cần tư vấn 1 dàn karaoke tầm 20m

amdfan1

Em cũng muốn làm 1 bộ karaoke giống thủ thread. Amply với loa thì chọn Jaguar với lại Bose 301. Còn phần đầu phát không biết nên chọn loại nào. Nghe nói trong mấy loại xài MIDI thì Arirang là ngon nhất. Còn em cũng rành vi tính, muốn dùnd đầu phát từ máy tính. Không biết chất lương so với đầu Arirang như thế nào ?

lilith-scorpion

Re: Ðề: cần tư vấn 1 dàn karaoke tầm 20m

Tham khảo bộ này xem:
ampli jarguar 604 d của Sóng nhạc : 6 trieu đ
01 cặp loa jbl rm 10 ii của Phúc giang: 8 triệu đồng
01 cặp loa bose 301 v của TQ: 2.5 triệu đ
01 cặp mic shupu : 900 ngàn đồng
01 đầu acnos sơn ca: 3.5 triệu đồng

like dàn của bác này :D

forever_rock

Active Member
Ðề: cần tư vấn 1 dàn karaoke tầm 20m

mấy bộ các bác tư vấn đều ổn cả bác ạ, về chất âm khó phân bieetj lắm, theo e cứ đồ chính hãng, mới đập hộp mà xài, chớ có đồ cũ nhé, có nhiều bác bán hàng kiêm luôn cả bác sĩ chuyên thuốc bệnh nhân đấy

janacek

mấy bộ các bác tư vấn đều ổn cả bác ạ, về chất âm khó phân bieetj lắm, theo e cứ đồ chính hãng, mới đập hộp mà xài, chớ có đồ cũ nhé, có nhiều bác bán hàng kiêm luôn cả bác sĩ chuyên thuốc bệnh nhân đấy

đồng ý với bác. có khi người bán thì okie, nhiệt tình, có trách nhiệm với hàng đã bán ra. nhưng đồ cũ vẫn hên xui, xui xui ráng chịu :)) thôi mua đồ mới, chính hãng cho lành

dauga

hàng điện tử nên mua đồ mới bác ạh. còn mua đồ cũ thì phải chịu khó lùng sục và thủ sẵn 1 mớ kinh nghiệm thì mới hạn chế độ xui. :))

forever_rock

Active Member

nghe cũng buồn khi một số nc thải đồ cũ sang dân minh vẫn tranh nhau lùng sục, khiến giá bị đội lên hơn cả đồ mới. nếu đồ mới ưu việt hơn, sao chúng nó ko tái sinh mà dùng mà còn thay đổi công nghệ làm j

khongbietdau

nghe cũng buồn khi một số nc thải đồ cũ sang dân minh vẫn tranh nhau lùng sục, khiến giá bị đội lên hơn cả đồ mới. nếu đồ mới ưu việt hơn, sao chúng nó ko tái sinh mà dùng mà còn thay đổi công nghệ làm j

những đồ điện tử trước kia thường được cái độ bền (đã qua sử dụng là đã được kiểm chứng và vẫn đem bán lại được) bác ạh! papa của e toàn săn tìm đồ cũ thôi.

nxhuong

Tiện đây các bác tư vấn em với, em đang cần cấu hình để kinh doanh phòng cua em 40m vuông: em đang tính đầu tư như thế này, các cao thủ cho em xin ý kiển và tư vấn cho em ạ, em tính mua đồ mới và chính hãng luôn:
1. 1 Cặp Loa BMB 450SE
2. 1 cặp Loa BMB 850SE
3. Amply Jarguar 506N hoặc Amply California 568E "cái nào hơn các bác nhỉ"
4. Cục công suất EV A1000
5. Sub EV SW-12
6. Đầu + màn cảm ứng VietKTV 2Tb
7. Micro Shennheiser 838-II

forever_rock

Active Member
Ðề: Re: Ðề: cần tư vấn 1 dàn karaoke tầm 20m

những đồ điện tử trước kia thường được cái độ bền (đã qua sử dụng là đã được kiểm chứng và vẫn đem bán lại được) bác ạh! papa của e toàn săn tìm đồ cũ thôi.
đồ cũ ngày xưa làm theo kiểu chất lượng chứ ko chạy theo số lượng mẫu mã như bây giờ nên ngon, nhưng trải qua time tính bằng thập kỷ, có nh thứ còn nh tuổi hơn ta, nó đã ít nhiều rệu rã, loa thì bong gân, thủng màng, amply thì quấn nguồn, thay tụ...nh người vẫn hoài niệm về những món đồ cũ vì tâm lý thích những thứ có từ thời gian mình đam mê nên bây giwof vẫn muốn tìm lại hoặc đơn giản là 1 kiểu sưu tập

