[Cần giúp đỡ] Bị giật khi xem phim qua USB trên Samsung UA39EH5003!!!

nosfertu

Em mới tậu em này vì giá cả cũng vừa phải và phù hợp với gia đình. Thấy có cổng usb, nghĩ không phải lỉnh kỉnh cắm HDMI, em hí hửng down bao nhiêu film 720p có, 1080p,i cũng có nhưng xem toàn bị giật. Các bác ai có kinh nghiệm sử dụng qua hay biết cách khắc phục chỉ cho em với ạ. Em cảm ơn rất nhiều.=((=((=((

bạn cần cho mọi người biết định dạng Video mà bạn down về là cái gì. VD như MP4, AVI, MKV...
Tôi cũng có 1 Tivi có hỗ trợ USB , thường dùng với Định dạng video là MKV, hình không bao giờ bị giật. tôi cũng xem ở chế độ Full HD như bạn .
bạn hãy thử với MKV. mặt khác tivi của bạn Cổng 5V 0.5A thì không đáp ứng nguồn dòng đủ cho HDD hoạt động. nên bạn cắm usb nhiều gb thì tivi của bạn có tình trạng giật cũng không chừng.
chúc bạn thành công.

X_Men21

TV Samsung 39EH5003 rất hạn chế cổng kết nối nên gây phiền phức cho người sử dụng (Đáng lẽ bạn thêm ít tiền mua cái tương tự nhưng mà là 40" thì hay hơn ,sẽ không bị phiền như hiện nay ).
Theo mình do chỉ có 1 cổng usb lại không chuyên dùng để cắm ổ cứng ngoài HDD ;(cũng cùng ý kiến với bạn thuynga007007 ) cổng usb này không cấp đủ điện , nên nếu bạn dùng ổ HDD thì phải là loại 3,5 ", có nguồn adaptor riêng . Lúc đó hình mới không bị giật.

norawanbi

Active Member
Ðề: [Cần giúp đỡ] Bị giật khi xem phim qua USB trên Samsung UA39EH5003!!!

Bác thớt phải sài nguồn riêng cho nó

leesang

Well-Known Member

Trên thực tế tv ss hỗ trợ cổng usb mạnh nhất trên thị trường tv hiện nay. Về nguyên lý ổ cưng kg đủ điện sẽ kg quay nên cũng không đọc được dữ liệu luôn và kg thấy ổ cưng luôn. Bạn thử lấy ổ cứng có phim đó cắm mở bằng máy tính xem có đọc tốt kg. Có thể bị lỗi do dây truyền của bạn. Nếu pc đọc bình thường thì tv bạn bị lỗi đó. Nếu bạn xải ổ 2.5 mà dùng box dỏm hay bị lỗi dây truyền này lắm

phucluong

Active Member
Hóa ra còn có lỗi này nữa à ? Mình cũg ko để ý, chắc nó giống cái cổng USB 2.0 cắm vào máy tính ko đủ điện, báo là "This device can perform faster" đúng ko ? (lỗi này do ko đủ điện của cổng USB đó)

VThanhgtvt

Well-Known Member
Hóa ra còn có lỗi này nữa à ? Mình cũg ko để ý, chắc nó giống cái cổng USB 2.0 cắm vào máy tính ko đủ điện, báo là "This device can perform faster" đúng ko ? (lỗi này do ko đủ điện của cổng USB đó)

Hjc. Lỗi đó là do không đủ điện ah bác????

talentkid

Member

Bác dùng usb hay là hdd cắm ngoài nhỉ? Hồi đầu mua TV em cũng tí tởn cắm hdd vào play 720p thì giật kinh khủng (hdd của em là Transcend 320g) nên rất là nản :(. Sau đấy em thử phân vùng cho con hdd rồi play thì ok lắm, kể cả Skyfall 1080p cũng cực kì nuột nà :x.

datqtm07

Member

Thông tin chính xác là admin bên samsung bảo con này cổng USB chỉ có 5V 0,5A nên chỉ xài đc USB . Ổ cứng chắc xài nguồn riêng mới ngon được

kero2005

Active Member

vậy là nên mua trừ dòng này ra à

TRAGOP_FPT

cắm vào cổng có chữ HDD thử xem bạn

Bên trên