Cắm HDD vào TV Samsung series5 có vấn đề!

abcthoi

Member
Ðề: Cắm HDD vào TV Samsung series5 có vấn đề!

em có mới tậu con 40EX400 và có một con 1,5 T WG mà cắm qua cổng usb không nhận ra nhau bác nào giúp em với

Khả năng cái TV chỉ nhận HDD FAT ko nhận NTSF.

Khốn khổ là FAT32 thì ko copy được file >4G mà film thì toàn lớn hơn 4G, NTSF thì không nhận.

Giải pháp duy nhất chắc chỉ có xem qua DNLA.<:p

bidiec

em đang sài tv samsung series 5 model LA40A550 thì làm sao để xem được phim từ usb. Các bác giúp em với. Thanks các bác trước

win123vn

Active Member

Khả năng cái TV chỉ nhận HDD FAT ko nhận NTSF.

Khốn khổ là FAT32 thì ko copy được file >4G mà film thì toàn lớn hơn 4G, NTSF thì không nhận.

Giải pháp duy nhất chắc chỉ có xem qua DNLA.<:p

Mình dùng samsung LED cũng seri 5, version 2010, chạy ngon mọi định dạng (chưa có cái nào ko chạy dc cả), ổ cứng thì NTSF, sub thì đôi khi phải convert sang dạng 1280 (nhớ ko biết có đúng ko). Nói chung là happy với em này. Đúng là cái mình ngại nhất là cắm ra cắm vào HDD, ko biết có teo ko, nó ko có chế độ remove safe như trong máy tính, tuy nhiên theo hướng dẫn chỉ cần chuyển sang dùng TV là có thể rút nó ra dc rồi\m/

xitinboss

Member

Bạn mình cũng đang dùng con SS LED Seri 5 2010
Hiện tại HD của Samsung chỉ hỗ trợ codec AVC từ [email protected] trở xuống, mấy cái codec [email protected] thì ko xem được nên trường hợp chủ thớt có thể gặp phải là vấn đề này! dùng media info của K-lite xem codec chuẩn là gì nha!
//Samsung hỗ trợ tốt sub *.srt nhưng ko hỗ trợ dạng *.ass

trilk

Em xin phép đào mồ thớt này lên.
Con SS B350 của em đọc HDD nó chỉ hiện đc cái tên và 0K/0K Free. Nhấn vào thì nháy màn hình music, video một phát rồi ra luôn.
CÓ phải do FAT, NTFS gì ko mấy bác?

salenguyenduong

Re: Ðề: Cắm HDD vào TV Samsung series5 có vấn đề!

Em xin phép đào mồ thớt này lên.
Con SS B350 của em đọc HDD nó chỉ hiện đc cái tên và 0K/0K Free. Nhấn vào thì nháy màn hình music, video một phát rồi ra luôn.
CÓ phải do FAT, NTFS gì ko mấy bác?

Mình nghĩ nó ko hỗ trợ đọc được đuôi phim của pác.

Bên trên