Cần tư vấn dàn 5.1 để xem phim HD

papillon

Member
Người bán hàng tư vấn cho mình 02 option phối ghép dàn 5.1 như sau:

1- Option 1: dành cho phòng nhỏ không để được loa đứng. Loa phải treo tường.
+ Denon AVR 2309 (780 USD)
+ Loa front + Sub: Bose Acoustimass 5 (470 USD)
+ Loa center/ surround: Bose VCS-30 (360USD)
Tổng cộng: 1610 USD

2- Option 2: dành cho phòng để được loa đứng
+ Loa front: C407 (499 USD)
+ Loa Sub: Yamaha 215 (240 USD)
Tổng cộng: 1870 USD

Nhờ các bạn xem dùm mình xem từng option trên có tương thích với nhau và phù hợp với dàn 5.1 để xem phim ko?

Thanks

luciano

Active Member
Ðề: Cần tư vấn dàn 5.1 để xem phim HD

Ai tư vấn cho bác tùm lum vậy??? Mà 2 điều kiện tiên quyết là diện tích phòng và ngân sách đầu tư thì k nghe bác nói tới :D

Nên em k biết là bác muốn mua hay là ....????

papillon

Member

Thanks ý kiến của bạn vì mình là người mới. Diện tích phòng khoảng 24m2. Ngân sách trước mắt khoảng 1000USD. Hiện tại mình chỉ 02 loa karaoke Cali Sp-468K II, 02 loa Sony 75w (6 ohm) lấy từ máy dàn Hifi. Mình dự định sẽ mua từng phần trước như : Ampli trước rồi đến loa. Vậy bạn Luciano có ý kiến gì hay thì giúp mình nhé.

luciano

Active Member

2300 như vậy thì theo ý em bác nên đi nhiều vòng để deal giá xuống, mà chắc gần Tết thì giá khó mà xuống! nên nếu bác chịu khó đợi em nghĩ qua tết thì giá sẽ ok hơn.

2 con Sony đó, em nghĩ nên đánh sorround tạm thời thui. Còn phòng bác C407 đánh là đẹp :D

Người bán hàng tư vấn cho mình 02 option phối ghép dàn 5.1 như sau:

1- Option 1: dành cho phòng nhỏ không để được loa đứng. Loa phải treo tường.
+ Loa front + Sub: Bose Acoustimass 5 (470 USD)
Tổng cộng: 1610 USD

2- Option 2: dành cho phòng để được loa đứng
+ Loa front: C407 (499 USD)
+ Loa Sub: Yamaha 215 (240 USD)
Tổng cộng: 1870 USD

Nhờ các bạn xem dùm mình xem từng option trên có tương thích với nhau và phù hợp với dàn 5.1 để xem phim ko?

Thanks

dạ báo cáo bác
theo em thì với Option 1 dành cho phòng nhỏ không để được loa đứng.mà setup Denon với Bose Acoustimass 5 thì em nói thật là đi dép lê nhưng lại mặc comlê

với giá Tổng cộng: 1610 USD thì sao bác không chơi hẳn Bose Acoustimass 10 luôn đi cho rồi -comle cả nguyên bộ Acoustimass 10 là 1.150 $ cộng với YAMAHA tầm ~400 là cực ngon

nhưng thực sự em nói một điều -bác nghe bộ Acoustimass 10 xong khoảng đuợc 3 tháng thì không bán đi mới là lạ
(vì chính tay em đi setup bộ như thế cho ông anh-nghe lúc đầu thì suớng -nghe khoảng hơn tháng thì ù tai vì tiếng bass quá nặng-nghe nhạc thì chắc hơn đuợc bộ loa vi tính Z5500.bộ này chỉ đuợc con nhà giàu nhiều tiền mồm to thôi .mà điều này thì em cũng đã cảnh báo truớc rồi)

Còn với Option 2: dành cho phòng để được loa đứng
em chưa dám phát biểu vì bởi vì setup cho loa đứng thì quả là chưa có đáp án
vì không biết phòng của bác như nào -thích chơi loa cột hay bookshelf
ngoài xem phim ra thì đôi loa front bác có dành để nghe nhạc không? nghe nhạc gì ???
nhưng chủ yếu một điều quan trong nhất là đã chơi thì nên chọn cùng một dòng loa cùng một hãng là tốt nhất (vì cùng trở kháng thì dễ đánh với amly ,còn chơi cọc cạch thì ......cũng không biết nói thế nào)

còn theo như em cũng chơi 5.1 từ những năm 1997 đến giờ thì bác nên chơi đuợc đôi loa front và con amly truớc ( nên nhớ rằng nghe nhạc là chủ yếu -xem phim chỉ là phụ -khi bác đã có đôi loa front ngon lành rồi thì tất cả âm thanh ..nhạc nền ..của phim là đều thể hiện từ đôi loa này là chủ yếu)
còn mấy cái center/ surround và Sub chỉ là phụ thôi
trừ khi nhà bác phòng xem phim riêng rộng tầm 50m và nhà bác là đại gia thì thôi em không dám bàn đến nữa vì setup như thế thì từ 10 ngàn tiền Mỹ trở lên
nếu bác ở HÀ NỘI thì cafe nói chuyện

còn với phòng 24m2 như nhà bác thì chỉ tầm 1.400$ thì đã có thể nói là chuẩn -không cần chỉnh

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên