Cần anh em cho lời khuyên gấp, 4triệu mua dàn loa nào để nghe nhạc và hát karaoke? pls

thangbkpro

Cần anh em cho lời khuyên gấp, 8-10 triệu mua dàn loa nào để nghe nhạc và hát karaoke? pls

Tình hình là ông già vợ em nhờ mua dùm ổng 1 bộ loa để nghe nhạc và hát karaoke.
Em chẳng biết ổng xài âm ly nào chỉ nghe ổng nói là 12 sò gì gì đó.
Em muốn mua tặng ổng mà tài chính chỉ có 4triệu.
Anh em cả nhà giúp em xem nên chọn dàn nào là ok nhất trong tầm tiền nhé.
Ổng nghe ai đồn loa BEO BEO j đó ngon, ổng kêu em mua, em có biết Beo là loa j đâu. Nghe ổng đọc tiếng việt là Beo còn tiếng anh là chữ j em cũng ko biết.
Cảm ơn cả nhà nhiều.

Tình hình là em đã biết con Beo beo đó có thể là JBL hoặc Beovox.
Tuy nhiên qua hướng dẫn của anh em cả nhà thì 4tr thì chẳng mần ăn j đc. Thôi thì mua luôn cho nó đáng đồng quà tấm bánh, tăng lên cho cụ 8-10tr vậy.

Theo anh em cả nhà em nên lựa Bose, JBL hay Beovox?
Và chọn model nào là ok nhất ạ? tầm tiền khoảng 8 đến 10 triệu.

Ampilier cụ đang xài là amli lắp ráp tại việt nam : OMATON PA8000 PLUS công suất 750W, hình như là amly hát KOK thì phải, em cũng ko rành mấy dụ này luôn :(
Nhưng em thấy cụ thích hát karaoke lại ghiền nghe nhạc mạnh, nhạc DJ, nhạc giựt gân mới kinh các bác ạ.
Ở TPhcm em chẳng biết chỗ nào bán cả, các bác giúp em nhé.
Các bác tư vấn chi tiết dùm em cái, cũng gấp lắm rồi.

Đa tạ cả nhà, chúc cả nhà năm mới an khang phát tài.
Tình hình là em đã múc em JBL RM10 II bên Phúc Giang rồi.
Đa tạ cả nhà đã nhiệt tình giúp em. Nhạc phụ nhận được loa, mua liền mấy đĩa có mấy em hót gơ mặc bi ki ni đánh DJ nhảy tung tăng về mở ầm cả làng hehe, và thế là cụ đã yên lòng và nhắm mắt làm ngơ cho con gái cụ ra đi hehe

Chỉnh sửa lần cuối:

baodom

Active Member
Ðề: Cần anh em cho lời khuyên gấp, 4triệu mua dàn loa nào để nghe nhạc và hát karaoke? pls

Nếu e đoán không lầm loa beo là la Jbl, với ngân sách 4tr ca này cực khó

taitrau2012

Chết bác chủ thớt rồi, có ông già vợ cũng thuộc diện chịu chơi .vụ loa Beo Beo gì đó hay phiên dịch ra tiếng Tây kể ra cũng khoai. Chạ biết loại loa ông cụ nói tới có phải Beovox S45 | BeoPhile.com hay không? Nếu đúng loại này thì hok Karaoke được rồi. Mà cái amply cụ có có phải dành Kara ko đã chứ, Bác chỉ nêu Sò 1 đĩa thế kia thì khó đỡ lắm. Ngân khố 4 củ để mua loa Kara hát ra tiếng chẳng phải là khó, Nếu bác ở Hà nội, vào siêu thị HC Phỏng Gia.. ấy, có mấy chú to vật ( Ta, Tàu đủ cả) hoặc ra chợ giời, hàng Khựa đầy, giá còn thấp hơn ấy chứ

cadic1008

Member
Ðề: Cần anh em cho lời khuyên gấp, 4triệu mua dàn loa nào để nghe nhạc và hát karaoke? pls

Làm cặp Bose 301III, IV; AVS hay BMB tàu khựa là đáp ứng được, tiền thừa mua cặp mic Shupu hoặc Sonic (tàu luôn). Nhờ người biết chọn cho hàng loại 1. Vấn đề còn lại hát hay hay dở phụ thuộc vào ông amply nhiều sò kia và ca sĩ nữa thôi ạ.

