Cần tư vấn nên mua ổ cứng hdd 3.5' hay 2.5' dùng cho Smart tivi

tamquocgia94

Well-Known Member
Kính chào mọi người trong diễn đàn hdvietnam
Không dài dòng mất thời gian của mọi người nhiều. Mình không có nhiều kinh nghiệm trong lĩnh vực này nhưng cần mua 1 ổ cứng tầm 500gb đến 1tb gắn box để lưu nhạc và phim phát trên smart tivi sony nhưng không biết nên mua ổ cứng loại 3.5' dùng nguồn rời hay dùng ổ cứng 2.5' dùng nguồn từ cổng usb của tivi thì sẽ tốt hơn cho ổ cứng lẫn tivi. Vì mình gắn ổ cứng xuyên suốt với tivi luôn ạ. Mong mọi người có thể tư vấn và chia sẽ giúp mình. Cám ơn rất nhiều

sircuong1303

Well-Known Member
TV LG có đọc dc HDD 4TB 2.5" ko các bác?

Nếu cổng usb đó ghi usb (HDD hoặc 5V-0.9A hoặc 5V-1A) thì cứ ổ cứng đi động 2.5" cắm vô là nhận, dù bác đang xài ổ 2.5" 5TB đi nữa.

nhung-dieu-can-biet-khi-ket-noi-o-cung-voi-tivi-led-samsung-2.jpg

khajr1007

Active Member
chào các bạn, smart tivi có hỗ trợ audio 7.1 true hd ko các bác, sao e dow bản remux 7.1 gì đó nó báo lỗi

sircuong1303

Well-Known Member
chào các bạn, smart tivi có hỗ trợ audio 7.1 true hd ko các bác, sao e dow bản remux 7.1 gì đó nó báo lỗi

TV xài loa 2 kênh thì bác có chiếu film với âm thanh 7.1 gì gì từ hdd hoặc android box, htpc lên TV mà ko qua dàn âm thanh chuyên dụng thì cũng bị downmix xuống 2.0 cả.

khajr1007

Active Member
TV xài loa 2 kênh thì bác có chiếu film với âm thanh 7.1 gì gì từ hdd hoặc android box, htpc lên TV mà ko qua dàn âm thanh chuyên dụng thì cũng bị downmix xuống 2.0 cả.
mình hiểu rồi, tại tv của mình ko phát mấy phim uhd đc mà mình tưởng nó ko nhận âm thanh 7.1, tv của mình full hd ah, nếu mình mua tv 4k bạn nghĩ mấy phim uhd trên diễn đàn của mình bỏ vào ổ cứng rùi phát qua tv đc ko?

sircuong1303

Well-Known Member
mình hiểu rồi, tại tv của mình ko phát mấy phim uhd đc mà mình tưởng nó ko nhận âm thanh 7.1, tv của mình full hd ah, nếu mình mua tv 4k bạn nghĩ mấy phim uhd trên diễn đàn của mình bỏ vào ổ cứng rùi phát qua tv đc ko?

Cái đó do phần mềm của TV có chạy và giải mã dc các film 4K chuẩn H265 hay ko bác ạ, cần tìm hiểu kỹ thông số trc khi mua. Cẩn thận hơn có thể cầm hdd di động có chứa vài bộ film, cầm ra siêu thị điện máy rồi kiểm tra trực tiếp trên những TV 4K mà bác định mua.

khajr1007

Active Member
Cái đó do phần mềm của TV có chạy và giải mã dc các film 4K chuẩn H265 hay ko bác ạ, cần tìm hiểu kỹ thông số trc khi mua. Cẩn thận hơn có thể cầm hdd di động có chứa vài bộ film, cầm ra siêu thị điện máy rồi kiểm tra trực tiếp trên những TV 4K mà bác định mua.
uh đúng rồi sao e ko nghĩ ra nhỉ, kkkk thanks bác

Bên trên