Cần các cao nhân tư vấn về DAC cho Laptop nối với đầu ra là dàn loa

Ichino93

Member
Chào các anh/chị/em.

Nay em mới tập tành set-up dàn loa nghe nhạc (dàn âm thanh có Ampli, loa đứng gia đình), dự kiến là dùng laptop làm đầu phát nhưng chất lượng ẹ quá (nguồn là nhạc lossless). Em muốn cải thiện thêm chút chất lượng nên dự dịnh đàu tư DAC/Sound Card rời cho em nó. Kinh phí tầm 5tr đổ lại.
Hiện em đang phân vân Sound Card rời của Creative và DAC của NuForce,
Các cao nhân góp ý giúp em:
1/ Nên dùng DAC hay Sound Card USB sẽ tốt hơn
2/ DAC/Sound card của hãng nào thì chất lượng. Nếu dưới 5tr các bác có thể đề xuất cho em 1 model không ạ.

Em thì đang me em Nuforce uDac3 (~3Tr), nhưng nghe bảo uDac5 (~5tr) tốt hơn rất nhiều.

Mong được tham khảo ý kiến của các bác.

Em xin cảm ơn

pbn9407

ráng thêm chút làm cái Schiit Modi Multibit chất như nước cất nhé bác

bwhd

Well-Known Member
Bác có thể thử USB DAC Audioquest DragonFly nhá bác, hơi mắc nhưng vừa cái bụng bác ạ
em cũng đang dùng con USB này, đúng như bác Audiohanoi08 cho nhận xét chất âm cho ra rất hài lòng, nếu bác chủ có source lossless thực sự chất âm em nó cho ra đi qua DAC rời tầm khá là 9/10 so với CD gốc:).

dongdateh

Active Member
Không biết bác chủ đã quyết định được em nào chưa, các DAC mà các bác trên tư vấn đều rất ngon đấy ạ. Theo sự hiểu biết nông cạn của em, nếu chưa quyết định thì bác nên chọn DAC có đa dạng cổng kết nối, sau này bác có thay đổi nguồn phát hay hướng chơi thì cũng dễ tùy biến.

Bên trên