[Cần giúp] - Hướng dẫn tìm token trong các file *.SWF

em_dai_kho

Mình biết diễn đàn này chuyên thảo luận về phim nhưng mình cũng biết trong này nhiều bác pro IT, vậy cho mình hỏi làm thế nào để tìm được mã Token trong các file play dạng *.swf?

Mình được biết thì sau khi decode file *.swf ra thì thấy được mã token ngay nhưng cũng có nhiều trường hợp mã token trong file *.swf bị mã hóa nữa. Vậy làm sao để giải mã những token này?

vietcago

Well-Known Member
Ðề: [Cần giúp] - Hướng dẫn tìm token trong các file *.SWF

Bạn tải cái này : JPEXS Free Flash Decompiler - Download

Cài đặt ( cần cài cả java) , mở file .swf như hình sau : (Chữ trong khung Text Search là : secureTokenResponse )

em_dai_kho

cảm ơn bac vietcago, nhưng tool này mình có thử dùng rồi, cả giao diện windown và dòng lệnh những vẫn không tìm ra, nó chỉ tìm ra khi không bị mã hóa, nếu có tìm ra bằng cách đọc code thì cái đoạn đó nó cũng bị mã hóa không hiện nguyên mã token mà cần phải giả mã theo phương pháp nào đó nữ ạ :(
Vivo là một ví dụ.

em_dai_kho

decompiled/com/longtailvideo/jwplayer/media/RTMPMediaProvider.as: this._connection.call("secureTokenResponse",null,TEA.decrypt(evt.info.secureToken,config.token));
decompiled/vn/pvac/vivoPlayer/playSessionModels/RTMPPlaySession.as: this._nc.call("secureTokenResponse",null,TEA.decrypt(event.info.secureToken,_-y._-l(844,-970)));

em_dai_kho

...Hiện thời vẫn chưa có ai làm được chuyện này..!
[...Một Khi "Security Token" đã được "Encrypted" lần thứ 2 thì phải nói là "thiên nan, vạn nan"...]

Cái này thì bác sai rồi, có một thằng tây đã decrypt cho mình rồi nhưng nó không hướng dẫn và kết quả là đem cái token đó sử dụng rất tốt.
Nó chỉ nói là sử dung wireshark.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Thật thế à..!

"Good Luck"...Bác nhé!

Chỉnh sửa lần cuối:

duynamdang

cho mình hỏi là có phần mềm nào dịch ngược các file .SWF đã mã hóa ko các pro.
Thanks all

Bên trên