Cách sửa audio dts ,ac3 ?

congfade

Well-Known Member
Xin các bác giúp e cách sửa audio như tiêu đề trên với ak!e muốn ghép audio thuyết minh vào file phim khác nhưng nó bị lệch !audio chay trước phim 10s !vậy có phần mềm nao sửa dc không ak?

hiepham

Well-Known Member
Đơn giản nhất bác dùng mkvtoolnix remux lại cái audio đó nhé:

Ở phần tracks, chapter and Tags bác nhấp chuột vào phần audio bác đã add. Sau đó bác nhìn sang phần propertie, kéo xuống dưới phần timecodes and default duration như trong hình. Như cái audio của bác nó nhanh hơn video 10s, bác nhập vào ô Delay 10000 nhé (10000ms=10s), bác chọn Start muxing mux ra sản phẩm mới là xong :)

congfade

Well-Known Member
cảm ơn bác!nhưng e mux vào file iso bằng tsmuxe chứ không phải ghép cứng file mkv bình thường bằng mkvgui !vì em mux phim 3d!cách này có dc không bác?nếu em mux 1 file audio bang mkvgui và set delay thì audio khi đã mux ra có thay đổi không?

congfade

Well-Known Member
Đơn giản nhất bác dùng mkvtoolnix remux lại cái audio đó nhé:
View attachment 224886
Ở phần tracks, chapter and Tags bác nhấp chuột vào phần audio bác đã add. Sau đó bác nhìn sang phần propertie, kéo xuống dưới phần timecodes and default duration như trong hình. Như cái audio của bác nó nhanh hơn video 10s, bác nhập vào ô Delay 10000 nhé (10000ms=10s), bác chọn Start muxing mux ra sản phẩm mới là xong :)
cảm ơn bác!nhưng e mux vào file iso bằng tsmuxe chứ không phải ghép cứng file mkv bình thường bằng mkvgui !vì em mux phim 3d!cách này có dc không bác?nếu em mux 1 file audio bang mkvgui và set delay thì audio khi đã mux ra có thay đổi không?

hbc

Moderator
Nếu audio là AC3 thì dùng thử meGUI xem sao. set delay cho nó sau đó mux vào video

caothudeche

Moderator
Không ổn đâu bạn ạ.
Được, nhưng mà khi đọc ở các thiết bị khác nhau thì có thiết bị nó không đọc được cái lệnh delay này.

Bên trên