Cần tư vấn Tivi sony 46' bị lỗi

keubibo

Active Member
Nhà mình mới mua con tivi Sony 46' ở Pico được 3 hôm thì bị hỏng màn, nhân viên đến kiểm tra bảo là bị vỡ màn, bên ngoài mặt kính, viền xung quanh thì k có một vết nào (thực sự chẳng hiểu từ đâu ra mà vỡ).
h bên pico k nhận bh, bên sony thì báo là phải thay panel và chịu phí, nhưng mình k biết là tivi mình vẫn trong thời gian bảo hành thì có được bên sony hỗ trợ gì k nhỉ ? =_= chứ chịu hoàn toàn phí thay panel thì oải, tv vừa mới mua xog giá cũng 17tr rồi.
Ai có kinh nghiệm tư vấn qua mình vụ này với, cảm ơn nhiều !

rockloccoc

Well-Known Member
Ðề: Cần tư vấn Tivi sony 46' bị lỗi

Nhà mình mới mua con tivi Sony 46' ở Pico được 3 hôm thì bị hỏng màn, nhân viên đến kiểm tra bảo là bị vỡ màn, bên ngoài mặt kính, viền xung quanh thì k có một vết nào (thực sự chẳng hiểu từ đâu ra mà vỡ).
h bên pico k nhận bh, bên sony thì báo là phải thay panel và chịu phí, nhưng mình k biết là tivi mình vẫn trong thời gian bảo hành thì có được bên sony hỗ trợ gì k nhỉ ? =_= chứ chịu hoàn toàn phí thay panel thì oải, tv vừa mới mua xog giá cũng 17tr rồi.
Ai có kinh nghiệm tư vấn qua mình vụ này với, cảm ơn nhiều !
Đen cho bác rồi ! Hay lúc mua đã bị vỡ rồi mà bác không biết ?!

keubibo

Active Member

Đen cho bác rồi ! Hay lúc mua đã bị vỡ rồi mà bác không biết ?!

Thấy a bên bh sony bảo bị vỡ om, sau dần nó vỡ dần ra :-< có lẽ do vỡ từ trước rồi thật chứ người trong nhà đâu có ai làm gì tới nó đâu

haipvg

Well-Known Member

Nếu đúng tự vỡ thì quá thiệt hại cho người sử dụng, bác cứ yêu cầu Sony phải thể hiện trách nhiệm của mình, không thể chấp nhận đây là lỗi của người dùng

keubibo

Active Member

Nếu đúng tự vỡ thì quá thiệt hại cho người sử dụng, bác cứ yêu cầu Sony phải thể hiện trách nhiệm của mình, không thể chấp nhận đây là lỗi của người dùng

h phải làm sao đây bác, vì đâu có chứng cứ đâu =,= bên sony báo nếu thay là mất 10tr500k đồng tiền màn lẫn công thay +_+ đắt quá thể.

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Chắc Pico bán tivi hàng trưng bầy bị lỗi, bảo hành Sony 2013 kém quá, thay panel 10.500K triệu ngang bằng tivi mới, bác mua model nào 46" có giá 17 triệu.

lequynhan

Well-Known Member

Có khi bác phải lên tận trung tâm bảo hành nói chuyện cụ thể với mấy ông sếp chớ thế này thì oan cho người tiêu dùng rồi. Còn căng ra thì bác tạt qua bên Chi cục quản lý thị trường kêu oan xem mời mấy anh ấy đi cà phê xem có giúp gì không thôi

DuongJ

Member

Cạch mẹ cái bọn Pico ra đi,trước mình mua cái đều hoà Pana hơn 20tr,lúc nhân viên đến lắp thì nhìn hình thức mới nguyên,lắp xong và đi ống xong chạy thử thì điều hoà rung bần bật.Mình nghĩ lúc đấy chắc do điều hoà công xuất cao nên bị rung,2 nhân viên lắp đặt có đệm vào đằng sau mấy miếng bìa thì hiện tượng rung giảm được 1 ít.Sau đó dùng được hơn tháng thì cái điều hoà rung lắc mạnh kêu như công nông,mình mới gọi bảo hành bên pico đến,thợ bên đấy bảo không bị lỗi gì nặng và đệm thêm vài miếng bìa đằng sau máy nhưng không cải thiện là mấy.Dùng được khoảng gần tháng nữa thì ôi thôi cái điều hoà kêu như xe tăng,mỗi lần chạy thì nước văng tung toé,lần này thì mình gọi thẳng lên TTBH của Pana.Nhân viên bên pana đến soi đèn pin vào lốc quạt và phát hiện 1 đoạn ống nhựa tiền phong dài khoảng gần chục cm nằm trong lốc quạt và nói pana không bảo hành trường hợp này.Mình mới tá hoả gọi lên Pico,nhân viên bên pico lại đến lần nữa và lần này mới soi đèn pin vào thì mới phát hiện ra đoạn ống và cái lồng quạt gãy mất khoảng gần chục nan và không nhận bảo hành.Mình gọi đến trung tâm thì cũng chỉ nhận được câu trả lời tương tự (bà nó chứ chả nhẽ lại lấy ống chọc cho hỏng để bảo hành).Thôi thì đành rút ra bài học quá xương máu và tự hứa với lòng mình là có mua ở đâu đắt hơn vài lít cũng được cạch mẹ cái mặt bọn đấy ra.Góp ý với bác chủ,lên hẳn chỗ bác mua gặp quản lý chửi chết cụ nó đi,chả nhẽ TV nhà bố mới mua bố lại phang cho hỏng để bắt chúng mày bảo hành.Đằng nào cũng thế,trường hợp của bác mà bọn nó bảo hành cho thí hơi bị hãn hữu, bác phải làm thật găng vào kể cả không được bảo hành ít ra còn được chửi cho sướng

