(Cần tư vấn) Cáp HDMI 1.4 3D

meomatto

Active Member
Hàng Fake thôi bác ạ, nhưng mà dùng cũng được phết đấy, em mua về dùng cho con 64" chưa thấy vấn đề gì cả. Nhìn cái giá là biết rồi còn gì?! Sony làm gì có cái gì rẻ, nhất lại là phụ kiện :D

dangthang

Member
Ðề: (Cần tư vấn) Cáp HDMI 1.4 3D

Nếu cap xịn thì giá dây 10m giá nó cũng khoảng 6tr rồi còn 15m thì khoảng 8,tr rồi

NAQ

vậy là mua đc đúng ko các pác, ok rùi, thanks

ninoninaxx

Well-Known Member

ghé qua tham khảo thêm bên mình nhé.

Haxen

Well-Known Member
Không biết cáp HDMI 1.4A hỗ trợ độ phân giải lên tới bao nhiêu nhỉ? bác nào biết cho mình hay với, cảm ơn các bác nhiều

Hai Scm

Active Member
Không biết cáp HDMI 1.4A hỗ trợ độ phân giải lên tới bao nhiêu nhỉ? bác nào biết cho mình hay với, cảm ơn các bác nhiều

Đây nè bác

HDMI version 1.0–1.2a 1.3 1.4
Date initially released December 29, 2002 June 22, 2006 May 28, 2009
Maximum clock rate (MHz) 165 340 340[59]
Maximum TMDS throughput per channel (Gbit/s) including 8b/10b overhead 1.65 3.40 3.40
Maximum total TMDS throughput (Gbit/s) including 8b/10b overhead 4.95 10.2 10.2
Maximum throughput (Gbit/s) with 8b/10b overhead removed 3.96 8.16 8.16
Maximum audio throughput (Mbit/s) 36.86 36.86 36.86
Maximum color depth (bit/px.) 24 48[A] 48
Maximum resolution over single link at 24-bit/px 1920×1200p60 2560×1600p75 4096×2160p24
Maximum resolution over single link at 30-bit/px[C] N/A 2560×1600p60 4096×2160p24
Maximum resolution over single link at 36-bit/px[D] N/A 1920×1200p75 4096×2160p24
Maximum resolution over single link at 48-bit/px[E] N/A 1920×1200p60 1920×1200p60

Bác tham khảo thêm chi tiết: HDMI - Wikipedia, the free encyclopedia

duongruc1

Member

Các pac cho em hior là hum trc em có mua 1 sợi dây hdmi dài 2m của sony ở trợ giời có 100k là hàng gì hả các bác, chả nhẽ là China nhái China chăng.

hdradio

Member

Em thấy ở trong khu vực thương mại có pác "day_hdmi" đang bán cáp 1.4 này giá 250k liệu có phải cáp tốt ko các pác nhỉ, thấy giá cũng khá mềm, ko biết loại này thực hư thế nào có pác đã mua của pác này chưa ạ, liệu có ổn ko ạ:-??

link đây ợ: http://www.hdvietnam.com/diendan/8-...-pham/402163-free-ship-ban-day-hdmi-sony.html
Bán hàng uy tín bác nhé, ko có gì pải băn khoăn bác à.

lamnacen

Em xin chút nhẫn xét.

Không biết "hàng" của bác "day_hdmi" thế nào, chứ em đã và đang dùng loại giống y, giá tiền cũng thế (250K).
Chất lượng không gì khác cọng dây 80K hay các dây tặng kèm khi mua đầu DVD vậy. (đã tét thử cùng 01 phim, 01 đầu đĩa Bluray, 01 tivi LCD full 42")
Tuy nhiên em chưa có điều kiện thử 3D.

Hy vọng bác chủ mua được hàng ngon.

