Cần tư vấn mua wifi linksys!

sg555

Ðề: Cần tư vấn mua wifi linksys!

mình thấy hội Goodm này nhiều PG thì có, bọn nó có cả laptop nữa, nghe nói thương hiệu Mỹ, nhìn cũng đẹp nhưng ko bít chất lượng thế nào. Có ai bít mách tui với.

VNSIM

Banned

Em có khoảng 1tr đổ lại!$-)
Nhà em tương đối nhỏ,phạm vi sử dụng khoảng 10m2.\:D/
Có sẵn cái router D-Link cùi bắp rùi,mà cái nào có sẵn router + wifi luôn thì càng tốt,đỡ dây nhợ ^^
Mấy bác tư vấn em với!:-*Loại nào vừa tiền thôi mấy bác,chứ em sử dụng gia đình,dùng goi cước MegaYou của FPT nên chỉ cần bắt sóng tốt thôi là đc.
Thấy thằng bạn mua con Zyxel màu trắng 5 xị mấy đó,loại có 1 anten,để cách khoảng 5m là sóng nó "tiềm ẩn" luôn,thấy ghê quá!~X(
Bác nào đang sử dụng loại của linksys tầm giá đó thấy ok thì báo em với!:-*

Linksys, một thương hiệu của CISCO, nên yên tâm về chất lượng. Bạn muốn loại tầm bao nhiều tiền?

Thấy thằng bạn mua con Zyxel màu trắng 5 xị mấy đó,loại có 1 anten,để cách khoảng 5m là sóng nó "tiềm ẩn" luôn,thấy ghê quá!~X(

mình nghĩ do nó hay nhân viên FPT config ko đúng hay có vấn đề gì đó, chứ Zyxel xài cũng bền, bán kính phủ sóng trên 15m.

Haixq

Linksys tích hợp 2 trong 1 thì giá cao, dao động 1T45: Linksys WAG54G2. Và 2t58: Linksys WAG160N. Giá của Anh ngọc. Bạn phải cố lên tý mới đủ.

tyfnmax

Active Member

Có quá nhiều sự lựa chọn luôn bạn ơi! 1 triệu với mình là xa xỉ luôn rồi, theo kinh nghiệm vụn vặt của mình, bạn không cần phải chọn thương hiệu Linksys . . gì gì cho mất tiền mua tiếng của họ. Trên thị trường nay có nhiều sản phẩm giá ok lắm; bạn có thể chọ Tenda, Tp-link đi, nếu Bạn ở SG mách nhỏ bạn có mấy chú GoodM! mới ra đời đó sản phẩm đc bảo hành 4 năm lận, tôi mua ở expo cái roitơ chuẩn N có hơn 500k thôi a, phát sóng chuẩn N nhé, nhà tôi 4 tầng mà sóng full cả 4 lun, sân thượng cũng vi vu nhé! 4 năm nữa ko bít mình có phải dùng wifi nữa ko nhây! lúc nào bỏ chú này đi cũng ko tiếc, he he he...!

Trước mua con Linksys WAP 54G (02 râu) dùng như kít. Nên hiện tại hầu như không bật. Lúc mua cách đây khoảng 2 năm cũng hơn 1 triệu 3.

mdk

Active Member

Cứ linksys mà chiến đi bạn khá ổn định. Nếu bạn chỉ để vô net thì chọn chuẩn G là ổn còn nếu để chép phim qua lại trong mạng lan thì nên chọn chuẩn N cho nhanh.

thanhinfo

Bạn ném bom dữ quá vậy. GM có hơn 500k mà phát được 4 tầng lại còn sóng full nữa chứ. Có cần thiết phải nói như vậy không, bên mình cũng đang dùng GM mà cũng thấy bình thường thôi à. Hiện tại linkys đang dẫn đầu mạng không dây, với số tiền đó bạn có thể chọn con WRT120N, WRT54GL, thì ok. Còn không thì con DIR 615 của Dlink.

hoanh88

mình dùng bộ phát wifi của buffalo trước mua có 350k để trên tầng 3 ngồi tầng 1 vẫn 4 vạch :D chỉ tội là đấy chỉ là bộ phát wifi vẫn phải có mordem riêng :D

vậy chốt lại trong tầm từ 0-> 1tr các bác chọn ra con nào là số 1.em chọn tenda 311R :D ngon bổ rẻ

Mình thì đó giờ toàn dùng của Buffalo , sóng sánh Buffalo theo mình thì ổn định hơn các hãng kia ...
Mình dùng Buffalo làm Repeater sóng có 1 cục, độ Noise đến 96% nhưng chạy ổn định ko hề rớt

Hakun

Tầm 1-2tr thi bây giờ mua con wireless router nào ngon các bác nhỉ?
Em mới nghịch ngợm làm brick mất con Buffalo WZR-HP-G300NH tiếc đứt ruột.

Hakun

Cam on bac. Minh tau Airport Extreme roi. Ngon lanh canh dao. NAS, printer server du ca.

quyet111

Member

Tầm 1-2tr thi bây giờ mua con wireless router nào ngon các bác nhỉ?
Em mới nghịch ngợm làm brick mất con Buffalo WZR-HP-G300NH tiếc đứt ruột.

Mua không mình đang dùng 1 em WZR-HP-G300NH đây nè. Bây giờ chung với thằng em mở mạng nên không dùng Repater nữa cung phí

Bên trên