Cần tư vấn mua TV 32inch 4-5tr

DigiCity Group

Well-Known Member
Ðề: Cần tư vấn mua TV 32inch 4-5tr

Hi bác hiện tại 2015 thì chưa có model thay thế cho e 32 này, với tầm giá trên bác có thể ngó e 32LE265x của sharp.

vdanh

Member
Chào các bác,

Em đang muốn mua 1 con TV 32inch để cho bà nội coi truyền hình cáp, nên không cần Smart cũng không cần 3D. Nên chi cần màn hình to thôi.

Các bác tư vấn cho em trong tầm 4-5 triệu thì có con nào được không ạ.

Em lang thang trên mạng thì thấy có con LG 32LB552A này.

Các bác cho em hỏi model này là năm ngoái đúng không? Xài có ok không? Em coi trên Nguyễn Kim và Thiên Hòa thì thấy hết bán rồi. Các bác cho em hỏi tầm ngân sách của em thì có thể mua được con nào vậy.

Mà em kết thiết kế của con LG 32LB552A này wá. Màu trắng nhìn rất đặc biệt. nếu em muốn mua con này thì còn nơi nào có bán không?

Và Dòng nâng cấp model 2015 của con này là gì vậy bác?

Em cám ơn các bác!!!

vdanh

Member

Hi bác hiện tại 2015 thì chưa có model thay thế cho e 32 này, với tầm giá trên bác có thể ngó e 32LE265x của sharp.

Tại sao post của em lại bị đẩy xuống #2 vậy? Còn của bác lại ở #1?

Cái model LG 32LF550D.ATV này có phải dòng thay thế của nó không bác?

Nếu em muốn mua con LG 32LB552A này thì còn chỗ nào có hàng không bác?

Thiết kế của Sharp 32LE265x xấu quá bác :(

ndchieu22

Well-Known Member

em van con con 32LB552A nhung tiếc bác ở sg

DigiCity Group

Well-Known Member

32LF550D thay thế cho model 32LB551D năm ngoái đó bác, hiện tại năm nay chưa ra model nào thay thế cho 32lb552a đâu bác.

vdanh

Member

32LF550D thay thế cho model 32LB551D năm ngoái đó bác, hiện tại năm nay chưa ra model nào thay thế cho 32lb552a đâu bác.

Vậy nếu so sánh 2 model của năm ngoái 32LB551D và 32LB552A thì con nào ngon hơn vậy bác? 32LB552A mới tung ra thị trường năm ngoài thôi phải không bác? Sao năm nay chưa có model thay thế mà ở đâu cũng hết hàng lẹ vậy? :(

ndchieu22

Well-Known Member

Vậy nếu so sánh 2 model của năm ngoái 32LB551D và 32LB552A thì con nào ngon hơn vậy bác? 32LB552A mới tung ra thị trường năm ngoài thôi phải không bác? Sao năm nay chưa có model thay thế mà ở đâu cũng hết hàng lẹ vậy? :(

model LB551D là có thêm DVB-T2 còn LB552A không có DVB-T2 bác nhé, trông có LB551 màu đen vẫn đẹp hơn đó ah

minhnhan2607

Mấy ngày nay cũng đang tìm cái tivi 32 inch, tham khảo giá khắp mấy site thấy mỗi con 32lb552a là tạm ổn. Gọi thử thì chỗ nào cũng hết đành đặt hàng trên lazada mà không biết có được không. Giá 4tr8 trừ đi code 1WK5 mua trên app còn 4tr560 (nó ghi code 1WK12 mình sd không được nhưng thử 1WK5 thì lại được).

ndchieu22

Well-Known Member

Mấy ngày nay cũng đang tìm cái tivi 32 inch, tham khảo giá khắp mấy site thấy mỗi con 32lb552a là tạm ổn. Gọi thử thì chỗ nào cũng hết đành đặt hàng trên lazada mà không biết có được không. Giá 4tr8 trừ đi code 1WK5 mua trên app còn 4tr560 (nó ghi code 1WK12 mình sd không được nhưng thử 1WK5 thì lại được).

ở HN bác lien hệ em vẫn còn hàng bác nhé!

vdanh

Member

model LB551D là có thêm DVB-T2 còn LB552A không có DVB-T2 bác nhé, trông có LB551 màu đen vẫn đẹp hơn đó ah

-Ở nhà có truyền hình cáp rồi nên cũng không cần có thêm cái DVB-T2 này đâu. Mà em thì lại thấy cái mảu trắng của LB552A đẹp hơn bác à. Nên nịnh rước em nó về mà chỗ nào cũng hết hàng rồi.

