Cách load file .APE từ Foobar2000

oscarvn

Mình không thể load được file music có format .APE từ cái foobar2000 ( bản mới nhất down từ foobar offcial website ).

Bác nào có cái plugin hay bằng cách nào đó load được file .APE từ foobar2000 làm ơn chỉ mình

Vagrant

Ðề: Cách load file .APE từ Foobar2000

Mình cũng đang có cùng thắc mắc.
Anh em nào có cách giải quyết share mình với.
Xin cám ơn trước

Vagrant

tớ làm được rồi. Nó thiếu cái components: foo_input_monkey.dll
oscarvn có thể doWn cái đó về là okie.
Have fun

luuxuantu

uh. đúng rồi. mình load cái foo_input_monkey.dll về mở file .ape ok
mà sao có một số file .flac hay .ape không thể tách từng track ra, có ai biết không chỉ giúp với.................thanks nhìu

truongnhanpn

Mình không thể load được file music có format .APE từ cái foobar2000 ( bản mới nhất down từ foobar offcial website ).

Bác nào có cái plugin hay bằng cách nào đó load được file .APE từ foobar2000 làm ơn chỉ mình

Bạn tải cái Monkey's Audio decoder tại đây:
Mã:
http://www.foobar2000.org/components/view/foo_input_monkey
Giải nén sẽ được 1 file .DLL. Copy file này vào thư mục Components trong thư mục cài đặt Foobar2000. -> Done.

* Một số file FLAC, APE không tách từng track ra vì người RIP họ muốn RIP thành 1 file cho mỗi đĩa. Thông tin từng track được chứa trong file .CUE đi kèm. Bạn có thể kéo file .CUE này thả vào Foobar2000 là nó sẽ chia ra từng track cho bạn nghe bình thường.

havefun

Nhưng với file name có tên là tiếng Hoa hay Hàn thì foobar bó tay khi đó nó sẽ báo là không tìm thấy tập tin !

onishin

uh. đúng rồi. mình load cái foo_input_monkey.dll về mở file .ape ok
mà sao có một số file .flac hay .ape không thể tách từng track ra, có ai biết không chỉ giúp với.................thanks nhìu

dùng soft Medieval Software để chia các bài
thường nó báo thiếu file macdll,search trong 4rum có bác post file đấy rồi :D

xfirewallvn

Nhưng với file name có tên là tiếng Hoa hay Hàn thì foobar bó tay khi đó nó sẽ báo là không tìm thấy tập tin !

ủa sao thế nhỉ ? của mình Play bình thường mà >.< có khi nào do windows thiếu font không ? cài bộ font Asian chưa ?

hungamthanh

Mình cóp cái plugin foo_input_monkey.dll về , nhét vào như các bác bảo mà vẫn không đc, các bác xem lại hộ có lỗi gì không. Mình dùng bản foobar 2000 v1.1.9

hugononglam

Well-Known Member

Bác nhớ nhét vào trong thư mục components trong thư mục foobar2000 nhé

Scylla

Bạn vào File -> Preferences, chọn mục Components, nhấn Install rồi tìm đường dẫn đến thư mục Components, chọn components nào bạn muốn cài rồi Apply -> OK. Chương trình yêu cầu khởi động lại là xong!

randychi

Member

Bạn vào File -> Preferences, chọn mục Components, nhấn Install rồi tìm đường dẫn đến thư mục Components, chọn components nào bạn muốn cài rồi Apply -> OK. Chương trình yêu cầu khởi động lại là xong!

mình cũng bị như thế này. làm theo cách bạn hd đã ok.thank

sv_ngheo

Mình cũng làm được rồi, nghe APE rất ok, cám ơn chủ thớt!!!

Bên trên