janacek

Re: Ðề: Re: Ðề: cần tư vấn 1 dàn karaoke tầm 20m

đồ cũ ngày xưa làm theo kiểu chất lượng chứ ko chạy theo số lượng mẫu mã như bây giờ nên ngon, nhưng trải qua time tính bằng thập kỷ, có nh thứ còn nh tuổi hơn ta, nó đã ít nhiều rệu rã, loa thì bong gân, thủng màng, amply thì quấn nguồn, thay tụ...nh người vẫn hoài niệm về những món đồ cũ vì tâm lý thích những thứ có từ thời gian mình đam mê nên bây giwof vẫn muốn tìm lại hoặc đơn giản là 1 kiểu sưu tập

như hàng bãi bây h vẫn còn xài đc đó bác. còn đồ mới mà hàng nhái bây h dùng phiêu lắm :(

forever_rock

Active Member

thì đồ cũ hay đồ mới đều có hàng nhái mà bác. đồ mới mà nhái + cào xước, bôi tý đất vào là thành đồ cũ nhái ngay\m/

Hana Nguyễn

thì đồ cũ hay đồ mới đều có hàng nhái mà bác. đồ mới mà nhái + cào xước, bôi tý đất vào là thành đồ cũ nhái ngay\m/

bác này nói đúng nè. em có bà chị cũng nhanh nhảu đoảng, nghe bạn nhượng lại cặp loa bảo xịn, nhìn ngoài cũng chất, rinh về nhà tháo ra thấy ruột đồ tầm bậy, tiễn loa lẫn bạn lên đường luon :))

nxhuong

Tiện đây các bác tư vấn em với, em đang cần cấu hình để kinh doanh phòng cua em 40m vuông: em đang tính đầu tư như thế này, các cao thủ cho em xin ý kiển và tư vấn cho em ạ, em tính mua đồ mới và chính hãng luôn:
1. 1 Cặp Loa BMB 450SE
2. 1 cặp Loa BMB 850SE
5. Sub EV SW-12

nxhuong

1. 1 Cặp Loa BMB 450SE
2. 1 cặp Loa BMB 850SE
5. Sub EV SW-12

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Re: Ðề: cần tư vấn 1 dàn karaoke tầm 20m

1. 1 Cặp Loa BMB 450SE
2. 1 cặp Loa BMB 850SE
5. Sub EV SW-12

Bác muốn mua hàng chính hãng để kinh doanh karaoke với cấu hình trên em e là khó, hàng chính hãng cũng đến 60 triệu bác ạ.

janacek

Re: Ðề: Re: Ðề: cần tư vấn 1 dàn karaoke tầm 20m

Bác muốn mua hàng chính hãng để kinh doanh karaoke với cấu hình trên em e là khó, hàng chính hãng cũng đến 60 triệu bác ạ.

chỗ bác kinh doanh có dễ thu vốn ko, chứ em thấy 60tr cũng khá cao. nếu là phố xá thì cũng đáng đầu tư, dạo này ngta đi hát cũng kén ghê lăm các bác ạ

thanh_ngoc1975

Như tiêu đề ạ e muốn 1 dàn karaoke tốt với tầm giá 20m diện tích khoảng 20 - 25 m2 nhờ mấy bác tư vấn dùm nguyên dàn luôn nhé
Thanks mọi người trước

bạn đang tìm bộ dàn karaoke tốt ah. Hiện căn phòng của mình tương đương căn phòng của bạn 20m2 mình đang sử dụng con " CSN-455 E " dòng loa karaoke chính hãng Japan mang thương hiệu BMB phù hợp cho gia đình hiện nay,với diện tích phòng khách hoặc phòng giải trí diện tích từ đến 20m2 thì loa này đáp ứng yếu tố chất âm ấm. Khi phối hợp cùng ampli BMB " DAX 850 C II " sẽ cho bộ karaoke chuẩn chất lượng Nhật Bản để bạn thoải mái ca hát tại nhà. Bạn có thể vào ngay địa chỉ này xem chi tiết hơn BMB

Chúc bạn có được sự lựa chon như ý !

Bên trên