Cần tư vấn nên hay ko nên mua máy tính bảng bây giờ?

Em đang dùng cái Playbook mà thiếu ứng dụng quá, có cái dict để học tiếng anh mà kiếm không được, nên là định tiết kiệm sau tết mua con khác, nhưng chắc tầm 5tr thôi chứ không thì chắc hè mới mua được.

Em search sơ thì thấy bên Viễn Thông A cũng uy tín nên em tìm hàng bên này trước. Thấy thông tin trên báo bảo Asus cũng sắp có đợt khuyến mãi lớn bên này. Các anh coi giùm có ổn không chứ con gái bọn em có mấy đứa biết test máy hay gì gì đó đâu.

seagate123

Member
Ðề: Cần tư vấn nên hay ko nên mua máy tính bảng bây giờ?

dư tiền quá bác ơi, mua con playbook thì làm đc trò gì? cứ nhắm android mà rước cho dễ xài, Asus cũng đc, tui cũng đang xài laptop Asus 8 năm nay rồi, cấu hình hơi chậm chút thôi nhưng ko sao :v

bianp

Cứ nhắm android mà rước là hợp lý túi tiền đó Bạn !

HDentry

Member

Máy tính bảng chạy Android giờ là kinh tế nhất. Bạn chọn cái nào nó cập nhật được bản Android mới nhất, pin tương đối là múc về dùng với 3G là không phải lo nghĩ. Tớ dùng Samsung Galaxy Tab P1000 đời đầu giờ vẫn thấy ổn so với nhu cầu.

secretlq

Member

mấy con Samsung màn hình dỡ lắm nhé, mua máy tính bảng thì mua Asus hoặc Dell là ok

izmylove

Member

em ghét nhất xài máy tính bảng các cụ ạ >.<"

banglinh93

Máy tính bảng thì em khuyên bác nên trừ Sam sung ra bác nhé X_X

Toietmoi

Well-Known Member
Em khuyên bác không nên mua MTB dù bất kể hãng nào. Nếu vì công việc bác nên mua cái laptop, còn để giải trí hoặc tra từ điển thì chỉ cần cái smartphone là đủ.
Nhà em cũng có cái MTB, mua rồi vứt đấy cả tháng chả động đến.

seagate123

Member

chuẩn là hốt con ASUS Fonepad 7 hoặc ASUS Fonepad 8 là ngon, xài mấy con android ko phải cắm cáp máy tính để tải hoặc cài đặt nó sướng hơn mấy con ipad các bác nhỉ

chuan ko can chin :v

mình thấy nếu xài android thì nhìn giá và cấu hình đc rồi, còn thương hiệu nào chẳng đc, mấy con tên lạ lạ thấy kế bên nhà mấy đứa nhóc xài vẫn ổn chán

piki_shop

Member

mình thấy nếu xài android thì nhìn giá và cấu hình đc rồi, còn thương hiệu nào chẳng đc, mấy con tên lạ lạ thấy kế bên nhà mấy đứa nhóc xài vẫn ổn chán

đang đọc comt hay của mọi người đến bác thì khựng lại. Bác mua xài đi rồi biết nhé, vứt tiền vào sọt rác cũng nên. Tụi nhỏ thi chỉ biết chơi game và xem youtube là cùng mà bác phán là ổn chán

tùy nhu cầu mỗi người thôi các bác, tranh luận gì dữ thế, mấy con TQ làm gì xài chip intel, đồng ý android nào cũng như vậy nhưng chọn mấy cái có thương hiệu thì linh kiện tốt hơn chứ, tiền nào của nấy, thằng Asus này cũng chịu KM vậy là tốt cho người tiêu dùng quá rồi

haizz em thấy sao nói vậy thôi các bác, mỗi người mỗi quan điểm

secretlq

Member

Ở VN, máy Android dùng cái gì để viết chữ Việt ?

secretlq

Member

hay đấy, thnk nhá

Asus xài intel ngon mà, đừng cứ nghĩ apple là ngon, cũng có cái giá của nó hết

izmylove

Member

T7 CN có bác nào ra check chưa? cho xin hình mấy cái KM cái để cuối tuần em đi hốt về cho Bố mang ra đường có cái vào chek bảng đồ các kiểu, co thếm 3g + pin dự phòng quá tươi rồi
ủa hết rồi mà? thấy báo đăng mỗi 7/3 và 8/3 à

izmylove

Member

thông tin này chờ coi có anh em nào đi Vien Thong A về rồi share phát mới rõ ràng được

piki_shop

Member

vậy con asus 8 này các bác thấy sao?

Bên trên