Cần máy chiếu lưu động để chiếu phim ngoài trời

nbvuong1412

Em đang cần tìm mua con máy chiếu di động ngoài trời để xem phim tập thể lúc đi phượt. Em tính trình chiếu phim Kong bản HD mới ra, thời lượng chắc tầm 2 - 3 tiếng gì đấy. Có bác nào biết con nào đáp ứng được những yêu cầu này không thì chỉ em với.

nbvuong1412

bác cứ mua mấy con FullHD ấy , độ sáng >3000 là ok , chủ động được nguồn điện là ok
Em có tham khảo con máy chiếu lưu động Dashbon Flicks có thời lượng pin trình chiếu tận 8 tiếng, mà độ sáng của nó đo bằng ANSI lumens chứ không phải độ sáng lumens như máy chiếu thông thường. Không biết có bác nào xài qua máy này chưa cho em xin chút review. :)

saigonmix

Active Member
độ sáng nào cũng là ANSI lumes mà bác ???
Chắc bác ấy đang tìm hiểu mấy loại máy chiếu TQ, những máy này độ sáng thường liệt kê kiểu chinese lumen. Máy chiếu di động bác nên đến trực tiếp nơi bán để xem là cụ thể nhất. Máy thì có nhiều loại, của hãng lớn thì có Sony, Philips, Xgimi, JMGO, Miroir và Dashbon như bác chủ nói.

bobminion

hom bua e đi xem con xgimi sẵn xem thử lun con dashbon thấy loa hay quá bác oi, hình ảnh trình chiếu cũng giống giống các may khác, để chieu phim đi dã ngoại mà co cặp loa thế đúng đã

nbvuong1412

hom bua e đi xem con xgimi sẵn xem thử lun con dashbon thấy loa hay quá bác oi, hình ảnh trình chiếu cũng giống giống các may khác, để chieu phim đi dã ngoại mà co cặp loa thế đúng đã
Giữa Xgimi vs Dashbon thì chất lượng hình ảnh như thế nào vậy bác? Với lại máy chiếu XGIMI mà bác test là model nào cơ, có phải Xgimi Z4 Air không ạ? Em cũng đang quan tâm con đó

kero2005

Active Member
bữa đi ninh thuận thấy bà con ở đó chơi dàn karaoke xách tay, chắc dc độ bằng acquy, gắn dc màn 32in lun + loa kẹo kéo rồi ra biển hát hò rất khí thế
bác ngâm cứu thử xem :D

nbvuong1412

bữa đi ninh thuận thấy bà con ở đó chơi dàn karaoke xách tay, chắc dc độ bằng acquy, gắn dc màn 32in lun + loa kẹo kéo rồi ra biển hát hò rất khí thế
bác ngâm cứu thử xem :D

tk bác. Em cần cái gì đó gọn nhẹ để tiện vác đi đây đó

Bên trên