(Cần tư vấn) HDMI cable

tungf5

Member
Hiện tại tớ đang muốn tìm hiểu về HDMI cable. Ko biết tại sao ở ngoài thị trường có rất nhiều loại HDMI cable với giá cả chênh lệch nhau rất nhiều, ví dụ như Monster, Sony, Belkin, Dynex ... và có vài cable giá chỉ có từ 2-4$ nhưng lại có loại đến tận 60-70$. Vì sao nó lại có sự chênh lệch như thế ?

Và tớ cũng có 1 con PC đang muốn chiếu phim HD nên muốn dùng HDMI cable kết nối đến cái TV LCD 32' nhà tớ. Ko biết nên dùng loại nào cho phù hợp.

nazar_hd

Ðề: (Cần tư vấn) HDMI cable

bạn qua 132 chùa láng .dây hdmi 1.5 m 150k nhé đảm bảo dùng tốt .

VAN_LOC

Well-Known Member

1.1 giá khác , 1.2 khác , 1.3 khác , 1.4 khác , 1.4a khác ..................

leepham

Well-Known Member

Mấy cái đó là cái gì vậy bác ?

Verison thôi bác , việc đầu tư cáp cũng quan trọng e nghĩ có điều kiện thì làm 1 sợi tốt sau này khỏi lăn tăn .
Monster thì e thấy hàng fake nhiều , mấy hiệu khác thì chưa dùng nên ko biết thế nào
Em đang dùng HDMI của Atlona thấy khá là tốt . Bác thử xem sao !?

thangtran0603

Hiện tại tớ đang muốn tìm hiểu về HDMI cable. Ko biết tại sao ở ngoài thị trường có rất nhiều loại HDMI cable với giá cả chênh lệch nhau rất nhiều, ví dụ như Monster, Sony, Belkin, Dynex ... và có vài cable giá chỉ có từ 2-4$ nhưng lại có loại đến tận 60-70$. Vì sao nó lại có sự chênh lệch như thế ?

Và tớ cũng có 1 con PC đang muốn chiếu phim HD nên muốn dùng HDMI cable kết nối đến cái TV LCD 32' nhà tớ. Ko biết nên dùng loại nào cho phù hợp.

cũng như xe tàu khựa thì giá rẻ chất lượng thấp điều này đơn giản thui bạn ơi
giá cao thì chât lượng tốt và nhiều hỗ trợ hơn thui bạn ah
tìm hiêut thêm ở link này nhé
CÁP kết nối tivi với máy tính Cáp máy chiếu VGA, cáp máy in USB máy in,USB nối dài,card PCI LPT,Parallel.giá cực tốt. - Khác - Laptop và Máy tính Toàn quốc | ÉnBạc.com

Chỉnh sửa lần cuối:

NAQ

Mua dây Sony ấy, trong này có nhiều pác bán mà, giá khoảng 250k, chất lượng thế là đủ ngon rùi

dangthang

Member

Dây HDMI có nhiều giá lắm: ví dụ dây dài 15m cùng chuẩn 1.3 giá từ 150K cho tới 12tr đó tùy vào chất lượng

Bên trên