Cái đầu chuyển optical này các bác có biết ở đâu bán kô ?

justbenice

Moderator
Ðề: Cái đầu chuyển optical này các bác có biết ở đâu bán kô ?

He he muốn đồng bộ thì phải liên tục lên đời:-ss:-ss~X(

Mà con Receiver AVR-2309 có 4 cổng HDMI in + 1 cổng HDMI out sao không nối trực tiếp HTPC - Receiver - LCD xem thế nào.

Nhớ cài ATI HDMI Audio Device vào HTPC :ftp://66.104.77.130/pc/audio/HDMI-R203.exe nếu Con SOUND trên HTPC là của Realtek nhá...

tín hiệu từ HPTC đã là tín hiệu HD 720p hoặc 1080p rồi , mình nối thẳng vào LCD luôn, còn cái đầu HDMI out của receiver đó mình định dùng cho đầu DVD , để denon 2309 nó upscale tín hiệu DVD lên rồi cho ra tivi LCD qua đầu hdmi đó. tín hiệu dvd - > receiver = upscale lên hd -> out HMID rồi cắm vào tivi LCD . Bữa nay đang đi mua dây dẫn để test coi denon 2309 sau khi upscale tín hiệu DVD thường lên HD nó có rõ hơn tí nào hơn so với cắm thằng DVD vào tiviLCD kô nè.

Chỉnh sửa lần cuối:

sieucan

Active Member

:D bro thích lòng vòng thật, 4 in 1 out mà sao vẫn cứ phải đi dây như vậy, tín hiệu vào là HD rồi thì reseiver còn upscale lên làm gì nữa?????????

havu

:D bro thích lòng vòng thật, 4 in 1 out mà sao vẫn cứ phải đi dây như vậy, tín hiệu vào là HD rồi thì reseiver còn upscale lên làm gì nữa?????????

Ý là vâỵ, từ DVD (420p) kết nôí HDMI tơí AVR (HDMI input), AVR [process upscale data 420p từ DVD lên 720p/1080p] sau đó output-HDMI out ra LCD.

Để so sánh cái chức năng upscale built-in cuả AVR như thế nào? có hơn builtin Upscale cuả DVD kg? đó là làm khoa học theo ý câụ justbenice.

justbenice

Moderator

Đã test thành công kết nối DVD vào Receiver rồi cho receiver upscale tín hiệu hình ảnh lên 1080p sau đó out ra LCD bằng đường HDMI của receiver. Kết quả cho 1 hình ảnh khá hơn nối trực tiếp từ DVD -> LCD rất nhiều. Đáng đồng tiền bát gạo với cái receiver 2309 này. hihi.

sieucan

Active Member

Ý là vâỵ, từ DVD (420p) kết nôí HDMI tơí AVR (HDMI input), AVR [process upscale data 420p từ DVD lên 720p/1080p] sau đó output-HDMI out ra LCD.

Để so sánh cái chức năng upscale built-in cuả AVR như thế nào? có hơn builtin Upscale cuả DVD kg? đó là làm khoa học theo ý câụ justbenice.

ý em là đang nói vấn đề này

tín hiệu từ HPTC đã là tín hiệu HD 720p hoặc 1080p rồi , mình nối thẳng vào LCD luôn, còn cái đầu HDMI out của receiver đó mình định dùng cho đầu DVD

justbenice

Moderator

ý em là đang nói vấn đề này

Chắc bác hiểu nhầm , ý mình là đầu HDMI out đó mình kô dùng cho HPTC mà dùng đế xuất tín hiệu upscale của đầu DVD. Nói chung là thành công mỹ mãn bác ạ.

Thế Anh

Lưu ý là tính năng Upscale cũng có trong Card ATI 4870 của bạn nhé Justbenice. Do đó nếu ko dùng đầu DVD. Bạn cũng có thể dùng ATI 4870 Upscale để play đĩa DVD, Upscale nó lên rồi đẩy trực tiếp qua cổng HDMI sang cho TV. Mua ATI 4870 cũng đáng đồng tiền bát gạo đó.

Đa phần anh em ở đây đã chơi tận Full HD rồi thì m-HD cũng chẳng màng, nói gì HD Upscale. Tính năng Upscale chỉ dùng với những phim nào kiếm chưa ra bản Full HD hoặc chưa kiếm được bản HD Ready thôi.

justbenice

Moderator

Lưu ý là tính năng Upscale cũng có trong Card ATI 4870 của bạn nhé Justbenice. Do đó nếu ko dùng đầu DVD. Bạn cũng có thể dùng ATI 4870 Upscale để play đĩa DVD, Upscale nó lên rồi đẩy trực tiếp qua cổng HDMI sang cho TV. Mua ATI 4870 cũng đáng đồng tiền bát gạo đó.

Đa phần anh em ở đây đã chơi tận Full HD rồi thì m-HD cũng chẳng màng, nói gì HD Upscale. Tính năng Upscale chỉ dùng với những phim nào kiếm chưa ra bản Full HD hoặc chưa kiếm được bản HD Ready thôi.

Khổ nỗi đam mê phim ảnh như mình thì khi nó ra DVD bản chính thức là phải xem ngay rồi chứ kô đợi nó ra HD1080 bác ạ. Bời vậy mới cảm thấy thích chức năng upscale tín hiệu này. Nếu xem đĩa DVD mà kô upscale trên màn hình 46 inch trở lên thì nó bể hình ghê lắm.

luciano

Active Member

Để mí bữa em ghé giao lưu với bác Justbenice, em xách theo cái đầu DVD Denon upscalse và 1 cái Pioneer test hen!

Upscale thì có cũng hơn là k có, và lại, hiệu quả nâng lên khá đáng kể khi so với 480p của DVD.

ANh em mà ghiền, k đợi nỗi thì nó cũng là 1 giải pháp k tồi

dunga

Active Member

Chả biết DVD của denon up lên thế nào chứ em mua 2 con Pio DV300 và DV400 thì up hay không up chả khác nhau tí nào cả, mặc dù thằng 400 xuất ra TV bằng HDMI so với thằng 300 chỉ xuất bằng component!

justbenice

Moderator

Để mí bữa em ghé giao lưu với bác Justbenice, em xách theo cái đầu DVD Denon upscalse và 1 cái Pioneer test hen!

Upscale thì có cũng hơn là k có, và lại, hiệu quả nâng lên khá đáng kể khi so với 480p của DVD.

ANh em mà ghiền, k đợi nỗi thì nó cũng là 1 giải pháp k tồi

ok bro. welcome anytime :D

Bên trên