Cần mua hộp đựng đĩa DVD

James Vo

Member
Các bác cho mình hỏi chỗ nào bán hộp đựng đĩa DVD , loại hộp đựng 2 đĩa , ở thành phố HCM vậy ?

MÌnh cần mua để đựng mấy cái DVD HD của mình , mình chơi HD bằng đĩa nên hơi cực .

Cám ơn mọi người trước .

HD 1080p

Ðề: Cần mua hộp đựng đĩa DVD

Các bác cho mình hỏi chỗ nào bán hộp đựng đĩa DVD , loại hộp đựng 2 đĩa , ở thành phố HCM vậy ?

MÌnh cần mua để đựng mấy cái DVD HD của mình , mình chơi HD bằng đĩa nên hơi cực .

Cám ơn mọi người trước .

Đựng đĩa trong cọc,vừa gọn vừa kín,vừa rẻ,mua hộp làm gì cho phí tiền.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Cám ơn mọi người trước .

42 Huỳnh Thúc Kháng, hộp kiểu gì cũng có. Chúc vui.

locke1602

Well-Known Member

Hè hè, mình cũng mua chố này, mà nếu muốn kinh tế mua cái hộp 4 đĩa màu trắng, nhìn cứng cáp và đẹp. giá 4,7k/10 hộp, mua lẻ 5k/hộp.

James Vo

Member

Đựng đĩa trong cọc,vừa gọn vừa kín,vừa rẻ,mua hộp làm gì cho phí tiền.
Ý bạn nói là đựng đĩa trong cái hộp đựng 50 dĩa đó hả ? cái hộp mà phải vặn để lấy cái nắp ra phải hông ? Đựng trong đó đĩa trầy làm sao ? với lại muốn tìm đĩa cũng hơi khó .

James Vo

Member

Chỗ này có bán sỉ không vậy chip ? Mình muốn mua loại hộp màu đen đựng được 2 đĩa , thường được mấy tiệm đĩa dùng làm hộp DVD để bán đó .

Thanks Chip !

Hè hè, mình cũng mua chố này, mà nếu muốn kinh tế mua cái hộp 4 đĩa màu trắng, nhìn cứng cáp và đẹp. giá 4,7k/10 hộp, mua lẻ 5k/hộp.
Loại hộp trắng này đựng được 4 đĩa lận hả locke ? giá là 4700 đồng / 10 hộp hay là 7000 đồng / 10 hộp vậy ? chứ mình mua lẻ loại hộp đen đựng được 2 đĩa tới 3500 đồng / 1 hộp

Thanks Locke

locke1602

Well-Known Member

Mình đựng đĩa trong nhiều loại rồi, thấy đựng trong hộp dạng cây ( chắc là cái hộp kín mà bác HD 1080p nói) là dễ die nhất. Kín thì kín thật, nhưng đĩa nó cạ vào nhau, nhất là nó cạ theo đường tròn nữa, chẳng làm gì nó cũng die, chỉ cần di chuyển tới lui, cái đĩa sê dịch trên nhau là nguyên một đường ngay. Còn tìm thì khỏi nói đi, tìm được cái đĩa trong cái cây đó thì phải gỡ hết một đống ra tìm từng cái, lấy phim ra chép vô chép ra 2 lần thôi cũng phê.

Để trong bìa như bác Chip khi lưu DVD cũng good, cái bìa nhựa có lớp phủ mền tránh trầy đĩa, và cũng dễ tìm hơn, không bị trầy xước khi lấy đĩa cũng như lưu trữ.

Mình thì mình thích để trong hộp, nhìn đẹp, dễ tìm, cũng khá kín (như bác HD thích), tính ra chi phí chỉ khoảng 1k/hộp cũng tạm được.

Hôm bữa nhờ mọi người tư vấn chỗ in cái nhãn, hỏi một vòng nó tính mắc quá 4k/A4, ghét đi quất cái máy in Epson về in luôn, tính ra rẻ hơn nhiều có 900d/A4, giờ thì film của mình lưu nhìn vào một hàng hộp Bruray , rất Pro he eh.

locke1602

Well-Known Member

Chỗ này có bán sỉ không vậy chip ? Mình muốn mua loại hộp màu đen đựng được 2 đĩa , thường được mấy tiệm đĩa dùng làm hộp DVD để bán đó .

Thanks Chip !

Loại hộp trắng này đựng được 4 đĩa lận hả locke ? giá là 4700 đồng / 10 hộp hay là 7000 đồng / 10 hộp vậy ? chứ mình mua lẻ loại hộp đen đựng được 2 đĩa tới 3500 đồng / 1 hộp

Thanks Locke

Chỗ này là bán sỉ luôn đó bro, hình như nó là cái tiệm lớn nhất nhì khu đó thì phải.

Sory, mình nhầm 4,7 đồng/ hộp nếu mua 10 hộp, tức là 47k /10 hộp.

Hộp đựng được 4 đĩa đó bro, tính ra có ngàn mấy/ đĩa à. Kinh tế hơn hộp 2 đĩa nhiều.

HD 1080p

Ý bạn nói là đựng đĩa trong cái hộp đựng 50 dĩa đó hả ? cái hộp mà phải vặn để lấy cái nắp ra phải hông ? Đựng trong đó đĩa trầy làm sao ? với lại muốn tìm đĩa cũng hơi khó .