Bác mua rồi cho em cái review hàng trên Lazada với.

Em cũng thấy trên Lazada còn hàng, mà không biết trên đó bán hàng có ổn không. Search thử thì thấy vào lúc 30/5 thì Lazada có giảm con này xuống còn 3t3 àh. Không biết hàng có bị gì không mà giảm tới 1tr5 vào ngày đó, mà giảm nhiều vậy mà đến giờ vẫn còn hàng thì thấy cũng sợ :(

Chỉnh sửa lần cuối:

minhnhan2607

ở HN bác lien hệ em vẫn còn hàng bác nhé!

Cám ơn, mình ở SG.

Bác mua rồi cho em cái review hàng trên Lazada với.

Em cũng thấy trên Lazada còn hàng, mà không biết trên đó bán hàng có ổn không. Search thử thì thấy vào lúc 30/5 thì Lazada có giảm con này xuống còn 3t3 àh. Không biết hàng có bị gì không mà giảm tới 1tr5 vào ngày đó, mà giảm nhiều vậy mà đến giờ vẫn còn hàng thì thấy cũng sợ :(

Mình mới đặt hàng trên lazada chiều nay à, còn chưa xác nhận nữa, google thì thấy nó có chê có khen cũng hơi lo. Kiếm mấy ngày nay trong tầm này thì toàn asanzo, tcl, còn toshiba thấy xấu với bh có 18 tháng nên chọn LG thôi. Cái vụ thanh lý đó mình cũng không biết. Nếu nó gửi hàng chắc phải kiểm tra kĩ.

vdanh

Member

Cám ơn, mình ở SG.

Mình mới đặt hàng trên lazada chiều nay à, còn chưa xác nhận nữa, google thì thấy nó có chê có khen cũng hơi lo. Kiếm mấy ngày nay trong tầm này thì toàn asanzo, tcl, còn toshiba thấy xấu với bh có 18 tháng nên chọn LG thôi. Cái vụ thanh lý đó mình cũng không biết. Nếu nó gửi hàng chắc phải kiểm tra kĩ.

Khi nào bác nhận hàng rồi cho em cái review hàng với. Em thấy bên Gia Thành có bán model này mà nó bán tới 5.740.000 lận :(

minhnhan2607

Mình hủy đơn hàng 32LB552A rồi ( thấy nó báo đóng gói rồi nhưng thôi kệ). Tại thấy có mẫu LF550D mới hơn nó giảm còn 5tr030k (bên mykim 5tr450) nên mình đặt hàng con này luôn. Kiểm tra điều khoản thấy mua trên đây thấy hơi phiêu. Hy vọng hàng về không vấn đề gì, tiền ít nên mua khó khăn quá. Chừng nào có mình review cho bạn.

ndchieu22

Well-Known Member

Mình hủy đơn hàng 32LB552A rồi ( thấy nó báo đóng gói rồi nhưng thôi kệ). Tại thấy có mẫu LF550D mới hơn nó giảm còn 5tr030k (bên mykim 5tr450) nên mình đặt hàng con này luôn. Kiểm tra điều khoản thấy mua trên đây thấy hơi phiêu. Hy vọng hàng về không vấn đề gì, tiền ít nên mua khó khăn quá. Chừng nào có mình review cho bạn.

laza bác hủy vẫn được mà, bác mua con LF550D giá 5tr là quá hợp lý rồi ah

vdanh

Member

Giữa 32LB552A và LF550D mình thấy con LF550D này đâu có gì hơn ngoài cái DVB-T2 đâu bác? Ngược lại, con LF50D này ít cổng HDMI hơn con LF552A nữa. Con LB552A được 2 cổng HDMI và có cồng component. Còn LF550D chỉ có 1 cổng HDMI và không có cổng component....

Con LB552A là nên IPS còn con LF550D thì có phải nền IPS không bác?

