Cắm lap kéo 2012 1080p Wiki về, HDD lap tèo luôn!

bl9heart

Ðề: Cắm lap kéo 2012 1080p Wiki về, HDD lap tèo luôn!

CHIA BUỒN VỚI BÁC
MUA Ổ KHÁC ĐỂ DÙNG KO CHO LÀNH BÁC Ạ
LAP MÀ BÁC DOWN 4 NGÀY NÓ TỬ VÌ NẠN CŨNG PHẢI :(

Em dùng HP dv6000, kéo HD cả năm nay mà nó có sao đâu nhỉ?
Về tuổi thọ chắc sẽ giảm nhưng đâu có lăn ra chết chỉ vì 3-4 ngày download liên tục được :)

Nhưng nói chung đã dùng laptop thì phải có cách giải nhiệt hiệu quả các bác nhỉ. VD như em cắm thêm con đế nhôm 2 quạt :D

mad_man

Em dùng HP dv6000, kéo HD cả năm nay mà nó có sao đâu nhỉ?
Về tuổi thọ chắc sẽ giảm nhưng đâu có lăn ra chết chỉ vì 3-4 ngày download liên tục được :)

Nhưng nói chung đã dùng laptop thì phải có cách giải nhiệt hiệu quả các bác nhỉ. VD như em cắm thêm con đế nhôm 2 quạt :D

He he! Bác chơi ăn gian (mod quạt rồi!) Nói chung là vấn đề này là hên xui thoai!

binhpt89

Các bác chơi sang quá, laptop mà cắm mấy ngày liên tục luôn
Em cắm máy bàn mà ngày vẫn cho nó nghỉ 4-5 tiếng,

em lau lau củng cắm vài tuần nè có sao đâu kéo bằng desktop vừa ồn vừa wifi lại kém hơn con lap, vừa tốn điện nửa chứ. cái lap vừa rôi cắm mà ngu ko, gỡ pin ra giờ toy luôn, kô charge nửa uh sẳn hỏi cái laptop của e bi ko charge pin, mua cục khác về sài được 1 tháng lại kô charge nửa vậy em no bị pin hay la bi cái mainbord vậy.

muitendenvn

LeechPro

Em xài ổ lap 7200rpm nóng phỏng tay từ hồi lên 4rum mình chơi đã bao giờ tắt đâu, cùng lắm là restart để lấy lại ram. Chia buồn với bác chủ thread. Em có topic nỳ gọi là an ủi bác nà
Mã:
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=45831

mad_man

em lau lau củng cắm vài tuần nè có sao đâu kéo bằng desktop vừa ồn vừa wifi lại kém hơn con lap, vừa tốn điện nửa chứ. cái lap vừa rôi cắm mà ngu ko, gỡ pin ra giờ toy luôn, kô charge nửa uh sẳn hỏi cái laptop của e bi ko charge pin, mua cục khác về sài được 1 tháng lại kô charge nửa vậy em no bị pin hay la bi cái mainbord vậy.

cái này thì em đoán là do main (IC nguồn hay board nguồn gì đó)! Bác đem lên Không Gian xem thử thế nao!!!!!

MrMilan

Banned

tại số bác đen, chứ em xài lap kéo torrent mấy ngày liền chả bị sao cả.

homepage

Member

k biết các bác dùng máy gì, e thì dùng con vaio, thi thoảng để 2, 3 ngày, máy vẫn mát rượi, thi thoảng thôi, cắm nhiều xót lắm.

hàng mua bên nhật, nhỡ....... thì khổ lắm :(

autolover

Member

Seagate là số 1. Mình dùng ASUS K40IN kéo hơn 1000G rồi mà chẳng sao hết.

doodoofan

Member

Nghe bác nói mà em sợ quá, từ trước đến nay em vẫn cắm máy down suốt ngày thỉnh thoảng mới cho nghỉ mà chưa thấy bị gì. Em cứ tưởng ổ cứng ngoài mới dễ hỏng thôi ai dè ổ cứng trong được bảo quản dưới mấy lớp áo giáp thế mà cũng dễ tèo sao? Thằng em họ em dùng desktop cắm máy 24/24 chơi game ầm ầm mà có làm sao đâu.

Lưu Linh

Em dùng con này gắn ổ cứng 2.5" vào kéo torrent cả năm rồi chẳng sợ ảnh hưởng gì đến cái lap, lâu lâu mang vào công ty kéo trộm torrent chẳng ai biết he he !

MrBo682

Well-Known Member

Em dùng con này gắn ổ cứng 2.5" vào kéo torrent cả năm rồi chẳng sợ ảnh hưởng gì đến cái lap, lâu lâu mang vào công ty kéo trộm torrent chẳng ai biết he he !

Hơi bị sung sướng:D,nhỏ bằng caí bàn tay. Cho vừa vào túi quần chứ hả bác ?
Mấy cái quan tâm thắc mắc bác giải đáp hộ:
1/HDD dùng loại nào ? > 2.5inch Sata,Ata... ?...
2/Loại này dùng 2 HDD ,mình cắm 1 HDD nó chạy không ?
3/Bên bác có cài torrent cho con này luôn không ?
4/Bác cung cấp HDD luôn ?Các HDD này được bảo hành theo qui định nhà phân phối không bác ??
Vậy thì mang vào cơ quan cho kéo torrent hơi bị ngon hehehehe,,,

Lưu Linh

Hơi bị sung sướng:D,nhỏ bằng caí bàn tay. Cho vừa vào túi quần chứ hả bác ?
Mấy cái quan tâm thắc mắc bác giải đáp hộ:
1/HDD dùng loại nào ? > 2.5inch Sata,Ata... ?...
2/Loại này dùng 2 HDD ,mình cắm 1 HDD nó chạy không ?
3/Bên bác có cài torrent cho con này luôn không ?
4/Bác cung cấp HDD luôn ?Các HDD này được bảo hành theo qui định nhà phân phối không bác ??
Vậy thì mang vào cơ quan cho kéo torrent hơi bị ngon hehehehe,,,

Loại này chỉ bỏ được vào túi quần tây thôi chứ quần Jean thì bó tay. Dĩ nhiên là có torrent riêng cho em nó và em nó dùng HDD 2.5" SATA, nếu bác có HDD 2.5" SSD bỏ vào nó cũng chơi luôn (mà em nghe đồn bác có đến cả chục cái SDD HDD 2.5" thì phải :-j) bảo hành kiểu nào là do bác quyết định thôi ạ, xách tay hay phân phối chính hãng em nó không có quyền chọn đâu :-? bác mua thích loại nào em ráp loại đó cho bác.

Thanks bác đã quan tâm

Bên trên