Làm sao mà trầy được,cứ dùng thì biết ngay,nếu không muốn lưu quá nhiều thì có thể mua hộp 10 đĩa,20,30 đĩa.Bạn lưu tên vào trong một file text,còn biết đường mà kiếm.Người lưu nhiều thông tin bằng đĩa thích dùng cách này,rất tiện.
Bạn nên cân nhắc không nên tốn tiền vô bổ vào hộp,dùng cọc là được,tiền để thêm vào mà mua đĩa tốt thì dùng được lâu.

arryo

Active Member

Mình mua cái vali bằng nhôm to đùng, nhưng khá đẹp vữa có tác dụng trang trí cũng khá hay. Đựng được 1000 cái, trong cái vali ấy có sẵn mấy cái sleeves luôn để cho mình ghi tên film ở ngoài, và khi xếp vào vali thì mấy cái sleeves ấy được treo lên nên thành ra đĩa không bị va chạm vào nhau. Nhưng không biết VN có bán cái vali loại ấy không nữa

supermediastore_2010_43299378

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Mình mua cái vali bằng nhôm to đùng, nhưng khá đẹp vữa có tác dụng trang trí cũng khá hay. Đựng được 1000 cái, trong cái vali ấy có sẵn mấy cái sleeves luôn để cho mình ghi tên film ở ngoài, và khi xếp vào vali thì mấy cái sleeves ấy được treo lên nên thành ra đĩa không bị va chạm vào nhau. Nhưng không biết VN có bán cái vali loại ấy không nữa

supermediastore_2010_43299378

Cái này hay quá, thêm cọng dây xích với cái khóa số 8 bập vào cổ tay, xách đi giao lưu thì hơi bị heroin nhở.

HD 1080p

Xách chưa được bao xa thì tử nạn vì gặp cướp =D>

duycom

Ban Quản Trị

Mình có cái vali cũng giống giống vậy, bằng da thôi. Đựng được khoảng 200 hay 500 cái gì đó (lâu quá mình quên rồi). Nếu bạn James có cần thì mình để lại cho.

Leo_19

Em sài cái cặp bằng da thường thui, đựng được 200 Disk,sách tới sách lui cũng tiện,Huỳnh Thúc Kháng chắc 110K 1 cái, hiện tại là 4 cái cặp....:">

James Vo

Member

Chà , có nhiều loại đựng đĩa quá ta , để cuối tuần này mỉnh ra Huỳnh Thúc Kháng coi cho biết . Nhưng mà hình như không quen thì người ta bán mắc đấy các bro à , hôm thứ 7 vừa rùi , ra mua lốc đĩa DVD trắng Kachi , tưởng là cái chợ này bán giá sỉ , chỉ khoảng 170k trở lại , ai ngờ đi chỗ nào cũng toàn 200k trở lên , bực quá , chạy về Trần Hưng Đạo mua , chỉ có 175k , lốc 50 đĩa . Rút kinh nghiệm , từ nay không ra đó mua đĩa nữa , còn cái vụ hộp đĩa thì phải trở lại xem .

duycom

Ban Quản Trị

Huỳnh Thúc Kháng mua đĩa chỉ vào 2 tiệm 44 và 42 HTK. Mấy chỗ còn lại toàn chặt chém lừa gà thôi.
Nếu nhà gần Nhật Tảo thì chạy ra chỗ Kim Duyên mua giá cũng y chang.

James Vo

Member

Huỳnh Thúc Kháng mua đĩa chỉ vào 2 tiệm 44 và 42 HTK. Mấy chỗ còn lại toàn chặt chém lừa gà thôi.

Hai chỗ này bán bao nhiêu 1 lốc 50 đĩa Kachi vậy ? Mà 2 chỗ này có bán đĩa Kachi không vậy , mình đi nhiều chỗ rùi mà hìnnh như không có , hình như đĩa này không nổi tiếng .

Thanks Mod

Leo_19

Hai chỗ này bán bao nhiêu 1 lốc 50 đĩa Kachi vậy ? Mà 2 chỗ này có bán đĩa Kachi không vậy , mình đi nhiều chỗ rùi mà hìnnh như không có , hình như đĩa này không nổi tiếng .

Thanks Mod

42 Huỳnh Thúc Kháng thì 100 Disk = 300k, còn 50 Disk thì hem nhớ lắm, hình như 165k thì phải.

Chỉ có 42 Huỳnh Thúc Kháng là bán được giá ok thui....

locke1602

Well-Known Member

Chà , có nhiều loại đựng đĩa quá ta , để cuối tuần này mỉnh ra Huỳnh Thúc Kháng coi cho biết . Nhưng mà hình như không quen thì người ta bán mắc đấy các bro à , hôm thứ 7 vừa rùi , ra mua lốc đĩa DVD trắng Kachi , tưởng là cái chợ này bán giá sỉ , chỉ khoảng 170k trở lại , ai ngờ đi chỗ nào cũng toàn 200k trở lên , bực quá , chạy về Trần Hưng Đạo mua , chỉ có 175k , lốc 50 đĩa . Rút kinh nghiệm , từ nay không ra đó mua đĩa nữa , còn cái vụ hộp đĩa thì phải trở lại xem .

Mình mua ở 42 thì cách đây chừng 3 tháng mua cây 50 đĩa có 160k thôi, nó lên dần dần và tới giờ là 175k. Chỗ này thấy bán được lắm đó bro, giá cả cũng Ok, mà hay gặp một em bán hàng rất xinh và nói chuyện rất dễ thương :">:p, không biết có ai gặp chưa..

vietrung

Active Member

Mod cho cái địa chỉ của Kim Duyên ở khu Nhật Tảo giùm cái, thanks!!!

Bên trên