Cài Klite thì bị lỗi khi vào folder chứa file mkv

kid1412

Member
Trước em dùng Klite 3.9.5 thì ok, hôm nay update lên Klite 4.2.5 thì có lỗi như sau: vào folder có chứa file mkv thì nó hiện lỗi Don't send của Windows Explorer, cài lại vẫn vậy, thử với bản 4.1.7 cũng bị, ai biết cách khắc phục giúp em với

nham18

Member
Ðề: Cài Klite thì bị lỗi khi vào folder chứa file mkv

Trước em dùng Klite 3.9.5 thì ok, hôm nay update lên Klite 4.2.5 thì có lỗi như sau: vào folder có chứa file mkv thì nó hiện lỗi Don't send của Windows Explorer, cài lại vẫn vậy, thử với bản 4.1.7 cũng bị, ai biết cách khắc phục giúp em với

Lỗi này mình chưa gặp nhưng sure là do system của bạn bị lỗi, hoặc do 1 phần mềm đã cài từ trước trong máy gây ra. Mình đã cài K-Lite Mega Codec Pack 4.2.5 và test đủ mọi kiểu mà nó "vẫn chạy tốt". Có 1 điều lưu ý là khi bạn install, update và uninstall nhiều lần, nhiều chương trình khác nhau, thì nhiều khi HĐH cũng dễ xảy ra mấy hiện tượng điên điên lắm. Cho nên mình luôn có 1 bản Ghost để đề phòng, bảo đảm 100% với bạn là nếu bạn cài lại WinXP và install K-Lite 4.2.5 thì sẽ ko có lỗi gì xảy ra :)

bro dùng vista phải không, lúc cài Klite bro tắt cái thumbnail của mkv đi là được.

sieucan

Active Member

Vào my computer - tool - Folder option

Thẻ files types tìm MKV ( ấn M tìm cho nhanh ) ấn vào nút delete. chọn yes

chúc thành công, lần sau khi play .mkv win sẽ hỏi chương trình mặc định để chơi .mkv nhớ chọn always use program....

Bên trên