Cách phân biệt các loại dây HDMI

Subasa

Mình định mua dây HDMI. Theo mình biết thì có dây HDMI có loại 1.1, loại 1.2 và loại 1.3. Có bạn nào chỉ dùm mình cách phân biệt 3 lọai này không

havu

Ðề: Cách phân biệt các loại dây HDMI

Mình định mua dây HDMI. Theo mình biết thì có dây HDMI có loại 1.1, loại 1.2 và loại 1.3. Có bạn nào chỉ dùm mình cách phân biệt 3 lọai này không

Bố nào phân biệt được 3 sợi đó mình del hết hd đang có !

Tương tự bố nào nói phân biệt được sợi dây usb 1.0 và 2.0, phân biệt được mình gởi hết hddd cho...tiểuthiếugia

tuancan82

Bố nào phân biệt được 3 sợi đó mình del hết hd đang có !

Tương tự bố nào nói phân biệt được sợi dây usb 1.0 và 2.0, phân biệt được mình gởi hết hddd cho...tiểuthiếugia

chuẩn ko có bổ sung gì thêm:D

IZZ

Active Member

Ơ thế cắm vào máy rồi bật các file HD tương ứng lên xem nó có support không là được chứ nhỉ? Nếu cách này đúng thì em xin mấy phát hdd của bác havu nhá.

dino

Active Member

Ơ thế cắm vào máy rồi bật các file HD tương ứng lên xem nó có support không là được chứ nhỉ? Nếu cách này đúng thì em xin mấy phát hdd của bác havu nhá.
cắm vào máy thì nói gì nữa :D quan trọng là cầm 3 sợi dây ấy chứ :))

Thế ra nếu đi mua dây HDMI thì nhớ vác laptop theo, chọn nơi bán có LCD cho mình thử, hoặc bắt nó giao tận nhà, hỉ????? kể nếu mua đồ bèo hơn 100K mà đòi hỏi kinh thế cũng ác.

Thế Anh

Cái vụ dây HDMI chuẩn gì chuẩn gì là bịm bợm đó bạn

Cái quan trọng về chuẩn của HDMI ko phải là dây, mà là cái cổng trên thiết bị. Cổng trên thiết bị mà HDMI 1.0 thì có cắm dây giời chăng nữa nó cũng chỉ truyền được dữ liệu HDMI 1.0 mà thôi

Còn cái quan trọng về dây ko phải là chuẩn. Mà là chất lượng của dây. Dây được làm từ linh kiện dẫn địên tốt như đồng nguyên chất, dây được bọc chống nhiễu, đầu Jack được thiết kế chính xác tới 0.1 mm. Lại mạ vàng nữa thì quá tuyệt vời rồi.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Dây HDMI tuy là truyền tín hiệu số nhưng vẫn có thể dính nhiễu từ trường, nhiễu xoắn... vì nó dùng tín hiệu điện. Sở dĩ có dây đáp ứng được chuẩn HDMI 1.3x, có dây không, là vì chất lượng bản thân sợi dây đó.

Kiến thức này cũng tương tự như dây mạng (CAT 5, CAT 5e, CAT 6...), tùy loại có thể đáp ứng được mạng Gigabit hay không và với khoảng cách bao nhiêu.

Dây đáp ứng được HDMI 1.3x không có gì ghê gớm lắm, dây của TQ loại tốt tốt một chút là đủ dùng, không nhất thiết phải đầu tư vài chục đến cả trăm usd mới có sợi HDMI 1.3x

Thế Anh

Dây Analog (Lọai Interconnect hoặc dây loa) thì thay dây xịn còn cảm nhận thấy chút khác biệt.
Chứ dây truyền tín hiệu Digital như HDMI, Coaxial, Optical thì mình thấy dây xịn (Nghe ở Hòang Hải) tuyệt chẳng thấy có gì khác với dây TQ vài trăm K cả.
Vậy tại sao vẫn có dây đắt tiền?
Câu trả lời là để cho đồng bộ với hệ thống Hi-End tòan những thiết bị cỡ hơn chục ngàn $ thì các hãng sản xuất dây Audio cũng đưa ra các dây HDMI, Coaxial, Optical với giá cỡ khỏang 500-100$.

TACT

Em xin bổ sung 1 chút là nếu bác mua dây của các hãng nổi tiếng thì thường nó có in trên sợi dây, đối mấy sợi của Hồ Cẩm Đào với kinh nghiệm bản thân thì em mới chỉ thấy duy nhất có 1 loại là đạt chuẩn 1.3, còn ngay cả với mấy sợi dây 1.1,1.2 của các hãng nổi tiếng ( Tara lab, Monster, Buffalo... đồng nghĩa chất lượng đồng tốt) nhưng vẫn không đạt được chuẩn 1.3 như thường ( Cái này em đã bị dính chưởng rồi). Còn cách kiểm tra tốt nhất là cứ cắm vào máy là chắc ăn nhất vì giờ ở đây hàng nhái, hàng dỏm cũng nhiều, mua tốn tiền mà gặp đồ dỏm thì bực lắm ạh.

hunghugo

Member

Cái Nầy Quá Dể Nhận Ra Mà Các Bác Ko Để Ý Đó Chứ

Chỉ Nhìn Sơ Vào Mặt Trước Hộp Đựng Dây HDMI Có Ghi Rõ [ Supports HDMI 1.2 a Hay Support 1.3a ]
Thế Là Biết Chứ Gì Hi Hi Hi Hi

Đùa Tí Các Bác Đừng Giận Khổ Em

Bên trên