dylan

Member

pico thì nổi tiếng từ lâu rồi, chia buồn với bác.

AnhBaSG

Member

Bác chủ chụp hình cho anh em xem đi, chia buồn cùng bác nhé, có nhiều nơi bán tivi rẻ hơn Pico sao mà bác lại chọn Pico nhỉ?

keubibo

Active Member

Mình gọi cho bảo hành Pico rồi thì ng ta bảo bàn giao hàng thì k bị làm sao, h bị lỗi này là lỗi do lực nên k cho đổi mới nên cũng k nhận bảo hành, cũng k nhận trách nhiệm =_= đành chấp nhận mất tiền oan vậy thôi. Đợt này Pico giảm giá nên mới ngắm mua con 46W704A vì thích em này =_= giá đã hạ là 17tr. Buồn quá T__T 10 năm rồi mới đổi cái tivi, đổi lên về dùng chưa tròn đc 3 hôm thì dính phốt, quá nhọ T_T

renhat

Well-Known Member

bác ở hà nội thì lên 133 thái hà gặp bác DŨNG trưởng bảo hành miền bắc đó xem có cứu vớt dc ko!

dylan

Member

bác chụp hình xung quanh cái tivi cho anh em xem đi, nếu ở ngòai ko có dấu hiệu lực va đập thì chắc cũng có thể khiếu nại được

Minhsur

Banned

h phải làm sao đây bác, vì đâu có chứng cứ đâu =,= bên sony báo nếu thay là mất 10tr500k đồng tiền màn lẫn công thay +_+ đắt quá thể.

Bác kiểm tra thời gian sử dụng đi.
Nếu thời gian sử dụng nhiều hơn 10 ngày (em mong nó càng nhiều càng tốt, khoảng 2000 giờ đi) thì bác đập vào mặt cái bọn SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI. Bắt chúng nó phải đền.

Nếu ti vi bác mới (ít giờ sử dụng) thì thành thật chia buồn với bác.

namdong

Member

Bác chụp lại cái ảnh xem nào, làm gì có chuyện sau 3 ngày thì phát hiện ra vỡ thế được ( nếu so với lúc mua TV là y như mới ) trừ khi đúng là có lực tác động vào

keubibo

Active Member

Chiều nay mình đã gọi người bên sony đến thay panel luôn rồi, giá là 10tr5. Đành phải trả phí ngu vậy, lần sau rút kn. Mình cũng chụp ảnh cho anh em trên này xem tình trạng trước khi thay panel (lúc này vết loang đã loang ra thêm 1/3 so với vết loang ban đầu mình phát hiện) tất cả xung quanh hay tấm màn bên ngoài đều k có một vết tích tác động lực nào lên cả, cũng như mình nói ban đầu luôn là người nhà mình hoàn toàn k đụng tới và tivi phát hiện ra lỗi này chính xác sau 2 ngày sử dụng. Vừa tức mà vừa buồn, tự nhủ của đi thay người hy vọng công việc khác nó suôn sẻ hơn =__=.
Còn một điểm nữa là mình có nhờ anh kỹ thuật bên sony check thử thời gian sử dụng thì có bật lên một tấm bảng có các dòng màu xanh, và anh ý bảo dòng xanh ở cuối cùng ở giữa là con số giờ đã sử dụng của cái màn này -> 00064 -> 64 giờ. (vẫn đề check time này mình mù tịt)

keubibo

Active Member

Mình gửi thêm chi tiết các ảnh về cái tivi cho ae xem. Càng nhìn càng cáu... Dù sao cũng cảm ơn anh em rất nhiều

osiric

Well-Known Member

bọn pico làm ăn chó thật
nếu là em, em ra làm ầm lên cho mọi người biết

bth8888

Member

3 ngày mà bác xem những 64 h cơ à .

keubibo

Active Member

3 ngày mà bác xem những 64 h cơ à .

Làm gì đến 64h bác ơi, nhưng mà thấy nó cũng gần bằng cái thời gian thực mình bật tầm độ 3 chục tiếng, mà cũng ít nên cũng nghĩ không phải là hàng bày thôi. Mà thực sự mình mù cái vụ time này =_=

Bên trên