng mình còn được bảo hành trên web của toshiba?

Tiếp nữa em thấy cái này Toshiba Service Menu - Factory Reset nhưng không có cho tivi Toshiba LED.

locthuyforever

Ðề: Re: Ðề: Cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của các hãng!

Gọi lên tổng đài Toshiba hỏi là biết, 18001529, không tốn cước!
Bác mua con 23PB200V giá nhiêu vậy? sao không ráng vài trăm nữa mua con 23PU200V xem được phim qua usb luôn, mình mới mua hôm 2/7 nè, giá 4,140k!

Lúc mở tivi lần đầu nó có yêu cầu cài đặt ngôn ngữ, nơi đặt tivi (trong nhà/cửa hàng) hay không?

binhvuvan

@locthuyforever: Em mua 3.650k, cố được thế thôi bác ạ?Lúc mở tivi lên nó có bắt cài đặt ngôn ngữ, nơi đặt tivi luôn.

Em gọi lên tổng đài rồi, người ta bảo là máy mới nhưng bên hỗ trợ người ta nói quan trọng nhất là các thông số mã máy, số máy phải trùng với trên tivi, tem có vấn đề gì không, màn hình, viền máy có mới không :D

Thanks bác nhé.

locthuyforever

Ðề: Re: Cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của các hãng!

@locthuyforever: Em mua 3.650k, cố được thế thôi bác ạ?Lúc mở tivi lên nó có bắt cài đặt ngôn ngữ, nơi đặt tivi luôn.

Em gọi lên tổng đài rồi, người ta bảo là máy mới nhưng bên hỗ trợ người ta nói quan trọng nhất là các thông số mã máy, số máy phải trùng với trên tivi, tem có vấn đề gì không, màn hình, viền máy có mới không :D

Thanks bác nhé.
Ô giá 3.650k là rẻ rồi đấy! con này dàn loa chất phải biết, mở max volume muốn tung cái nhà! :D, Mở tivi lần đầu nó kêu cài ngôn ngữ, nơi đặt tivi,... là yên tâm rồi. Đợt mình mua bên Chợ Lớn, thấy cái trưng bày, mình cạo nhẹ cái tem seri trên máy để làm dấu, lúc giao hàng kiểm tra thì không phải giao con trưng bày đó, thêm nữa cái ngày phát hành phiếu bảo hành là 18/4/2013 nên cũng an tâm! Tivi bác thế cũng an tâm rồi đấy, hành Nhật mà sx tại Indonesia nữa thì chuẩn rồi (tiếc là không phải Malaysia :D), bác xài thêm cái chảo VTC hoặc Vinasat loại ngon nữa thì xem sướng thôi rồi, mấy con Tổ Sư Bà nó tự căn chỉnh hình ảnh 4:3 hay 16:9 nên hình ảnh không bị lùn, mập nhưng các tv khác!

binhvuvan

Re: Ðề: Re: Cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của các hãng!

Ô giá 3.650k là rẻ rồi đấy! con này dàn loa chất phải biết, mở max volume muốn tung cái nhà! :D, Mở tivi lần đầu nó kêu cài ngôn ngữ, nơi đặt tivi,... là yên tâm rồi. Đợt mình mua bên Chợ Lớn, thấy cái trưng bày, mình cạo nhẹ cái tem seri trên máy để làm dấu, lúc giao hàng kiểm tra thì không phải giao con trưng bày đó, thêm nữa cái ngày phát hành phiếu bảo hành là 18/4/2013 nên cũng an tâm! Tivi bác thế cũng an tâm rồi đấy, hành Nhật mà sx tại Indonesia nữa thì chuẩn rồi (tiếc là không phải Malaysia :D), bác xài thêm cái chảo VTC hoặc Vinasat loại ngon nữa thì xem sướng thôi rồi, mấy con Tổ Sư Bà nó tự căn chỉnh hình ảnh 4:3 hay 16:9 nên hình ảnh không bị lùn, mập nhưng các tv khác!

Bác nói làm em tủi, cái nhà trọ nó như cái lỗ mũi ấy, bật volume toàn để mức 10 - 15 thôi, bặt max thì ai chịu cho nổi :D. Chả biết chủ nhà cho dùng cap nào, tháng hết 40k, nhiễu như quỷ, em ở SG mà bắt VTV1, VTV3, HTV7, HTV9 mà nó nhiễu xem không nổi, được mỗi 2 kênh xem tạm được là HBO, Cinemax :D

binhvuvan

Tiện đây các bác cho em hỏi em để TV gần laptop(dùng dcom 3g) có sao ko? 2 cái cách nhau có 20cm thôi :S.

Em chưa đủ tuổi để lập topic, các bác thông cảm :D

locthuyforever

Ðề: Re: Ðề: Re: Cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của các hãng!

Bác nói làm em tủi, cái nhà trọ nó như cái lỗ mũi ấy, bật volume toàn để mức 10 - 15 thôi, bặt max thì ai chịu cho nổi :D. Chả biết chủ nhà cho dùng cap nào, tháng hết 40k, nhiễu như quỷ, em ở SG mà bắt VTV1, VTV3, HTV7, HTV9 mà nó nhiễu xem không nổi, được mỗi 2 kênh xem tạm được là HBO, Cinemax :D
Làm cái chảo VTC hay Vinasat tàu về xem cho đã! mình ở tỉnh lẻ lắp cái chảo VTC HD-02 dò >80 kênh, kể cả một số kênh Thái Lan 18+, ,do nhà có con nít nên xóa hết mấy kênh đó rồi, xem cứ như là HD ấy

locthuyforever

Ðề: Re: Cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của các hãng!

Tiện đây các bác cho em hỏi em để TV gần laptop(dùng dcom 3g) có sao ko? 2 cái cách nhau có 20cm thôi :S.

Em chưa đủ tuổi để lập topic, các bác thông cảm :D

Nhằm gì bác ơi, tv bây giờ nó có cổng VGA, HDMI cho kết nối với máy tính, tức là chả ảnh hưởng gì nếu để TV và laptop gần nhau.

tms

Em vừa mua Led LG 47LN5400, check thử số giờ sử dụng là 0h.
Cách thử: Bấm Setting - bấm phím đỏ góc dưới bên trái - Chọn thông tin sản phẩm - OK
cái này là bấm trên remote hay tivi vậy bác? tại mai em cũng làm 1 con :D

viettoanhp

Well-Known Member

Bác nào cho em biết cách kiểm tra thời gian sử dụng TV SONY KDL-42W674A với ạ, cảm ơn các bác nhiều :D

namnhstdn

Re: Ðề: Cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của các hãng!

cái này là bấm trên remote hay tivi vậy bác? tại mai em cũng làm 1 con :D
Bác mua chưa? Cái này bấm trên remote ấy. Với lại cho em hỏi các bác xem lại con này không có cổng optical out đâu nhé, em xem trên mạng thì thấy nói là có, nhưng mua về chả tìm đâu ra cổng này cả, hic.

Bên trên