Cần các pro tư vấn về máy chiếu, loa các thiết bị để mở cafe Phim HD tự chọn

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Cần các pro tư vấn về máy chiếu, loa các thiết bị để mở cafe Phim HD tự chọn

kg gấp đôi đâu bác ạ. bác có thể xem mấy bác ở sài gòn bán mấy bộ đó tầm 8-9t thôi. mà con denon dùng 1 receiver nên âm thanh nó khác. còn bộ Logitech lại dùng sup chính để chuyển đổi âm thanh. ngay vấn đề này đã có thể nói âm thanh ra thế nào rồi mà bác.
:)) cái giá 11t các bác đang bán toàn là giá... thôi ạ

bác có giá hàng mới 9 triệu lấy dùm em 1 chục bộ đi :-O,chổ nào bán 8 9 triệu thì chĩ ra dùm mình cái nhé:))

Ðề: Cần các pro tư vấn về máy chiếu, loa các thiết bị để mở cafe Phim HD tự chọn

mình nghỉ bạn đã xác định mở quán cafe về HD thì đầu tư phần kĩ thuật tốt 1 ti'
bạn nên mở quán cafe kết hợp với phòng chiếu - ví dụ tầng 1 là cafe hd - tầng 2 là phòng chiếu - tùy vào diện tích - nếu được thì 1 phòng nhỏ và 1 phòng lớn
bạn mở phòng chiếu không thì nhanh chết lắm vì người tò mò vào xem 1 2 lần rồi xong ak - mình nghĩ bạn ở tỉnh ko phải ở sg hn?
máy chiếu thì mình thấy con optoma hd 25 mới ra đó - giá trong khoảng 22 - 25 triệu tặng kèm kính 3D - có bạn bè người thân bên us thì đặt amazon tầm 850 - 950 us xách về ^^
nếu phòng chiếu thì nên dùng dàn 5.1 tốt tí - sau này có bán lại cũng được giá or nâng cấp dễ or kinh doanh ko tốt vẫn có dàn tốt sau này mà nghe - bạn tham khảo denon và onkyo ở các trang web báo giá trên hdvietnam này. tầm tiền thì denon 1312xp onkyo s4505
nếu loa để nghe nhạc thì dùng loa theo tư vấn của các bạn trên diễn đàn có jbl control x1 .... bạn google để tim hiểu thêm nhiều tư vấn khác .
hdplayer thì bạn có thể tìm hiểu - từ rẻ đến đắt đều có
dây HDMI - dây loa - ổ cứng chứa phim - màn chiếu - giá treo ... bạn cứ từ từ mà xem xét
Mình ở tỉnh và mình cũng định mở quán - mịnh biết được gì mình đã tư vấn cho bạn thế . Mình nghĩ bạn cần có time và thêm chút tiền bạc
Time là vì mình nghĩ bạn chỉ trong giai đoạn ấp ủ ý tưởng kd - bạn cần tìm hiểu thêm - Time là vì hiện tại ngay cả chính bản thân mình cũng hạn chế uống cafe vì những khó khăn riêng thì sao mình dám mở quán - Time để kiếm thêm tiền - làm nhà tốn 2 - làm quán tốn 3 ....
Nói chung mở quán cafe HD tốn kém . Về phần thiết bị , mình cũng khá đầy đủ , mặt bằng thì có sẵn ... vậy mà cũng chưa open ... chắc 1 2 năm nữa cho ổn định ... chúc bạn debut quán sớm . cho mình ly cafe tâm huyết ^^

samuraix

Ðề: Cần các pro tư vấn về máy chiếu, loa các thiết bị để mở cafe Phim HD tự chọn

bác ở HN hay SG mới được chứ ạ. nếu ở HN em giúp đc ngay. còn ở SG hơi vất ạ.
mà ở SG hoặc HN thì em nói thật -> bác bỏ luôn ý tưởng xem phim HD dùng mấy con tầm dưới 20t đi -> bỏ luôn đi cho đỡ tốn tiền, phí công sức.
hehehe bác mà dùng tiền mua mấy con xem cái kiểu nửa nạc nửa mỡ, thì coi như bác mất tiền học 1 bài học.
còn ở ngoại tỉnh. thì em nghĩ bác nên đầu tư thêm làm con 3D. cái đó làm kiếm tiền hoàn vốn nhanh lắm.

bác nên xem tiếp đi ạ, vẫn phải đi xem cho ổn...

Nói thật đọc các comment của bác này rất không ổn.

tùy mỗi phương án kinh doanh ah bác , em mới bán cho bác kia 9 bộ loa logitech z906 (hôm qua mới đặt 11 con nữa mà em hết hàng) ,bác ấy kinh doanh phòng chiếu phim mini tự chọn ,dùng máy chiếu Optoma 3dw1 + loa logitech z906 + đầu Hd 910B ,hiện tại bác ấy có trên 30 phòng chiếu như vậy ở Tp HCM ,ở 3 địa điểm khác nhau nếu ko kinh doanh được em nghỉ bác ấy ko mở nhiều như vậy đâu,đây mời mấy bác tham khảo trang web của bác ấy tại đây

http://www.cafecinema.vn/

Bác thấy có ổn không vậy hả bác blackseal,riêng bỏ qua phần loa mềnh không tính còn máy chiếu và đầu phát đã khá OK rồi,rất hay ho.

Bên trên