Cần tư vấn-cáp kết nối

new@bi

em đang có con Lcd LG 42 ins full HD(42LF20) Gía của nó là 14 tr,mua về kinh doanh nên chơi hàng cùi, khổ quán cafe của em lại để con pc hơi xa so với chỗ để con LCD khoảng cách cỡ chừng hơn 20m(ko thể gần hơn), giờ ko biết dùng loại cáp kết nối nào cho hợp lí cả về giá thành lẫn hình ảnh, cáp HDMI và DVI thì hơi mắc, còn dây vga thì em nghe nói là khoảng cách xa có thể bị nhiễu...nếu như xài dây component kết nối wa cổng s-video thì có good ko ạ ...nhờ các anh chỉ dẫn:-?

shinichi294

Ðề: Cần tư vấn-cáp kết nối

chờ các cao thủ cho ý kiến để học hỏi
em cũng đang phân vân vấn đề này

vkc

Well-Known Member

em đang có con Lcd LG 42 ins full HD(42LF20) Gía của nó là 14 tr,mua về kinh doanh nên chơi hàng cùi, khổ quán cafe của em lại để con pc hơi xa so với chỗ để con LCD khoảng cách cỡ chừng hơn 20m(ko thể gần hơn), giờ ko biết dùng loại cáp kết nối nào cho hợp lí cả về giá thành lẫn hình ảnh, cáp HDMI và DVI thì hơi mắc, còn dây vga thì em nghe nói là khoảng cách xa có thể bị nhiễu...nếu như xài dây component kết nối wa cổng s-video thì có good ko ạ ...nhờ các anh chỉ dẫn:-?

Về băng thông truyền trải thì mỗi loại cho chất lượng khác nhau, do TV của bạn là full HD ( 1080p ) nên cần phải sử dụng cáp HDMI hay VGA để truyền hình ảnh

- Component = 1080i
- S-Video = 480p

Nếu TV bạn để cách PC 20m thì cũng hơi bị khó khăn đây vì dây cáp HDMI theo mình biết thì dài lắm cũng chì 15 mét thôi

Theo mình biết thì HDMI ko có max length. Nhưng mà khuyến cáo chỉ nên 15m đổ lại.
Tuy nhiên, theo mình thấy thì vẫn có sợi > 20m, nhưng toàn hàng hiệu thôi.

new@bi

nếu như xài dây vga thì ko biết có bị nhiễu nhiều ko?? hiện tại cũng đang khó khăn nên cũng muốn dùng thử dây vga coi thế nào,còn dùng kết nối component thì có khả năng mở rộng sau này, có thế dùng cho cả đầu DVD or Đầu kỹ thuật số HD ...

cuongcan

chỉ có hdmi mới đạt 1080p component chỉ đạt 720thôi còn s-video thì phí tiền mua full lcd

nghe&nhin

Member

hôm trước tới cafe HD Saigon nghe bác sagia bảo cáp HDMI bác ấy dùng setup dài 30m lận, chủ thớt LH thử xem sao

Bên trên