thangbkpro

Re: Ðề: Cần anh em cho lời khuyên gấp, 4triệu mua dàn loa nào để nghe nhạc và hát karaoke? pls

Nếu e đoán không lầm loa beo là la Jbl, với ngân sách 4tr ca này cực khó
Em cũng nghĩ như bác đó. Mà tầm 4 tr ko biết có múc đc em JBL nào ko bác nhỉ? Mà loa JBL có ngon hơn bose ko bác?
Chết bác chủ thớt rồi, có ông già vợ cũng thuộc diện chịu chơi .vụ loa Beo Beo gì đó hay phiên dịch ra tiếng Tây kể ra cũng khoai. Chạ biết loại loa ông cụ nói tới có phải Beovox S45 | BeoPhile.com hay không? Nếu đúng loại này thì hok Karaoke được rồi. Mà cái amply cụ có có phải dành Kara ko đã chứ, Bác chỉ nêu Sò 1 đĩa thế kia thì khó đỡ lắm. Ngân khố 4 củ để mua loa Kara hát ra tiếng chẳng phải là khó, Nếu bác ở Hà nội, vào siêu thị HC Phỏng Gia.. ấy, có mấy chú to vật ( Ta, Tàu đủ cả) hoặc ra chợ giời, hàng Khựa đầy, giá còn thấp hơn ấy chứ
Nếu mà đúng như bác nói thì chết em thật rồi, em ở SG bác ạ

Làm cặp Bose 301III, IV; AVS hay BMB tàu khựa là đáp ứng được, tiền thừa mua cặp mic Shupu hoặc Sonic (tàu luôn). Nhờ người biết chọn cho hàng loại 1. Vấn đề còn lại hát hay hay dở phụ thuộc vào ông amply nhiều sò kia và ca sĩ nữa thôi ạ.
Bose 301III, IV là của khựa hả bác?
Em ghét khựa lắm bác ạ...

thangba81

Well-Known Member

Vợ bác lấy chưa. Đây mà là ông già vợ tương lại thì bác tiêu rồi. ông mà luận chất âm bộ 4 tr này để chấm điểm thì....

tuanrambo9999

Well-Known Member

JBL RM II ( 7t5 ) mà tài chính của bác , chỉ có 4t , hơi bị khó xử ?

baodom

Active Member

Với tài chính 4tr bác khó lòng mua đc cặp jbl chính hãng, còn không phải mua hàng nhái thôi

thangbkpro

Re: Ðề: Cần anh em cho lời khuyên gấp, 4triệu mua dàn loa nào để nghe nhạc và hát karaoke? pls

Vợ bác lấy chưa. Đây mà là ông già vợ tương lại thì bác tiêu rồi. ông mà luận chất âm bộ 4 tr này để chấm điểm thì....
Sao bác đoán như thánh vậy? Đúng là ông già vợ tương lai. Hix
JBL RM II ( 7t5 ) mà tài chính của bác , chỉ có 4t , hơi bị khó xử ?
JBL đánh ngon không bác? nó là hàng Mỹ hay hàng tàu vậy bác? nếu hàng ngon em cắn răng mua chứ sao bi giờ. :D
Với tài chính 4tr bác khó lòng mua đc cặp jbl chính hãng, còn không phải mua hàng nhái thôi
Nếu ổng thích JBL thì cũng phải mua chứ làm sao được, chứ mua hàng tàu cả em và ổng đều ko mê.
Ổng nghe ông bạn ổng nói mua ỏ Điện Biên Phủ có 3,5 triệu à. Em chẳng biết mô tê nên hỏi cả nhà cho chắc, chứ đã mang tiếng biếu ba vợ mà lại biếu hàng nhái thì có mà chít, ổng cấm luôn thì em có mà ở giá các bác ạ :D

Bác chỉ có mua hàng Việt Nam hoặc hàng Tầu, chứ hàng thịn của nó thì 4tr của bác chưa được 1 cái loa :D, coi như số bác đen, cuối năm còn gặp hạn :D

hataigiang

Active Member

Ôi, bạn việc gì tự làm khó mình thế!Bạn hỏi người bạn của ông ấy mua ở đâu thì ra đó mà mua! vì ông ấy thích một đôi như của bạn ông ấy thì dù tàu hay mỹ ông ấy đều vừa lòng thôi!

audio&video

Active Member

theo em trong tầm tiền này chơi GUINESS bác ah

taitrau2012

Ôi, bạn việc gì tự làm khó mình thế!Bạn hỏi người bạn của ông ấy mua ở đâu thì ra đó mà mua! vì ông ấy thích một đôi như của bạn ông ấy thì dù tàu hay mỹ ông ấy đều vừa lòng thôi!

