[cần tư vấn] tivi samsung 51d490 đời 2012 ko nhận hdmi từ display port.

shin91

Member
e có cái lap có cổng display port, ko có hdmi. em mua 1 cáp chuyển từ display port ra hdmi. cắm vào cái tivi đời mới thì tivi nhận bt. mà cắm vào con lợn già samsung 51d490 thì ko đc.
các bác thông não giúp em là tại sao ạ. liệu update firmware xong thì nó có hết bị ko và làm thế nào để update firmware cho cái samsung ạ.
em cảm ơn.

kemdau

Member
Ðề: [cần tư vấn] tivi samsung 51d490 đời 2012 ko nhận hdmi từ display port.

Cái này do cáp thôi bạn ơi. Bạn kiểm tra lại đầu nối với tv xem. Cổng hdmi trên tv cũ có dùng bt ko?

shin91

Member

cổng hdmi trên tivi vẫn dùng bt bác ơi. thế nó mới chán chứ. e chả hiểu nó bị bệnh j nữa. loanh hoay mãi ko xong.
mà bác nào biết các update firmware cái samsung 51d490 thì chỉ giúp e với. e update thử xem sao.
thankss.

kemdau

Member

cổng hdmi trên tivi vẫn dùng bt bác ơi. thế nó mới chán chứ. e chả hiểu nó bị bệnh j nữa. loanh hoay mãi ko xong.
mà bác nào biết các update firmware cái samsung 51d490 thì chỉ giúp e với. e update thử xem sao.
thankss.
Dùng bình thường là do cáp HDMI bình thường còn cái cáp chuyển Display Port sang HDMI hay kén lắm. Mình cũng phải đặt mua hai cái adapter Belkin (1 cái dùng 1 cái để dành) trên Amazon về vì mua mấy cọng ở Vn thì lúc được lúc không.

Bên trên