Mình cũng đang vân vân không biết nên mua con nào nữa :(

PS: check thử bên Thiên Hòa thấy con LF550D bán tới 6tr4 lận...

minhnhan2607

Mình thấy LF550D có 2 cổng HDMI ( 1 cái bình thường với 1 cái HML), với component giống LB552A luôn mà. Tại thấy LF550D 2015 mới hơn nên mình thêm 500k lấy nó luôn. Chứ LB552A nó xả hàng giảm giá mấy tháng trước mà giờ mình mua giá cao hơn cũng chán (nếu bạn không đưa mình xem cái link nó xả hàng còn 3.3 tr chắc mình cũng mua)
Với lại nhà mình không phải phòng máy lạnh bụi nhiều, lấy màu đen cho đỡ dơ

vdanh

Member

Mình thấy LF550D có 2 cổng HDMI ( 1 cái bình thường với 1 cái HML), với component giống LB552A luôn mà. Tại thấy LF550D 2015 mới hơn nên mình thêm 500k lấy nó luôn. Chứ LB552A nó xả hàng giảm giá mấy tháng trước mà giờ mình mua giá cao hơn cũng chán (nếu bạn không đưa mình xem cái link nó xả hàng còn 3.3 tr chắc mình cũng mua)
Với lại nhà mình không phải phòng máy lạnh bụi nhiều, lấy màu đen cho đỡ dơ

Mình coi so sánh 2 model ở đây nè bạn. https://www.dienmayxanh.com/tivi/led-lg-32lb552a-vs-led-lg-32lf550d

Mình cũng có suy nghĩ giống bạn, thấy trước đó giảm giá, mà giờ lại phải mua giá cao hơn thì thấy tiếc quá. Khổ cái là mình lại thấy màu trắng đẹp hơn :(. Mặc dù nhà mình cũng không phải máy lạnh :p

Không biết tầm tiền này thì có con Samsung nào không ta, vì Samsung nó không kén đọc file trên HDD. File gì video và audio gì cũng chơi tuốt. Còn LG không hỗ trợ đọc file có audio là DTS :(

minhnhan2607

Nhận con 32LF550D hồi trưa mà bận đi học, giờ mới mở ra test. Cảm nhận là quá tuyệt. Đóng gói đảm bảo, hộp còn seal nsx. Tivi sản xuất ngày 25/5. Run nhất là lúc cắm laptop test dead pixel. May mắn không 1 điểm chết nào.=D> Mua hàng online sợ nhất là nó.
Tivi thì mấy tính năng kia mình không quan trọng lắm. Mình cắm latop hoặc ps3 là giải quyết hết.
Cắm thử truyền hình cáp vào thấy hình bị vỡ, trước giờ chỉ xem trên màn crt cũ không thấy. Còn cắm laptop thì tuyệt.:-j Chắc đổi qua an viên chứ truyền hình cáp 109k mà không có 1 kênh hd nào.=((

Chỉnh sửa lần cuối:

kav

Member

Mình coi so sánh 2 model ở đây nè bạn. https://www.dienmayxanh.com/tivi/led-lg-32lb552a-vs-led-lg-32lf550d

Mình cũng có suy nghĩ giống bạn, thấy trước đó giảm giá, mà giờ lại phải mua giá cao hơn thì thấy tiếc quá. Khổ cái là mình lại thấy màu trắng đẹp hơn :(. Mặc dù nhà mình cũng không phải máy lạnh :p

Không biết tầm tiền này thì có con Samsung nào không ta, vì Samsung nó không kén đọc file trên HDD. File gì video và audio gì cũng chơi tuốt. Còn LG không hỗ trợ đọc file có audio là DTS :(
mình cũng thấy con màu trắng đẹp hơn. Cơ mà mình thắc mắc sao LG nó làm TV ăn nhiều điện vậy: con LB552A là 65W còn LF550D là 60W trong khi mấy con 32" (ko smart) của Sony Tóhiba Sharp chỉ khoảng 40W.

vdanh

Member

Nhận con 32LF550D hồi trưa mà bận đi học, giờ mới mở ra test. Cảm nhận là quá tuyệt. Đóng gói đảm bảo, hộp còn seal nsx. Tivi sản xuất ngày 25/5. Run nhất là lúc cắm laptop test dead pixel. May mắn không 1 điểm chết nào.=D> Mua hàng online sợ nhất là nó.
Tivi thì mấy tính năng kia mình không quan trọng lắm. Mình cắm latop hoặc ps3 là giải quyết hết.
Cắm thử truyền hình cáp vào thấy hình bị vỡ, trước giờ chỉ xem trên màn crt cũ không thấy. Còn cắm laptop thì tuyệt.:-j Chắc đổi qua an viên chứ truyền hình cáp 109k mà không có 1 kênh hd nào.=((

Mới đặt hôm wa, hôm nay nhận hàng rồi àh. Lẹ vậy? Con này có đầu thu DVB-T2 mà, bạn xài cáp của SCTV hả, vậy có dò dc mấy kênh HD miễn phí không?

Àh, sao mình nhập mã giảm giá không được vậy ta???

Bên trên