Bác này nói rất chuẩn, Bác chủ Zia quê, nói Nhạc phụ dụ luôn ông bạn láng ziềng có cái Beo Beo đó dẫn ra mua cho oách, về các cụ cùng nổ với nhau, chớ không mất công loa tôi hay loa ông dở thì bác cũng mất công mà trình bày... Xong việc làm chầu nhậu rửa loa luôn

xuansan83

Active Member

bác chủ xác định xem amply của ổng là j đã rùi hãy mua loa !

Chỉnh sửa lần cuối:

thangbkpro

Bác chỉ có mua hàng Việt Nam hoặc hàng Tầu, chứ hàng thịn của nó thì 4tr của bác chưa được 1 cái loa :D, coi như số bác đen, cuối năm còn gặp hạn :D
thanks bác, đúng là quá đen. Nhưng ổng còn đen hơn em vì em sắp hốt con gái ổng về nhà em roài hehe..
Bác này nói rất chuẩn, Bác chủ Zia quê, nói Nhạc phụ dụ luôn ông bạn láng ziềng có cái Beo Beo đó dẫn ra mua cho oách, về các cụ cùng nổ với nhau, chớ không mất công loa tôi hay loa ông dở thì bác cũng mất công mà trình bày... Xong việc làm chầu nhậu rửa loa luôn
Được thế thì nói làm gì bác, em thì ở TPHCM, ổng thì ở Nha Trang, mà ông bạn ổng lại bảo là mua ở Điện Biên Phủ 3,5 triệu thế mới đau răng chứ.
Với lại cũng sắp hốt con gái cụ rồi, nên cũng muốn trả lễ cụ đã sinh ra con gái cho em hốt đấy chứ. Nhỡ may mua đồ tàu về nghe ko phê, cụ ông lại nổi đóa ko gả nữa thì chết em hêhhe
Đằng nào cũng phải mua, thôi thì mua đồ tốt cho rồi, các bác tư vấn dùm em nên chọn Bose hay là JBL? mà nên chọn model nào?
Giá thì tầm dưới 10tr cũng được ạ. Em đành ăn mì gói nhường các cụ vậy.
theo em trong tầm tiền này chơi GUINESS bác ah
Em ko rành lắm thế mới phải nhờ anh em nhà ta đấy chứ.
Anh em nhà ta ai cao thủ tư vấn kỹ dùm em cái, để em biết mà còn nổ với các cụ

bác chủ xác định xem amply của ổng là j đã rùi hãy mua loa !
Để em hỏi ổng xem, rồi em post lên nhờ anh em phang hộ ạ.
câu hỏi đặt ra khó giải quyết quá nhỉ
Khó lắm bác à. keke

thangbkpro

giúp em với cả nhà ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

hataigiang

Active Member

Bạn hỏi ông già nhà bạn cái amply đó là amply KOK hay nghe nhạc chưa? vì amply KOK thì sẽ tư vấn loa KOK, amply nghe nhạc sẽ tư vấn loa nghe nhạc! bạn tăng kinh phí lên 10 củ thì sẽ nhiều lựa chọn hơn rồi!

truclinhnd

Ðề: Re: Ðề: Cần anh em cho lời khuyên gấp, 4triệu mua dàn loa nào để nghe nhạc và hát karaoke? pls

giúp em với cả nhà ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Bác khiêng em JBL RM10II của bác Tuấn Anh trên diễn đàn mình nè. Hàng chất, giá mềm. Em cũng vừa mới lấy 1 cặp để ghép với cặp Bose 301 ở nhà. Nick của bác ấy là chobobo bác nhé. Thân.

Bên trên