Cẩn Thận Khi Update firmware cho Western Digital HD Player 1.01.02

hunghugo

Member
Bác nào đang xài LCD chạy max với độ phân giải 720p

Mình khuyên các Bác Ko nên cập nhật firmware Western Digital HD Player 1.01.02

Bởi vì firmware nầy chỉ chạy good trên LCD có độ phân giải 1080p

Mình cũng vừa bị tình trạng nầy trên LCD Sony Max Resolusion 720p khi cập nhật thành công >> sau đó máy tự khi khởi động lại chỉ hiện 1 Logo WD

rồi chớp 1 cái êm luôn >> Mình liền đem sang LCD Max 1080p để thử khi bật lên đều chạy good Ko có gì xảy ra

Đều đó chứng tỏ firmware cho Western Digital HD Player V 1.01.02 chỉ nhận LCD Max Resolusion 1080p mà thôi

Nhưng thật trớ trêu là trên trang chủ của WD Lại ko ghi rõ điều nầy

Cho nên các bác phải thận trọng khi cập nhật firmware cho Western Digital HD Player

À còn 1điều nầy nữa WD của Bác nào Đã xảy tình trạng như vậy Bác nên đem WD sang LCD 17 inch dành cho Vi tính có resolusion trên 1080p mà cập nhật lại Bản 1.01.01 = cách chỉnh sửa lại version thành 1.01.03 = Notepad sau đó cập nhật lại chạy bình thường

Chúc các Bác thưởng thức Fim HD Gooddddddddd

Chỉnh sửa lần cuối:

cutinho

Member
Ðề: Cẩn Thận Khi Update firmware cho Western Digital HD Player 1.01.02

Bạn có thể setup resolution xuất ra của WDTV mà

panne

Ủa, tôi cũng sử dụng firmware 1.01.02 với Plasma PV80H cắm HDMI từ WD sang báo 720p mà, chạy bình thường mà, có bị sao đâu

incubusvn

Mình cũng up lên rồi chạy bình thường không thấy vấn đề gì cả, đang sài Panasonic PV8H.

dino

Active Member

cái LCd hoặc WD bị gì rồi, em xài TVLCD HDready up lên 1.02 xem ầm ầm có sao đâu

luonchinguoc

Tối nay up thử xem có bị sao ko???

orlagu

Cái vẹo gì qua tay bác hunghugo này cũng thành breaking news hết nhở. Khéo nay mai lại có thêm topic "Cẩn Thận Khi Xem Phim HD Khi Đang Cúp Điện Vì Khi Đó Tín Hiệu Sẽ Rất Xấu Chẳng Có Màu Sắc Gì Cả Ngoài Một Màu Đen Thui Như Bao Công"...

nducle

Member

Cái này cứ dùng cáp nối component cài dặt lại là ok ngay

manhthang

Huyền Thoại

Cái vẹo gì qua tay bác hunghugo này cũng thành breaking news hết nhở. Khéo nay mai lại có thêm topic "Cẩn Thận Khi Xem Phim HD Khi Đang Cúp Điện Vì Khi Đó Tín Hiệu Sẽ Rất Xấu Chẳng Có Màu Sắc Gì Cả Ngoài Một Màu Đen Thui Như Bao Công"...

=)) =)) =))

Cái thằng WD đểu nhỉ, cái lỗi nghiêm trọng thế mà nó không thông báo cho mọi người, may mà HDVN còn có hunghugo ^:)^

ravic

Tôi nghĩ có trục trặc gì khi kết nối. Bản thân tôi đã thử dùng với tivi (không phải LCD) 1080i/720p READY khi up firmware 1.01.02 vẫn bình thường mà. Hay các bạn thử vào setting rồi reset lại system thử xem WDplayer có tự động nhận dạng LCD lại hay không?

tribao

Một số LCD không nhận cổng HDMI từ WD khi resolution ở chế độ auto, mình đang xài LCD của Sharp (HD ready) với WD firmware 1.01.02 bình thường mà bác, chỉ có điều ở chế độ auto hình ảnh rất tệ so với 720p

dino

Active Member

ko lên là chuyện bình thường, hôm qua đi ráp 1 cái cho khách xài con Sony 32t400 cắm composite thì lên cắm HDMI đen thui, cuối cùng phải set manual cho nó 1080p 50hz :)), để auto ko nhận, LG thì lên như điện :))

hiend07

Em thì đã upgrae trên khá nhiều tivi và củng thấy bình thường với Auto nhưng cách dùng dây 3 màu AV củng là 1 liều thuốc hay cho mấy trường hợp không lên hình do độ phân giải
Chúc cả nhà cuối tuần vui vẽ nà

Cheer

HDTAK

Member

=)) =)) =))

Cái thằng WD đểu nhỉ, cái lỗi nghiêm trọng thế mà nó không thông báo cho mọi người, may mà HDVN còn có hunghugo ^:)^

Các bác làm dữ quá bác hunghugo lặn mất tăm rồi!:D8-x

hdviet

mình cũng mới update 1.01.02 có thấy sao đâu.

tndp

Member

tóm lại là không sao chỉ có bác hugo là có sao thôi

vantai71

Mình cũng update rồi dùng LCD Samsung có vấn đề gì đâu .

myptv2005

Em đang dùng con 50PV80H, chọn kiểu nào cũng không lên hình là sao các bác: 720 (50Hz, 60Hz), 1080i, 1080p......... hic hic. Chuyển qua HDMI nó cứ chớp nhằng nhằng

biokiller

Member

Chắc là do cái cáp hoặc cái cổng HDMI của bác rồi.

Bên trên