Cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của các hãng!

GTT

Ðề: Cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của các hãng!

cám ơn bạn. bài viết hay quá. xin phép đánh dấu có dịp sẽ dùng. tks bác

luan8629

bài viết rất hay , mình đang định mua tivvi

yeucongnghe22

cho mình hỏi là kiểm tra tivi tcl kiểu gì nhỉ, thanks

muakhonguotdat

Active Member

Kiểm tra ngon với TV sharp. Có điều bọn bán nó mà reset lại thì cũng móm.

ohlala2

BQT thông cảm , em không tạo được topic mới và cũng không biết post vào đâu cho đúng nên xin phép post bài hỏi vào topic này mong BQT thông cảm .
-- Em có 3 cái hình :

--- Hình này mấy anh chị xem dùm em có phải bị HỞ SÁNG không vậy .

--- Hình này mấy anh chị xem dùm em có phải bị HỞ SÁNG ở góc dưới bên phải không , và cái lỗi chương trình không lưu được đó là lỗi gì vậy ạ ( em mới mỡ TV lên là có )

--- Hình này mấy anh chị xem dùm em CÁI GẠCH MÀU TRẮNG nằm ở góc trên bên phải đó có phải là ĐIỂM CHẾT không vậy ( nó là 1 gạch ngang chứ không phải 1-2 chấm lẻ tẻ ) , và cái gạch đó lúc có lúc không ( lâu lâu mới xuất hiện , chứ không xuất hiện thường xuyên )

Nhờ anh chị tư vấn , em cám ơn .

Chỉnh sửa lần cuối:

win7

Active Member
Ðề: Re: Cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của các hãng!

KHông hở sang ,máy này ngon ròi còn gì , không có điểm chết , không có thong tin thì nó không lưu thôi , noi chung la ok

ohlala2

Re: Ðề: Re: Cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của các hãng!

KHông hở sang ,máy này ngon ròi còn gì , không có điểm chết , không có thong tin thì nó không lưu thôi , noi chung la ok

Bro có thấy cái hình thứ 3 không , nó có 1 gạch ngang màu trắng ở góc trên bên phải đó , cái đó là gì vậy bro , em cám ơn .

win7

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của các hãng!

Bro có thấy cái hình thứ 3 không , nó có 1 gạch ngang màu trắng ở góc trên bên phải đó , cái đó là gì vậy bro , em cám ơn .

Chuyển sang màu khác xem nếu vâ bị thế là chết điểm ảnh rồi, hoặc copy phim vào usb xem thử cuối phim chỉ có chữ và nền đen nếu vẫn bị thế phải bảo hành

ohlala2

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của các hãng!

Chuyển sang màu khác xem nếu vâ bị thế là chết điểm ảnh rồi, hoặc copy phim vào usb xem thử cuối phim chỉ có chữ và nền đen nếu vẫn bị thế phải bảo hành

À , em cám ơn anh đã tư vấn .

Như em đã nói ở trên thì cái " gạch ngang màu trắng đó " lúc có lúc không , lúc mới mua về mở lên test thử thì lúc có lúc không => nên em mới điện thoại kêu bên bán đến xem ( bên bán đến thì đợi mãi chẵng thấy gạch trắng đó hiện lên @@ ) .

Và từ ngày mua đến bây giờ là 3 ngày , cái gạch trắng đó chỉ hiện lên ở ngày đâu tiên đem đến chừng 5 phút , đến giờ thì không thấy gạch trắng đó xuất hiện nữa ( khó mà kêu bên bán bảo hành được ) , chụp hình lại đưa nó không biết nó chấp nhận không nữa @@ .

Em cám ơn .

hongthuanle

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của các hãng!

Vạch trắng không việc gì đâu bạn, tivi của bạn có phải là Sony W674A, vạch trắng như vậy ở Tivi của mình thỉnh thoảng cũng có nhưng rất ít thôi thường có khi xem youtube hoặc tivi đang load chương trình gì đó, internet chẳng hạn

À , em cám ơn anh đã tư vấn .

Như em đã nói ở trên thì cái " gạch ngang màu trắng đó " lúc có lúc không , lúc mới mua về mở lên test thử thì lúc có lúc không => nên em mới điện thoại kêu bên bán đến xem ( bên bán đến thì đợi mãi chẵng thấy gạch trắng đó hiện lên @@ ) .

Và từ ngày mua đến bây giờ là 3 ngày , cái gạch trắng đó chỉ hiện lên ở ngày đâu tiên đem đến chừng 5 phút , đến giờ thì không thấy gạch trắng đó xuất hiện nữa ( khó mà kêu bên bán bảo hành được ) , chụp hình lại đưa nó không biết nó chấp nhận không nữa @@ .

Em cám ơn .

rhap_82

Mình mới mua Sharp 60LE631 nhưng kiểm tra không được. Giữ Ch+ và Vol- rồi bật tivi lên không thấy hiện menu nào. Hay có cách kiểm tra nào khác, mong các bro hướng dẫn.

Mình mới mua Sharp 60LE631 nhưng kiểm tra không được. Giữ Ch+ và Vol- rồi bật tivi lên không thấy hiện menu nào. Hay có cách kiểm tra nào khác, mong các bro hướng dẫn.

* While the LCD is on, unplug the power cable.
* Then while pressing the {INPUT} & {VOL -} buttons on the remote, plug the power cable back into the outlet.
* When it powers up you will see a little "k" appear in brackets.
* Then on the TV, press and hold {VOL -} & {CH -} down and release.
* The Service Menu will be displayed.
* Use {CH+} {CH -} buttons to navigate
* Use {VOL+} {VOL -} buttons to adjust the value.
* Turn the set off to exit the Service Menu.

giang_xx

Có bác nào dùng tivi samsung 40F6400 chỉ mình cách xem thời gian sử dụng tivi với.Mình xem trên diễn đàn có bản hướng chung của tivi samsung nhưng cái điều khiển thông minh o có fim info.Bác nào giúp e với ah

Điều khiển nào cũng có nút đó hết , chụp hình điều khiển nên đây tôi chỉ cho nút đó .

manhhung306

Mình tính mua con Pana 50ET60V trong tuần tới, có bác nào biết cách kiểm tra thời gian sử dụng hướng dẫn dùm mình cái. Thanks

anan

Member

tivi LG nếu up firmware thì thời gian sử dụng có bị reset về 0 như ban đầu ko các bác ?

giang_xx

Có bác nào dùng tivi samsung 40F6400 chỉ mình cách xem thời gian sử dụng tivi với.Mình xem trên diễn đàn có bản hướng chung của tivi samsung nhưng cái điều khiển thông minh o có fim info.Bác nào giúp e với ah

beatsvietnam

ồ, hay vậy , phải thử mới được

Bên trên