Cần có biện pháp xử lý một thành viên giả mạo

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

phuong

Member
Ðề: Cần có biện pháp xử lý một thành viên giả mạo

Cám ơn cậu đã có lời, chuyện ngoài đời của tôi thì cậu để ý làm gì, cậu lo cho em sắp lấy cậu làm chồng đó

- nếu như bác nói không cần để ý đến bác thì bác cũng đừng để ý đến chuyện của tôi làm gì:p
- nếu như hình avatar đó nếu đúng là của bác làm và người mạo danh lấy sử dụng thì tôi xin lỗi bác..........tôi không biết gì về cách làm của bác cả
- về việc dùng nick giống nhau thì bác không thể nào cấm người ta được, cái nào người ta thích thì người ta dùng có gì đâu???
vài lời cùng bác

STOP HERE

Câu chuyện dần trở nên phức tạp quá nhỉ :D ?

FreshWind

Member

Em nghĩ mọi người nên "dĩ hòa vi quý" thì hơn!

"Nếu như" sự trùng hợp này là ngẫu nhiên thì mong bác 1080p bỏ qua (thực ra trong trường hợp này em không nghĩ có sự ngẫu nhiên nào ở đây cả, nhưng cứ phải viết ra thế cho nó khách quan), còn nếu như việc này là có chủ đích thì người clone nick nên xem lại mình, làm thế chẳng hay ho gì cả mà lại trẻ con quá!

BQT nên kiểm tra lại (bằng cách check IP thành viên) xem có đúng là clone nick hay không, nếu đúng thì phải xử phạt bằng cách ban nick clone và kỉ luật nick chính hợp lý, còn nếu không phát hiện ra clone thì mọi chuyện nên dừng lại ở đây, cũng không nên ban nick HD_1080p vì không đủ bằng chứng clone!

Em nghĩ cùng là người một nhà, chung một đam mê, sự việc lại không có gì nghiêm trọng cả, mọi người nên bỏ qua cho nhau đi thì hơn!

Vài lời!

nham18

Member

Ha ha hôm qua tới giờ chưa vô thớt này mà coi bộ không khí có vẻ vui nhỉ, ko ngờ box Góp ý mà cũng náo nhiệt đáo để ;)) Nói chung vụ này mình cũng chả thích nói nhiều vì anh em đã nói dùm cả rồi. Vấn đề là tại cái đoạn này mà ra phải ko:
Tuy chúng tôi còn nhiều thiếu sót nhưng chúng tôi sẽ cố gắng thêm nữa trong việc viết bài hướng dẫn hoặc sưu tầm các kiến thức trên mạng để chia sẻ với anh em HDVN, chứ tuyệt đối ko lấy bài viết công phu của người khác post lên rồi làm ra vẻ như tác giả chính là mình để nhận những lời cảm ơn, khen tặng...
Lý do là mình đọc được cái post này (lúc đầu còn tưởng là bác HD 1080p ấy chứ ;)) )
http://hdvietnam.com/diendan/showpost.php?p=17579&postcount=11
Nên search thử bài viết của bạn HD_HN trên Gú gồ thì ra cái này:
http://thuongshoo.blogspot.com/2007/07/bi-8-analog-v-digital.html
Sau khi compare thử thì mình thấy có khá nhiều chỗ giống nhưng cũng có 1 số chỗ khác. Nên mình mới in đậm 1 câu ko phải với mục đích khẳng định gì cả mà chỉ muốn cofirm với anh em Hội HDVN có đóng góp san sẻ kiến thức gì cũng tuyệt đối là thành quả của chính mình chứ ko phải là sản phẩm của ai khác. Thế mà bác 1080 làm 1 quả kinh thiên động địa giống như trời sập tới nơi ấy chứ :))
@Mà mình thấy cái bác HD_1080p kia đâu có nói cái gì gọi là ý đổ đen tối hay bôi nhọ thanh danh của bác HD 1080p đâu nhỉ b-(. Bản thân mình thì có cảm tình với cái bác 1080p "phẩy" này vì nhiều khi có bác này mà bác 1080p "chính hiệu con nai vàng" phải e dè 1 chút trước khi pháo kích forum nhỉ :cool:

nham18

Member

Tớ rất khoái phim sex, muốn làm quen với bạn HD_1080p để trao đổi, học hỏi kinh nghiệm

5ti

Uploader

biện pháp xử lý: ban nick HD_1080p này vì lý do dùng nick nhái theo thành viên hiện có.

BQT nên bổ xung vào nôi qui diễn đàn :

Không chấp nhận các nick có hình thức nhái theo các nick hiện hành trên diễn đàn với bất cứ lý do gì.

Nhiều diễn đàn khác cũng có qui định này

Ku_Sứt

Diễn đàn chưa có nội quy các bác ạ, do vậy theo em các bác "Lãnh đạo" nên làm một mục về nội quy của diễn đàn rồi trương cầu dân ý các thành viên để có được bản nội quy hoàn chỉnh, rồi cứ theo thế mà làm. Như vậy mọi việc dễ xử lý hơn, chứ bây giờ, việc điều chỉnh bài viết, hành vi của các thành viên là theo ý chủ quan của các bác leader thôi chứ chưa thấy quy tắc cụ tỷ nào cả ?

cái nick bác này cũng giống mình nhỉ, chỉ có điều bác thêm chữ ngựa vô thôi. Đây là bài post đầu tiên của bác=))=))=))=))=))

Hỏi thật bro phuong, bro cười bò lăn ra như vậy là thật hay chỉ là cười bên ngoài, còn bên trong có tức tím ruột ko ?:D

phuong

Member

Hỏi thật bro phuong, bro cười bò lăn ra như vậy là thật hay chỉ là cười bên ngoài, còn bên trong có tức tím ruột ko ?:D

:)):)):)) tức làm gì hả bác, sở thích mọi ngưòi mà, nếu bác tên Phương mà bác thích ngựa thì bác đặt là Phương_ngựa, nếu bác thích heo thì đặt là Phương_heo..........tên thì trên đời này trùng nhau nhiều lắm mà bác>:D<

kosovo

Lâu lâu lại có 1 bài khá hay. Bác HD_1080p nên bình tĩnh, là người lớn thì ko nên chấp nhất trẻ con, mặc dù nếu vào trường hợp em em cũng nóng mặt lắm đấy, ai làm như vậy thì nên xem lại mình thôi. 4rum thôi, thích thì ở, ko thích thì đi bác ah. (em nói vậy lại đụng chạm vài người đấy bác ah ;;)

Bác còn dám trách mod, em thì ... em chả, kinh lắm, em bị đập 1 trận rồi %-(

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

đã ban nick HD_1080pede vì lý do nhái nick.

Hầu hết các thành viên đều phản đối nhái nick nên từ giờ sẽ ban hành luật thế này:
- các bạn cứ tự do reg nick nhái nếu thích
- các bạn cứ tự do post bài bằng nick nhái nếu thích
- nếu chủ sở hữu nick gốc (là nạn nhân của nick nhái) không thích bài post của bạn và báo đến mod, nick nhái của bạn sẽ bị ban.

Xin hãy cư xử hòa đồng và có văn hóa, cuộc sống đã quá phức tạp, xin đừng làm chỗ vui chơi relax của anh em trở thành 1 nơi phức tạp.

Đề tài được khóa tại đây. Các bạn có thể báo trực tiếp những bài post dùng nick nhái mà bạn không thích kể từ giờ trở đi.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên