Cần tư vấn mua HDD + box

yakblack

Hi các bác,
Mình đang định mua HDD box và HDD 1TB nhưng mà không biết nên mua hàng nào cho tốt, các bác tư vấn giúp với.
Cám ơn.

P.S: Mình ở HCM

quynhnet

Banned
Ðề: Cần tư vấn mua HDD + box

Buffabo box USB 200 ngàn. Ổ Samsung 1T nữa là ok. Seagate bảo hành mệt lắm.

yakblack

Cám ơn bạn quynhnet đã tư vấn. Theo bạn thì mình nên mua ở cửa hàng nào để an tâm về chất lượng sản phẩm :D

quynhnet

Banned

Bạn nên mua HDD trước, tôi thường mua ở Lê Phụng (lephung.vn) , sau đó về format ổ trong máy tính của bạn. Tiếp theo bạn cầm ổ đấy đi mua buffalo loại này:

DriveStation™ TurboUSB with Power Saving Mode.

Bạn test box với ổ HDD, chạy được là ok. Họ BH 1 tháng.

meocon

Well-Known Member

Bác qua em nha , HDD BH 3 năm 1 đổi 1.

yakblack

Bạn nên mua HDD trước, tôi thường mua ở Lê Phụng (lephung.vn) , sau đó về format ổ trong máy tính của bạn. Tiếp theo bạn cầm ổ đấy đi mua buffalo loại này:

Bạn test box với ổ HDD, chạy được là ok. Họ BH 1 tháng.

Ặc, mua về gắn vào PC rồi format hả bác? Thế kêu ngoài tiêm người ta format luôn được ko? :D Tại tui mua cái này về chủ yếu là gắn ngoài chép dữ liệu thôi à, không gắn vào PC đâu.

m2ts

Member

Ặc, mua về gắn vào PC rồi format hả bác? Thế kêu ngoài tiêm người ta format luôn được ko? :D Tại tui mua cái này về chủ yếu là gắn ngoài chép dữ liệu thôi à, không gắn vào PC đâu.

Bảo họ format luôn chạy thử và copy phim đầy ổ luôn về đỡ phải download cho tốn điện

yakblack

"DriveStation™ TurboUSB with Power Saving Mode" là gắn HDD 3,5" của PC vào phải không? Mý bác cho hỏi thêm là ở HCM chỗ nào bán "DriveStation™ TurboUSB with Power Saving Mode" chất lượng và uy tín vậy? Mấy topic trên HDVN đa số toàn hết hàng :(

Lưu Linh

"DriveStation™ TurboUSB with Power Saving Mode" là gắn HDD 3,5" của PC vào phải không? Mý bác cho hỏi thêm là ở HCM chỗ nào bán "DriveStation™ TurboUSB with Power Saving Mode" chất lượng và uy tín vậy? Mấy topic trên HDVN đa số toàn hết hàng :(

Giờ mua box gắn ngoài Buffalo + HDD Seagate bảo hành 3 năm bác chỉ tốn 1.6t

lanovia

thế có cái box nào dùng cổng eSATA ko bác nhỉ?

quynhnet

Banned

Bảo họ format luôn chạy thử và copy phim đầy ổ luôn về đỡ phải download cho tốn điện

Những chỗ copy free film đều đã tính 300 đến 400 ngàn trong cái free đó rồi. Bạn search trên mạng í, thiếu gì, cái thứ này chỉ cắm vào chạy là ok, chả bao giờ hư, cần gì uy tín. Format chỉ tốn 2 phút thôi.

yakblack

Hic, Buffalo box chỗ nào bây giờ cũng hết hàng :( Chắc mua cái External HDD quá. Mý bác tư vấn dùm nên mua External HDD nào thì tốt đây?

Lưu Linh

Hic, Buffalo box chỗ nào bây giờ cũng hết hàng :( Chắc mua cái External HDD quá. Mý bác tư vấn dùm nên mua External HDD nào thì tốt đây?

Con này ngon nè bác :

Nó được bán tại đây !

gtvsolutions

Bác mua ổ cứng di động của Hitachi Reno 1TB (1tr899), có sẵn box, bác sử dụng thoải mái. Bảo hành 3 năm 1 đổi 1, chạy cực êm, cực mượt. Chạy 24/24 ko hề bị nóng. E bán ko thấy bảo hành, bác sẽ hoàn toàn an tâm.

wjzhweo

Member

Em dùng StoreJet 35 Ultra của Transcend có cổng eSata đấy. chạy êm + có quạt làm mát ổ ngon lành :D

khoaifeat

Active Member

em vừa làm con Orico có esata, USB 2.0 và quạt gió ...đủ cả -> sau 3 tuần ri view trên này

Bên trên