Cần giúp đỡ...hix

andyhung

cho em hỏi có ai biết cách cập nhập vol 44 cho Arirang đầu 3600HDD hay 3600HDMI hok zạ..xin đa tạ

ily33105

Ðề: Cần giúp đỡ...hix

cho em hỏi có ai biết cách cập nhập vol 44 cho Arirang đầu 3600HDD hay 3600HDMI hok zạ..xin đa tạ
Mình xin trả lời như sau:
+ Cách cập nhật đầu 3600HDD có trên trang web của Arirang ban xem cụ thể nnes. Đây là link:Hướng dẫn cập nhật bài hát mới cho máy 3600 HDD (Bạn cần chú ý đầu 3600HDD và 3600HDD PLUS)
+ Mình không biết cách cập nhật đầu 3600 HDMI thôi, trên web lại không hướng dẫn cụ thể như trên.
Mong ae chỉ giáo thêm

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Mình xin trả lời như sau:
+ Cách cập nhật đầu 3600HDD có trên trang web của Arirang ban xem cụ thể nnes. Đây là link:Hướng dẫn cập nhật bài hát mới cho máy 3600 HDD (Bạn cần chú ý đầu 3600HDD và 3600HDD PLUS)
+ Mình không biết cách cập nhật đầu 3600 HDMI thôi, trên web lại không hướng dẫn cụ thể như trên.
Mong ae chỉ giáo thêm

ily33105,

Cũng áp dụng cùng phương cách để cập nhật như 2 loại kia (3600 HDD & 3600 HDD PLUS):

[Cập nhật nhanh chóng và thường xuyên các bài mới bằng DVD/USB/SD card/Internet]

ily33105

o được anh ơi. Em cũng đánh ra đĩa rồi nhưng 3600 HDMI lại o như hai đầu kia. DATAVIEWER giup đỡ với. Cho cách cụ thể hơn đi. Đà áp dụng giống như 3600HDD và 3600HDD PLUS rồi nhưng ko được. Còn cập nhật trên internet thì máy báo là chưa có vol mới thế mới mệt chứ

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

o được anh ơi. Em cũng đánh ra đĩa rồi nhưng 3600 HDMI lại o như hai đầu kia. DATAVIEWER giup đỡ với. Cho cách cụ thể hơn đi. Đà áp dụng giống như 3600HDD và 3600HDD PLUS rồi nhưng ko được. Còn cập nhật trên internet thì máy báo là chưa có vol mới thế mới mệt chứ
ily33105,

Để cập nhật những bài hát / Vol 44 cho máy 3600 HDMI => Cần phải qua 2 "step":

- Step 1: Tải bản cập nhật về trên PC, giải nén, chép tất cả các "file" .OKF vào usb, cắm usb vào máy 3600 HMDI và tiến hành cập nhật những bài hát.
("Download" tại ĐÂY!)

- Step 2: Sau khi quá trình cập nhật hoàn tất, hãy tắt máy 3600 HDMI, xóa sạch usb, tiếp tục tải về "file" kích hoạt (410001.okf), chép vào usb, cắm vào máy 3600 HMDI, mở máy, tiến hành kích hoạt.
("Download" tại ĐÂY!)

- Chấm hết & "Good Luck"!

Chỉnh sửa lần cuối:

ily33105

mình tải hết rồi,tải về máy và giải nén sau đó copy vào USB. Vấn đề là tiến hành cập nhật những bài hát đó kìa bạn ơi.Mình đã tắt máy khởi dộng lại nhưng máy vẫn không chịu cập nhật bài hát. mong ae chỉ dẫn kỹ hơn nữa. Mình đã lên trang web đó và tải về hết nhưng làm vẫn không được bạn ơi.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

mình tải hết rồi,tải về máy và giải nén sau đó copy vào USB. Vấn đề là tiến hành cập nhật những bài hát đó kìa bạn ơi.Mình đã tắt máy khởi dộng lại nhưng máy vẫn không chịu cập nhật bài hát. mong ae chỉ dẫn kỹ hơn nữa. Mình đã lên trang web đó và tải về hết nhưng làm vẫn không được bạn ơi.

Tất cả các "file" đã có sẵn => Để tiến hành 2 việc "câp nhật" + "kích hoạt" => Cần đì vào phần "Setting"/"Menu" của máy => Tìm đến phần "Update"/"Upgrade" để tiến hành (riêng rẽ, theo thứ tự, từng "file" một)..!
(Rất tiếc là mình KHÔNG có loại máy mà bạn đang xài..!)

Cheer!

Chỉnh sửa lần cuối:

ily33105

Tất cả các "file" đã có sẵn => Để tiến hành 2 việc "câp nhật" + "kích hoạt" => Cần đì vào phần "Setting"/"Menu" của máy => Tìm đến phần "Update"/"Upgrade" để tiến hành (riêng rẽ, theo thứ tự, từng "file" một)..!
(Rất tiếc là mình KHÔNG có loại máy mà bạn đang xài..!)

Cheer!
Mình tìm rồi mà vẫn o có, chắc phải đem ra đại lý Arirang ở Điện Biên Phủ quá (mình ở quảng nam). Hôm trước mình hỏi cách cập nhật mà họ o nói(dấu nghề đó mà). H mới thấy cái khổ khi mua đầu máy 3600 HDMI. Mình thấy nhạc thì đánh cũng được o hay bằng 3600 4 lỗ thôi chứ mấy đầu khác thì qua mặt hết. À mình hỏi thêm hình như 3600 4 lồ ra đĩa mới mà sao giật hình và hay đứng hoài? Theo ae thì mình có nên tiễn nó đi o? Cảm ơn DATAVIEWER đã quan tâm đến vấn đề của mình nghe.

Ròm

hix, có thể nói rõ hơn giúp e được rồi là được như thế nào ko ạ, e đang bị y chang

ily33105

bạn cứ làm theo hướng dẫn trên trang web của arirang ấy. Nhưng nhớ: tải file về phải giải nén ra, copy toàn bộ file đó vào usb (usb trống) sao đó găp vào máy và bật máy lên. Khi bật lên thì máy hiện lên chữ update thì chọn ok
chúc bạn thành công

Bên trên