Cách nào để tiếng loa ra mạnh hơn ?

Em nối bộ loa dàn với PC , sau khi thử lại thì thấy tiếng ra không mạnh như để mặc định nghe nhạc với đầu CD vì nó không đi qua được cái đầu có lỗ cắm karaoke . Có cách nào khắc phục ko các bác ?

Ðề: Cách nào để tiếng loa ra mạnh hơn ?

Bác phải mô tả rỏ hơn về các kết nối mà bộ loa dàn của bác hổ trợ và cách bác đang nối với PC ! Trước mắt mở phần điều khiển sound của PC và chỉnh max các phần playback !

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Bạn xoay nút volume theo chiều kim đồng hồ thử xem

j/k

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

cũng có thể kéo lên trên hay trượt sang phải nếu là dạng bar trên phần mềm

hình như cái thanh "bar trên phần mềm" của tieuthieugia hơi yếu và bị cong sang bên trái nên phải kéo lên trên và dịch sang phải một chút @-)

j/k again, sorry for my last spam

Haizz ! Không nên bóp méo xuyên tạc loì nói của người khác thế chứ các bác. Những gì em trình bầy bên trên thừa sức hiểu được , chỉ là muốn hay không.

truongnhanpn

Em nối bộ loa dàn với PC , sau khi thử lại thì thấy tiếng ra không mạnh như để mặc định nghe nhạc với đầu CD vì nó không đi qua được cái đầu có lỗ cắm karaoke . Có cách nào khắc phục ko các bác ?

Haizz ! Không nên bóp méo xuyên tạc loì nói của người khác thế chứ các bác. Những gì em trình bầy bên trên thừa sức hiểu được , chỉ là muốn hay không.

Tôi đang rất muốn mà vẫn chưa hiểu đây.

P/S: Bác Chip với bác tieuthieugia trước giờ vẫn hay đùa. Chưa chi mà bạn đã khó chịu rồi à?

Đâu khó chịu gì đâu bác , tại c ác bác đùa nên tưởng em khó chịu đó =))

Em ko có kiến thức loa đài nên cắt nghĩa ko chuẩn. Có nghĩa là loa nhà em khi nghe bình thường qua đầu DVD thì nó vẫn được hỗ trợ bởi cái đầu ( ko biết gọi là gì những có lỗ cắm Micro) . Sau khi nối PC với loa thì em thấy tiếng không ra mạnh như bình thường nghe đầu DVD ( Vì lúc này nó ko còn được hỗ trợ bởi cái đầu có lỗ Micro) , tiếng yếu hơn hẳn.

Vậy đó , cũng ko khác gì bên trên là mấy nhưng mong là các bác hiểu

joseph_vn

Member

Bộ loa dàn mà bác nói là bộ nguyên set hay là từng cục bác ráp lại? Nếu bộ set thì sau lưng nó có ngõ line in (dạng bông sen) và phía trước có lỗ cũng line in (dạng jack 3.5 li). Bạn mua dây nối phù hợp là nối vào thôi!

Còn dàn ráp thì cái cục bác nói ngta gọi là cục lọc. Thường trên cục này cũng có ngõ vào! Bạn dòm kỹ lại xem!

Bộ loa dàn mà bác nói là bộ nguyên set hay là từng cục bác ráp lại? Nếu bộ set thì sau lưng nó có ngõ line in (dạng bông sen) và phía trước có lỗ cũng line in (dạng jack 3.5 li). Bạn mua dây nối phù hợp là nối vào thôi!

Còn dàn ráp thì cái cục bác nói ngta gọi là cục lọc. Thường trên cục này cũng có ngõ vào! Bạn dòm kỹ lại xem!

Thanks bác .

tungxieng

bác dùng card rời hay onboand, nếu card on thì âm thanh ko bàng đầu DVD là cái chắc rồi, mua cái card rời về mà đánh

Bên trên