Cần tư vấn mua hộp giải trí ZTV hay MINIX NEO X5?

smilegirl

Active Member
Chào các bác!
Em đang có ý định sắm 1 trong 2 con trên nhưng không biết chọn con nào, nhờ các bác tư vấn giúp.
-Ưu và khuyết điểm giữa 2 con trên.
-Sử dụng nhà mạng nào và đường truyền tối thiểu bao nhiêu để sử dụng trơn tru nhất.
-Giá cả và nơi bán.
Em rất cần những tư vấn hữu ích từ các bác đã sử dụng và có kinh nghiệm. Một điều nữa, xin chỉ tư vấn 2 con này thôi, những model khác xin đừng tham gia, xin cảm ơn các bác.

Ðề: Cần tư vấn mua hộp giải trí ZTV hay MINIX NEO X5?

Nếu cân nhắc giữa 2 con bạn nên chọn Minix X5 vì ZTV cấu hình khá tệ, support kém nói chung là không ổn.
Minix X5 thì giá cả và cầu hình đều hợp lý hơn...

Nhưng bạn có thể tham khảo thêm 1 số sản phẩm khác như livebox ( có chuột bay 2 mặt đi kèm) hay ATV hoặc Hi media Q5....

tienlequoc

Well-Known Member
ZTV: Ưu: tích hợp truyền hình vệ tinh và một số ứng dụng độc quyền của VTC, có DTS 5.1. Nhược: cấu hình yếu, không có CHplay, tương thích với các phần mềm android kém.

X5: Ưu: chip lõi kép mạnh mẻ, có CH play, cài được hầu hết ứng dụng android. Nhược: không có DTS 5.1

Mua ngay ZTV đi, khuyến mãi cho bác 10 tháng thuê bao xem phim HD, 3D bản quyền, lồng tiếng tiếng Việt. Còn ko thì mua ATV1200 cũng dc.

vhtuananh

Member

Mua ngay ZTV đi, sau 1 thời gian dùng nếu cảm thấy "thất vọng" thì bán và đổi sang X5 nhé 8->

Mua ZTV đi.trước sau cái sever phim,karaoke,nhạc nhẽo cũng sập thôi.lúc đó dùng làm hd player offline cũng được

smallgent

Well-Known Member
sao rồi cô gái cười (smilegirl)....chốt hạ chọn cái nào rồi ? ;)

smilegirl

Active Member
Ðề: Re: Cần tư vấn mua hộp giải trí ZTV hay MINIX NEO X5?

sao rồi cô gái cười (smilegirl)....chốt hạ chọn cái nào rồi ? ;)

Chắc em chọn con MINIX NEO X5 nhưng chưa biết chỗ bán, giá cả và vấn đề bảo hành, phiền các bác giúp em mua chỗ nào có uy tín. Cảm ơn sự giúp đỡ của các bác.

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Cần tư vấn mua hộp giải trí ZTV hay MINIX NEO X5?

Chắc em chọn con MINIX NEO X5 nhưng chưa biết chỗ bán, giá cả và vấn đề bảo hành, phiền các bác giúp em mua chỗ nào có uy tín. Cảm ơn sự giúp đỡ của các bác.

Đây "bách khoa toàn thư của X5" và có tất cả các "chuyên gia vọc" tụ về đó hết :D
Mua thì xem mục J nhé ;) ...có máy là bạn nằm trong danh sách xài X5 lun ...số 34 ;) ;) ;)
Thấy hãng nó bảu sẽ ra Minix X7 vào khoảng quý 3 năm nay :D

smallgent

Well-Known Member
@danchoi7x: để ai đu theo X7 làm được đấy ...có mỗi con android box...bang với chả hội :D

Chào các bác!
Em đang có ý định sắm 1 trong 2 con trên nhưng không biết chọn con nào, nhờ các bác tư vấn giúp.
-Ưu và khuyết điểm giữa 2 con trên.

-Sử dụng nhà mạng nào và đường truyền tối thiểu bao nhiêu để sử dụng trơn tru nhất.
-Giá cả và nơi bán.
Em rất cần những tư vấn hữu ích từ các bác đã sử dụng và có kinh nghiệm. Một điều nữa, xin chỉ tư vấn 2 con này thôi, những model khác xin đừng tham gia, xin cảm ơn các bác.

THẾ MẠNH ÍU 2 EM TV BOX : MINIX NEO X5 VS ZTV
NEO X5 MÀU HIỂN THỊ ĐẸP HƠN SO VỚI ZTV
Neo x5 thì về lướt nét xem phim hd và ứng dụng tải về cài đặt không kén SO VỚI ztv
điểm nỗi bật nhất mà AE HD ko để ý là bộ nhớ cài đặt của Minix Neo X5 lên đến 16gb tha hồ setup. còn em ZTV Chỉ 4GB, CPU:MINIX NEO X5 LÀ 1,6 GHZ 1 CON , CÒN ZTV CHỈ 1G
NEO X5 dùng chip Rockchip RK3066 cho tốc độ lướt nét nhanh hơn so với ZTV sử dụng Amlogic Cortex A9

theo mình nên chon mạng của FPT TỐC ĐỘ 6MPS là dùng tốt lắm rồi
giá Minix Neo x5 tại đại lý Minix Việt Nam là 2.290.000 VND Bạn có thể tham khảo tại web : Minix.vn

Chỉnh sửa lần cuối:

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Cần tư vấn mua hộp giải trí ZTV hay MINIX NEO X5?

THẾ MẠNH ÍU 2 EM TV BOX : MINIX NEO X5 VS ZTV
NEO X5 MÀU HIỂN THỊ ĐẸP HƠN SO VỚI ZTV
Neo x5 thì về lướt nét xem phim hd và ứng dụng tải về cài đặt không kén SO VỚI ztv
điểm nỗi bật nhất mà AE HD ko để ý là bộ nhớ cài đặt của Minix Neo X5 lên đến 16gb tha hồ setup. còn em ZTV Chỉ 4GB, CPU:MINIX NEO X5 LÀ 1,6 GHZ 1 CON , CÒN ZTV CHỈ 1G
NEO X5 dùng chip Rockchip RK3066 cho tốc độ lướt nét nhanh hơn so với ZTV sử dụng Amlogic Cortex A9

Neo X5 chỉ ko có dts còn lại đều ok ( ĐÂY LÀ KHUYẾT CỦA X5 SẼ ĐƯỢC NÂNG CẤP SAU KHI RA PHIÊN BẢN MINIX NEO X7 LÕI TỨ RAM 2 GB, Tiết lộ từ nhà sản xuất thị neo x7 sẽ là tv box số 1 trên thế giới với nhiều tính năng công nghệ hiện đại )

theo mình nên chon mạng của FPT TỐC ĐỘ 6MPS là dùng tốt lắm rồi
giá Minix Neo x5 tại đại lý Minix Việt Nam là 2.290.000 VND Bạn có thể tham khảo tại web : Minix.vn

MINIX NEO X5 DTS 5.1 ngon lành rồi cụ ạ

Nếu thik giải trí lướt web tốc độ thông thường, chơi ổ cứng gắn trong + dùng thêm truyền hình vệ tinh thì chọn ZTV còn lại chọn j bác biết rồi đó

Bên trên