Cần chọn Laptop phục vụ nhu cầu PTS ?

doremon111

Mình hay có nhu cầu chỉnh sửa ảnh nên yêu cầu tìm mua một laptop có màn hình đẹp một tí, hiện ngân sách mình đang có khoảng dưới 12tr, mình đã lựa chọn và phân vân giữa Lenovo Z4070 & ASUS TP550LD (CJ083H). 2 laptop trên đều khá đồng đều về cấu hình nhưng có vẻ Lenovo nhỉnh hơn về màn hình với độ phân giải Full HD, trên thị trường chắc không có chiếc laptop nào trong tầm giá có màn hình độ phân giải cao như vậy.
Mong các bác cho mình lời khuyên xem nên chiến em nào thì hợp lý, nhìn cái Full HD cũng ham quá.

Vuong_Van

Ðề: Cần chọn Laptop phục vụ nhu cầu PTS ?

Màn Full HD ai mà hông ham bác ..... Nhưng mà trước h giá chát quá bây có E Lenovo Z40 Full HD mà giá tốt phết. Nhu cầu chỉnh sửa ảnh cũng cần màn lắm nhưng mà xem xét kĩ rồi hả chọn máy. Mình thì không thích Asus ở tản nhiệt.

Long_Luxury

Asus cấu hình cũng không dở đâu nhưng sử dụng lâu dài thì không bằng Lenovo. Lenovo không vượt trội nhiều mặt nhưng có tính ổn định cao.

ruarucon

Member

Chưa dùng Lenovo nhưng mua con Asus dc 3 tháng thì đi bh 2 lần, nản v~ chưởng :(

martador

Lenovo trâu bò :) nhưng hãng TQ nên ko ưng lắm
Asus có vẻ hơi mong manh

Nói chung cảm nhận thích con nào thì nhích thôi , chứ 2 cái này trong tầm giá là tốt rồi . Khác biệt giữa 2 cái cũng ko có gì rõ ràng để lăn tăn .

ironman38

Member

Dưới 12tr mà mua dòng laptop sử dụng pts thì hơi khó. Vì cấu hình mình sợ ko đủ điều kiện.

pts e thấy chỉ có mac là màu sắc chuẩn nhất. Còn những màn khác khi in ảnh ra nó ko được thật màu.

Bên trên