Cách tải các game trên play store hỗ trợ tay cầm cho android tv box.

trihuyphusp

Member
Các thiết Android TV Box ngày càng hoàn hơn về cấu hình cũng như chất lượng của sản phẩm. Các dòng sản phẩm mới của Thương hiệu Himedia, Minix hay là Zidoo đều tung ra các sản phẩm trong năm 2016 đều khủng với cấu hình vượt trội hơn rất nhiều so với các dòng thiết bị khác. Đặc biệt là những dòng sản phẩm vượt trội trong năm 2016 như Himedia Q10 Pro, Minix Neo U1 hay là Zidoo X6 Pro đều là những dòng Android Box chơi game tốt nhất hiện nay.

Để nhận biết các Game có hỗ trợ tay cầm trên Play Store thì các bạn chỉ cần Gõ một câu bùa chú như sau nó sẽ hiển thị lên danh sách các game hỗ trợ tay cầm chơi game.

Bước 1: Khởi động và đăng nhập vào Goolge Play ( Hay là Play Store, CH Play,...)

Bước 2: Nhập vào ô tìm kiếm từ khóa : Gamepad compatible games Hoặc Fps games compatible with gamepad

Bước 3: chọn Game tải về và chiến với tay cầm chơi game thôi.

Các bạn chỉ cần lên Play Store và nhập vào đúng từ khóa tìm kiếm sẽ hiển thị các danh mục Game hỗ trợ tay cầm cho Android Box nhé.

Trong Danh sách các ứng dụng này có ứng dụng là thiết bị để giả lập chơi game tay cầm, cũng có ứng dụng là game hỗ trợ tay cầm android trực tiếp kết nối với tay cầm là chơi luôn.

Để sử dụng Các Game điện tử 4 nút thời thơ ấu đĩa vuông, đĩa tròn của NES, SNES thì mời các bạn xem bài hướng dẫn sau: Hướng dẫn chơi game điện tử 4 nút trên Android TV Box.

Để sử dụng các Game cần phải giả lập nút bấm ( Cách này chỉ áp dụng cho các thiết bị Android Box đã được Root) mời các bạn xem bài hướng dẫn sau: Hướng dẫn map phím tay cầm chơi game cho Android TV Box.

Ngoài danh sách các Game trên Play Store hỗ trợ tay cầm thì cách chơi game giả lập trên Android Box là thiên hướng được nhiều người chọn lựa hơn, mời các bạn xem bài viết chi tiết : Hướng dẫn chơi game giả lập trên Android TV Box.

Phú Trần

Bác nào định chơi game dream league soccer thì tải version cũ 2015 thì mới chơi bằng tay cầm được nhé, chứ bản 2016 không chơi được bằng tay cầm, mình test thử rồi :)). Link tải Dream League Soccer 2015 thì các bác tải trên appvn.com nhé. Game đá bóng sau FIFA ra thì tựa game này có độ hòa đẹp và gameplay hay nhất ;)

hiepipod

Member
Bác nào định chơi game dream league soccer thì tải version cũ 2015 thì mới chơi bằng tay cầm được nhé, chứ bản 2016 không chơi được bằng tay cầm, mình test thử rồi :)). Link tải Dream League Soccer 2015 thì các bác tải trên appvn.com nhé. Game đá bóng sau FIFA ra thì tựa game này có độ hòa đẹp và gameplay hay nhất ;)
hèn chi, tks pác chia sẻ. Con kiwibox S3 của mình bộ nhớ hẻo quá không là kéo fifa về chơi cho máu

trihuyphusp

Member
Chơi Real Football 2013 hoặc Game PSP Pes 2013 chiến tốt nhé bác. Cho dù Box 1GB ram vẫn chiến tốt mấy game thuộc thể loại đá banh này.

thanhcdth

Active Member
Game giả lập thôi bác ơi, cài fifa 16 vô thử là biêts ntn liền ah, kể cả chip rk3368 trên zidoo x6 pro cungx không dc

tienlequoc

Well-Known Member
Huyphú dạo này nhiều acc hdvn nhỉ? :D Khuyên các bác đừng nên đi vào vết xe đổ của đơn vị khác nhé. :(

thanhcdth

Active Member
trừ shield ra, trải nghiệm game trên android box chán lắm.
Vâng, nhưng dòng chip s912 thì chơi game ngon rồi anh, do gpu mạnh( còn chip trên q10 pro thì chưa có cơ hội trải nghiệm - do ko có bán) và chủ yếu người chơi game trên tv box đa số là chơi giải trí

Ai chơi chuyên nghiệp là trước sau cũng chuyển qua shield ah(em gặp mấy khách hàng rồi)

Transit266

Active Member
mình chơi asphalt 8 bằng tay cầm khá mượt (tay nazar v48) nhưng không làm cách nào bật nitro được @@. Đang tìm cách cài tincore để map phím nhưng cũng không bật lên được để setup

Bên trên