Em cũng có 1 cái dây to bằng ngón tay có cả 2 cục chống nhiễu 2 đầu mà cũng chả khác gì cái dây mấy chục k :)

hieu_ooo

Member

mình chưa có đủ 20 bài viết nên chưa được mở 1 topic mới để hỏi, nên mình muốn nhờ topic này hỏi các bạn mấy điều mình chưa biết:
1. Mình mới dùng máy laptop acer aspire 5745G core i3, nvidia geforce Gt330m CUDA 1GB , vậy mình mua dây HDMI nối laptop với tivi sony full HD thì có xem full HD được không ?
2.Sau khi nối dây HDMI thì có phải chỉnh lại độ phân giải trong laptop không?
3. Mình nên mua loại dây HDMI nào rẻ mà xem chất lượng khá tốt và mua ở đâu ?( mình ở HP )
Mình xin cảm ơn các bạn đã đọc bài và trả lời giúp mình . Chúc các bạn vui khỏe

letruongan1108

Chào các bác,

Tình hình là em có 1 con Laptop ASUS và 1 chiếc LCD 32 inches của Samsung. Em lại thích xem HD nên chơi kiểu dã chiến là mua 1 cọng HDMI về cắm để xem trên LCD. Cọng dây em mua là loại thường thôi. Tâm 70k cho cọng 1,5m. Thời gian đầu dùng bình thường. Dạo sau này em cắm thì rất khó khăn trong việc nó nhận tín hiệu. Rút ra cắm vào tầm chục lần mới được. Em thử nhiều máy khác nhau vẫn bị tình trạng đó.

Vác máy lên cty test thử, cọng dây trên công ty thì 3m nhưng cũng loại thường thì cắm cũng chập chờn (mấy máy khác cắm vào cũng chập chờn lắm). Không biết là do dây hay do cổng HDMI của máy em các bác nhỉ? Nếu mua thì nên mua ở đâu và loại nào các bác? Nhu cầu em là dây 3-5m thôi.

Mong nhận được sự tư vấn của các bác!!

Xin phép trả lời bác:
1. Xem được Full HD. Laptop em i3 đời đầu, card on vẫn xuất Full HD như thường.
2. Bác vào "screen resolution" xem đã FullHD chưa, nếu chưa thì chọn. Thông thường nếu tự nhận FullHD thì icon các chương trình sẽ nhỏ hơn trên LCD Laptop.
3. Dây 70k là dùng tốt, hỏi các tiệm vi tính đều có.

-Kiếm thử cái dây sịn cắm thứ xem sao.
-Chuyển sang các cổng HDMI khác của TV xem thế nào.
-Vệ sinh cổng HDMI trên laptop, trên đầu cắm cáp HDMI, có thể do bụi bám, rỉ sắt gây chập chờn.
-Nếu mua dây HDMI đểu thì cố găng chọn loại ngắn thôi 1.5-1.8m.

Hai Scm

Active Member
Khi cắm dây HDMI nối laptop vào tivi LCD nếu thấy chưa lên hình bác chịu khó chờ khoảng 30 giấy đến 1 phút để tivi nhận. Nếu sau 1 phút mà không thấy lên hình thì mới rút ra cắm lại nhé. Kinh nghiệm của em là khi tivi LCD đã nhận hình tốt thì nên cố định cổng vào trên tivi và cổng xuất trên laptop (có thể rút laptop ra nhưng hạn chế cắm thiết bị khác vào dây này )

Ðề: Re: (Cần tư vấn) Cáp HDMI 1.4 3D

Khi cắm dây HDMI nối laptop vào tivi LCD nếu thấy chưa lên hình bác chịu khó chờ khoảng 30 giấy đến 1 phút để tivi nhận. Nếu sau 1 phút mà không thấy lên hình thì mới rút ra cắm lại nhé. Kinh nghiệm của em là khi tivi LCD đã nhận hình tốt thì nên cố định cổng vào trên tivi và cổng xuất trên laptop (có thể rút laptop ra nhưng hạn chế cắm thiết bị khác vào dây này )

1+
Vâng, ko cần chỉnh.

Bên trên